• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

vnvn121212

02 mini không gửi tin nhắn được help me!!

cứu với ! sau khi hết tiền nạp thẻ khoảng 1 tuần sau sau khi nạp thẻ thì gửi tin nhắn ko đươc. nó báo là "

message undeliverable. you must first subscribe to the text messsaging feature through your service provider

vào phần account thì service number hiện là +84900800019

help me với !!

vnvn121212

02 mini không gửi tin nhắn được help me!!

cứu với ! sau khi hết tiền nạp thẻ khoảng 1 tuần sau sau khi nạp thẻ thì gửi tin nhắn ko đươc. nó báo là "

message undeliverable. you must first subscribe to the text messsaging feature through your service provider

help me với !!

silent_hill_hp

Con O2 mini của mình hiện nay sau khi hard reset lại không thể cài chương trình từ máy tính được (cài từ đuôi exe) nhưng vẫn báo kết nối với máy tính, vẫn chuyển file được. Trước đây mình vẫn sử dụng bình thường.

AnhQuynh

Well-Known Member
Bạn gọi cho tổng đài điện thoại bảo nó kích hoạt lại là được thôi. Không phải lỗi của PPC đâu

AnhQuynh

Well-Known Member
Con O2 mini của mình hiện nay sau khi hard reset lại không thể cài chương trình từ máy tính được (cài từ đuôi exe) nhưng vẫn báo kết nối với máy tính, vẫn chuyển file được. Trước đây mình vẫn sử dụng bình thường.

Bạn thử cài lại Active Sync xem nếu không được thì Hardreset lại 1 lần nữa.

Nokialover

con o2 mini của mình cho thằng bạn mượn ,nó nói bị rơi nhẹ bây giờ cứ lắp sim vào thì nó bắt HR rồi sập màn hình tối om luôn, khởi động lại vẫn như cũ, tóm lại cứ lắp sim thì ko dùng được còn ko lắp sim thì dùng bình thường . đã thử up bản rom khác vẫn vậy . có bác nào biết bệnh này chỉ giùm nhé :-/:-/:-/:-/:-/

yangminchoo

con o2 mini của mình cho thằng bạn mượn ,nó nói bị rơi nhẹ bây giờ cứ lắp sim vào thì nó bắt HR rồi sập màn hình tối om luôn, khởi động lại vẫn như cũ, tóm lại cứ lắp sim thì ko dùng được còn ko lắp sim thì dùng bình thường . đã thử up bản rom khác vẫn vậy . có bác nào biết bệnh này chỉ giùm nhé :-/:-/:-/:-/:-/

Cái này chắc là bác phải đem ra tiệm rồi, tôi nghĩ là phần cứng có vấn đề. như lỏng dây hay nứt board mạch chẵng hạn. Nếu ở TP HCM bác gặp anh HuuTien thử xem.

humiho

help me với !!

tớ từng bị trường hợp này rồi. Máy không bị gì đâu. Do tổng đài nạp tiền chậm cho bạn đấy thôi. Đem SIM ra trung tâm hỗ trợ khách hàng, họ kiểm tra cho.:O:O

thaidng

Ai có thể giúp em cái

máy em đang dùng là O2 XDA II mini ko biết lại sao nó cứ vào tới cái hình logo của O2 là bị resest lai hoài a` ai có biết cách boot lại loại máy này chỉ em với

Anbis

Bạn muốn Hard reset nó thì bạn chọc Soft Reset và nút power hen ^^ còn nế́u muốn vào bootloader của nó thì thêm nút Camera cái nữa.
Chúc bạn thành công.

máy em đang dùng là O2 XDA II mini ko biết lại sao nó cứ vào tới cái hình logo của O2 là bị resest lai hoài a` ai có biết cách boot lại loại máy này chỉ em với

O2 mini thuộc dòng HTC Magician, vì bạn là thành viên mới nên phải chịu khó tham khảo trước khi post bài và phải post vào đúng nơi qui định nhé, lần sau mình del luôn chứ ko di chuyển nữa đâu đó! Rút kinh nghiệm bạn nhé!

humiho

[02Mini ra cũng lâu rồi,hiện tượng này của bạn có thể là do bị hết PinBackup thật,nếu mà thích Vọc thì cứ tự mở ra xem Pin thế nào rồi cầm ra hàng bán Pin đồng hồ hỏi mua về mà thay.Còn nếu run tay thì có thể đem máy lên cửa hàng điện thoại Thanhha trên 72 Đường Bưởi nếu ở HN để anh Toàn Mod bên box PC của PV mình thay cho.Anh ý lấy giá rất hợp lí.Thân![/QUOTE]

cho tớ hỏi 4rum có chổ nào hướng dẫn cách mở máy O2 mini không, tớ tìm hoài không thấy, tớ nhớ có trang 1 web hướng dẫn cách tháo máy (dành cho dòng Nokia, không biết thằng O2 có không? -> vọc máy đỡ run tay:p:p

cho tớ hỏi 4rum có chổ nào hướng dẫn cách mở máy O2 mini không, tớ tìm hoài không thấy, tớ nhớ có trang 1 web hướng dẫn cách tháo máy (dành cho dòng Nokia, không biết thằng O2 có không? -> vọc máy đỡ run tay:p:p

Sang box Phần cứng hoặc Kinh nghiệm sửa chửa DTDD ấy, bên đó có bài viết hướng dẫn cách tháo con mini đó bạn!

namket

cho mình hỏi O2mini đã cài VLip bị tình trạng là khi chụp hình thì mỗi tấm lưu vào 1 thư mục khác nhau, ko biết có fai do VLip ko? xin hỏi cách khắc phục. Thanks...

Phoenix

cho mình hỏi O2mini đã cài VLip bị tình trạng là khi chụp hình thì mỗi tấm lưu vào 1 thư mục khác nhau, ko biết có fai do VLip ko? xin hỏi cách khắc phục. Thanks...

Không phải do Vlip đâu, bạn thử xem lại các soft khác đi, có thể là đụng soft khác đấy.

kipkip

Cho mình hỏi chút.mình nhớ là có cách up cái flash storage của o2 mini mà mình seach mãi không tìm đc.Ai biết bài đó ở đâu chỉ dùm mìnhnha

dalatnpt

Hỏi về màn hình cảm ứng O2 mini

Máy của em bị tình trạng sau một lúc sử dụng thì màn hình cảm ứng không còn chính xác , phải chỉnh lại thì ok , em đã up thử nhiều rom khác nhau nhưng tình hình vẫn như vậy , có cách nào để fix nó không , mong AE chỉ dẫn , thank's !

Máy của em bị tình trạng sau một lúc sử dụng thì màn hình cảm ứng không còn chính xác , phải chỉnh lại thì ok , em đã up thử nhiều rom khác nhau nhưng tình hình vẫn như vậy , có cách nào để fix nó không , mong AE chỉ dẫn , thank's !

Nếu sau khi cân lại mà ko còn bị nữa thì ko sao, vẫn còn dùng được, khi nào ko còn cân được nữa thì phải thay miếng kính cảm ứng thôi bạn!

thanhvlh

Bạn nào biết cứu mình với. O2 mini sau khi tháo ra xem xong lắp vào thì màn hình bị trắng xóa.

ddnghi73

Bạn nào biết giúp tôi với.
Máy tôi có hiện tượng không đặt chế độ alarms nhưng cứ đến giờ là tự động báo thức, trước đây đặt báo thức trong settings -> clock & Alarms, nhưng nay đã bỏ chọn hết các mục nhưng vẫn báo thức, không biết giải quyết thể nào, nhờ các bạn hướng dẫn giúp. Cám ơn nhiều