• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

Tôi có máy O2 mini dòng Magician hiện đang dùng Windows Mobile 2003 tôi muốn Up lên đời cao hơn được không? Bằng cách nào và phải download ở đâu xin hãy chỉ dùm tôi với.
O2 mini ko có WM5 đâu bạn!

demax

SOS!!!

Máy mình gần đây thường không nhận được các cuộc gọi đến. Khi có cuộc gọi đến máy chỉ sáng màn hình lên chứ không có biểu hiện khác gì cả. Trong khi đó máy gọi đến vẫn đổ chuông dài như bình thường. Mình đã HR máy vẫn bị tình trạng như vậy, thậm chí còn bị nặng hơn. Coi như cái O2 chỉ để gọi đi chứ ko nhận đc cuộc gọi. Có ai đã bị trường hợp như thế này chưa vậy, giúp mình với. Tạm thời mình đang khắc phục bằng cách caif đặt cho mạng tự động chuyển cuộc gọi sang một số máy khác khi ko có ai nhấc máy. Chắc đến hồi thanh lý cái máy rồi quá.

Hic!

TuanQuang

SOS!!!

Máy mình gần đây thường không nhận được các cuộc gọi đến. Khi có cuộc gọi đến máy chỉ sáng màn hình lên chứ không có biểu hiện khác gì cả. Trong khi đó máy gọi đến vẫn đổ chuông dài như bình thường. Mình đã HR máy vẫn bị tình trạng như vậy, thậm chí còn bị nặng hơn. Coi như cái O2 chỉ để gọi đi chứ ko nhận đc cuộc gọi. Có ai đã bị trường hợp như thế này chưa vậy, giúp mình với. Tạm thời mình đang khắc phục bằng cách cai đặt cho mạng tự động chuyển cuộc gọi sang một số máy khác khi ko có ai nhấc máy. Chắc đến hồi thanh lý cái máy rồi quá.

Hic!
Nếu như HR mà ko đc thì chỉ còn 1 cách duy nhất là uprom mới thôi bạn ah.

giavinh

các bác cho hỏi con O2mini cuae em ko biết bị bệnh gì. khi tắt nguồn tháo pin ra là bị hardreset lại.em đã uprom lên phiên bản mơi nhất cũng không hết.khi bấm vào booloader thì không thấy hiên gì hết (màng hình trống trơn ko có hiện chũ usb ) mong các anh chỉ giáo.

TuanQuang

các bác cho hỏi con O2mini cuae em ko biết bị bệnh gì. khi tắt nguồn tháo pin ra là bị hardreset lại.em đã uprom lên phiên bản mơi nhất cũng không hết.khi bấm vào booloader thì không thấy hiên gì hết (màng hình trống trơn ko có hiện chũ usb ) mong các anh chỉ giáo.

Thứ 1 con mini của bạn Pin back up quá yếu hoặc chết rồi nên khi tháo ra ko còn đủ điện để nuôi Main nưa >> bị HR ngay
Vấn đề thư 2 có thể dây Sync của bạn bị hỏng nên PC ko nhận đc máy bạn, bạn kiểm tra lại dây Sync xem sao nhé

a_simplenick

Xin các bác chỉ giáo thêm cho em với. Chả là con mini của em có hiện tượng là thỉnh thoảng, đang dùng bình thường, tự nhiên máy xuất hiện hộp thoại cảnh báo hết pin. Nhìn ra thì Battery Indicator báo 0%, pin backup cũng 0% nốt. Nhưng máy không tắt hay SR. Giữ nguyên hiện trạng không động đậy gi cả thì khoảng 1 phút sau máy lại trở về binh thường, pin backup 100%, pin chính báo chính xác lượng pin còn lại (những lúc bị như thế không phải do hết pin đâu ạ, có lúc trên 90%, có lúc 70% thì bị, bình thường pin của em dùng được khoảng ngày rưỡi đến 2 ngày). Mặc dù hiện thượng trên rất ít xảy ra, nhưng em cảm thấy không được yên tâm lắm. Có bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giáo em với.

khanhgt

Xin các bác chỉ giáo thêm cho em với. Chả là con mini của em có hiện tượng là thỉnh thoảng, đang dùng bình thường, tự nhiên máy xuất hiện hộp thoại cảnh báo hết pin. Nhìn ra thì Battery Indicator báo 0%, pin backup cũng 0% nốt. Nhưng máy không tắt hay SR. Giữ nguyên hiện trạng không động đậy gi cả thì khoảng 1 phút sau máy lại trở về binh thường, pin backup 100%, pin chính báo chính xác lượng pin còn lại (những lúc bị như thế không phải do hết pin đâu ạ, có lúc trên 90%, có lúc 70% thì bị, bình thường pin của em dùng được khoảng ngày rưỡi đến 2 ngày). Mặc dù hiện thượng trên rất ít xảy ra, nhưng em cảm thấy không được yên tâm lắm. Có bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giáo em với.
Bạn thử up bản ROM khác xem sao ??? Cái này ngày xưa mình dùng Mini cũng hay có tình trạng trên , chẳng qua là do máy do chạy quá nhiều chương trình quá nên bộ nhớ RAM giảm xuống không đọc kịp được dữ liệu sau đó được giải phóng RAM nên mới đọc lại đc bình thường thôi bạn ạ , cách tốt nhất là nên hạn chế cài đặt quá nhiều Today Plugin sẽ làm chậm máy và đọc dữ liệu chậm hơn :D

giavinh

Thứ 1 con mini của bạn Pin back up quá yếu hoặc chết rồi nên khi tháo ra ko còn đủ điện để nuôi Main nưa >> bị HR ngay
Vấn đề thư 2 có thể dây Sync của bạn bị hỏng nên PC ko nhận đc máy bạn, bạn kiểm tra lại dây Sync xem sao nhé
Pin backup đó mua ở đâu vậy anh, giá bao nhiêu vậy,a cho em địa chỉ để em mua về thay.Còn vấn đè bootloader khi em bấm giữ ba phím nguồn,camera +reset nó ko co hiện 1.2 gì đó ở dưới màn hình đó anh

chuyen

Bạn phải chắc chắn phần cứng của mình hoạt động ổn định đã, nếu phần cứng đã có trục trặc thì dù có up rom lại hiện tượng trên cũng lại xảy ra.
Bạn thử kiểm tra lại chỗ tiếp xúc giữa pin và main của máy xem?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Pin backup đó mua ở đâu vậy anh, giá bao nhiêu vậy,a cho em địa chỉ để em mua về thay.Còn vấn đè bootloader khi em bấm giữ ba phím nguồn,camera +reset nó ko co hiện 1.2 gì đó ở dưới màn hình đó anh

Nếu bạn ở HN bạn có thể qua ĐÂY hoặc qua 586 đường Bưởi cửa hàng của Mod ThanhHa2602 sẽ giải quyết được vấn đề của bạn. Còn khi bạn ấn 3 phím để vào bootloader bạn phải nhìn thật kỹ thì mới thấy được chứ 1.2 đó nó chỉ hiện mờ mờ bạn phải để nghiêng máy mới phát hiện được bạn ạ. Thân!!!!

leanh2

Mình thấy các bản room đều có file radio, không biết là sau khi up room xong thì máy của mình có nghe được radio không nhỉ ?

TuanQuang

Mình thấy các bản room đều có file radio, không biết là sau khi up room xong thì máy của mình có nghe được radio không nhỉ ?

File Radio mà bạn thấy trong Rom có nghĩa là sóng đấy bạn ah, ko phải là để nghe radio như bạn nghĩ đâu, Khi up rom mà ko up radio thì máy của bạn sẽ ko có sóng đâu nhé.

sonicdisto

Các bác cho em hỏi! con mini của em tự nhiên dở chứng, ko nghe được ,mic cũng ko nói đc khi đàm thoại. Loa ngoài cũng ko nghe đc ,kể cả khi nghe nhạc.Nhưng kì lạ là khi gọi đến máy vẫn đổ chuông.Em đã up bản Rom bigstorage 1.13 nhg cũng ko cải thiện đuơc !

À còn nữa em cho thẻ back up cảu máy khác vào restore thì lại nghe được ở loa nghe gọi còn mic và loa ngoài vẫn tịt(gọi chuông vẫn đổ.nghe nhạc thì ko đc)như vậy có thể do hardware ko ? Các bác giúp em nhé !

Last edited by a moderator:

TuanQuang

Các bác cho em hỏi! con mini của em tự nhiên dở chứng, ko nghe được ,mic cũng ko nói đc khi đàm thoại. Loa ngoài cũng ko nghe đc ,kể cả khi nghe nhạc.Nhưng kì lạ là khi gọi đến máy vẫn đổ chuông.Em đã up bản Rom bigstorage 1.13 nhg cũng ko cải thiện đuơc !

À còn nữa em cho thẻ back up cảu máy khác vào restore thì lại nghe được ở loa nghe gọi còn mic và loa ngoài vẫn tịt(gọi chuông vẫn đổ.nghe nhạc thì ko đc)như vậy có thể do hardware ko ? Các bác giúp em nhé !

Bạn chú ý nhé, việc restore trên 2 máy khác nhau thường gây ra lỗi ( thậm chí ko restore đc, có thể ảnh hưởng đến hệ điều hành ), ngay cả trên 1 máy cũng có thể gây ra lỗi nếu backup và restore trên 2 rom khác nhau. Nên theo mình việc bạn back up trên máy khác rồi lại restore trên máy mình có thể dẫn đến các lỗi trên.

Theo mình bạn nên Up 1 bản rom khác để xem những cái lỗi trên có hết ko và để kiểm tra xem lỗi này có phải là do phần cứng ( lỗi của loa và Mic )ko nhé. Nếu là lỗi do Phần cứng thì bạn có thể mang ra họ kiểm tra và thay loa + mic phone cho bạn hoặc bạn có thể sang Box phần cứng để thảo luận thêm nhé.chúc vui!

TuanQuang

Bạn chú ý nhé, việc restore trên 2 máy khác nhau thường gây ra lỗi ( thậm chí ko restore đc, hoặc nếu restore đc thì sẽ ảnh hưởng đến hệ điều hành mà bạn đang dùng), ngay cả trên 1 máy cũng có thể gây ra lỗi nếu backup và restore trên 2 rom khác nhau. Nên việc bạn back up trên máy khác rồi lại restore trên máy mình có thể dẫn đến các lỗi trên.

Theo mình bạn nên Up 1 bản rom khác để xem những cái lỗi trên có hết ko và để kiểm tra xem lỗi này có phải là do phần cứng ( lỗi của loa và Mic ) ko nhé. Nếu là lỗi do Phần cứng thì bạn có thể mang ra họ kiểm tra và thay loa + mic phone cho bạn hoặc bạn có thể sang Box phần cứng để thảo luận thêm nhé.chúc vui!

congdan

Bác nào giúp dùm: máy của mình bị rớt văng thẻ nhớ ra ngoài, khi gắn lại vào máy thì tất cả dử liệu trên thẻ nhớ bị mất hết, thẻ nhớ trống trơn, mình dùng nhiều soft restore nhưng phục hồi được nhiều có bác nào biết chỉ dùm.

Bác nào giúp dùm: máy của mình bị rớt văng thẻ nhớ ra ngoài, khi gắn lại vào máy thì tất cả dử liệu trên thẻ nhớ bị mất hết, thẻ nhớ trống trơn, mình dùng nhiều soft restore nhưng phục hồi được nhiều có bác nào biết chỉ dùm.
Bạn qua box phần cứng tìm topic Thẻ nhớ cho mobile rồi vào đó thảo luận bạn nhé!

sonicdisto

máy dùng bản rom nguyên bản bị như vậy em đã up lên bản 1.13 rồi , nhưng vẫn bị tình trạng như vậy !chỉ có gọi đến thì có chuông, còn bt loa ngoài vẫn ko dùng đc. nghe gọi chịu luôn. nếu là phần cứng thì cũng ko hẳn vì loa ngoài vẫn đổ chuông mà.

các bác có thể cho em một số địa chỉ uy tín Hn giúp em nhe!

Last edited by a moderator:

Phoenix

To Bác TuanQuang : máy dùng bản rom nguyên bản bị như vậy em đã up lên bản 1.13 rồi , nhưng vẫn bị tình trạng như vậy !chỉ có gọi đến thì có chuông, còn bt loa ngoài vẫn ko dùng đc. nghe gọi chịu luôn. nếu là phần cứng thì cũng ko hẳn vì loa ngoài vẫn đổ chuông mà.

Khả năng phần lớn là phần cứng mà bạn, vì chuông ở loa ngoài khác với nghe nhạc (hai phần xử lý khác nhau), nên nếu bạn đã upRom rồi mà vẫn còn hiện tượng trên thì nên đem qua cửa hàng để họ xem lại phần cứng nhé! :)

Nemmatlanh

Vâng ,các bác có thể cho em một số địa chỉ uy tín Hn giúp em nhe!

Bạn mang máy lên 586-Đường Bưởi nhé,cửa hàng điện thoại Thanhha của Mod Thanhha_2602 của PV mình đó,anh ý sửa phần cứng rất tốt và cùng là anh em trên PV nên bạn sẽ có giá tốt và không sợ bị luộc đồ.Chúc vui!