• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

haidove

một số soft exe phải cài trên PC mà mình ko có đĩa Active Sync, bạn nào có share cho mình với :)

haidove

Muốn cài ứng dụng Java ( file có đuôi *. jar ) cho em này thì phải cần soft nào hỗ trợ vậy các bác

haidove

Bạn cài cái MIDlet Manager vào là được thôi bạn, search nhé!
mình tải về rùi cài xong vẫn ko xài được Java, có soft nào khác ko các bạn ???

Chỉnh sửa cuối:
2

2123456789

Guest
cho tui hỏi tẹo,sao tui up room 2005 thi phan mềm word mobile lại không đọc được file word tui copy từ máy tính vào nhỉ?trước đấy tui có cài win 2003 thì lại đọc ngon lành,ai làm ơn chỉ giùm tui với.

TuanQuang

cho tui hỏi tẹo,sao tui up room 2005 thi phan mềm word mobile lại không đọc được file word tui copy từ máy tính vào nhỉ?trước đấy tui có cài win 2003 thì lại đọc ngon lành,ai làm ơn chỉ giùm tui với.

Bạn kiểm tra xem Font của Tài liệu trên PC mà bạn cop vào PPC có font giống nhau hay ko, nếu ko giống nhau thì ko đọc được đâu. nếu PPC chưa có font thì bạn vào DS down về cài nhé.

Magician làm gì có WM5 mà bạn up?

GIANGOX

Đã trả lời bạn bên Topic này :D . Lần sau bạn lưu í là nên hỏi ở 1 nơi thui để cho mọi ngừi dễ trả lời :p

PS: MiniS thuộc dòng Wizard chứ hun phải là Magican đâu bạn ơi ;)

Cheers :D

kipkip

Các bác cho em hỏi BT của con này ko nhận đc file do máy khác "bắn" sang à?Em kiểm tra thì thấy incomming ko thể thiết lập.Không biết máy em có bị sao ko nữa?

Huycl2507

Các bác cho em hỏi BT của con này ko nhận đc file do máy khác "bắn" sang à?Em kiểm tra thì thấy incomming ko thể thiết lập.Không biết máy em có bị sao ko nữa?

Gởi file qua BL bình thường mà bạn

Bạn vào Start --> Settings --> Connections --> Beam --> đánh dấu chọn vào Receive all incoming beams

Thiết lập cho 2 máy nhận nhau , sau đó send file là Ok ngay

Chúc thành công:D

o2xda2i

Có chút lăn tăn về pin O2i, mình đã post câu hỏi ở topic pin kia rồi. Xin phép các mod cho post thêm ở đây (đúng nơi đúng chỗ:D)
Mình mới đc để lại con O2i cũ . Mua pin mới cho nó . Dùng nghe nhạc thử thì được hơn 5h, dùng chức năng PDA hơn 2phút pin giảm 1% pin, và pin còn 1% thì máy vẫn dùng được nhưng để chờ thì nhanh hao pin lắm, chưa đến 1 ngày . 1 ông bạn bảo là pin mới mua mà để chờ chưa đc một ngày đãthì có thể do viên pin có vấn đề hoặc do máy bị ăn nguôn . Pin như vậy thì Ok chứ nhỉ. Có phải do máy tớ bị ăn nguồn ko, có dấu hiệu gì khác để biết máy bị ăn nguồn
Bạn rockone bên topic đấy có trả lời: chắc chắn máy ko bị ăn nguồn (nghe mà nhẹ cả người:D). Và phán đoán có thể pin chờ hao nhanh là do bản rom.
Các pro từng vọc O2i cùng chẩn bệnh hộ mình với. He he, gấp lắm rồi, thời gian bảo hành pin sắp hết:D. Rất cần nhiều ý kiến của nhiều người

ddnghi73

Bạn nào biết hoặc đã gặp giúp tôi giải quyết một vấn đề như sau:
Máy của tôi khi sạc đầy pin thì hoạt động bình thường, nhưng khi pin còn khoảng 20 đến 25% thì gặp phải trường hợp nếu ai gọi đến hoặc mình gọi đi khi có tín hiệu thì mất sóng luôn, không thực hiện được cuộc gọi. Xin hỏi cách khắc phục như thế nào? Cám ơn nhiều

Máy của tôi khi sạc đầy pin thì hoạt động bình thường, nhưng khi pin còn khoảng 20 đến 25% thì gặp phải trường hợp nếu ai gọi đến hoặc mình gọi đi khi có tín hiệu thì mất sóng luôn, không thực hiện được cuộc gọi. Xin hỏi cách khắc phục như thế nào? Cám ơn nhiều

Chai pin rồi, nhưng cũng chưa đến nỗi nào,khi còn khỏang 30% th ì cắm sạc bạan nhé!

asutaka3

có bạn nào bị trường hợp này như mình chưa - o2mini bị lỏng chân sạc,tiếp xúc kém, đèn báo nạp pin nháy vàng liên tục, khi cắm sạc vào hay bị soft reset .
Nếu đã gặp trường hợp tương tự thì mình xin chia sẻ cách này - đừng mang ra hàng sửa, tốn tiền, mà chỉ được ít bữa là lại lỏng thôi.
Bạn hãy tạu ngay một con cable sync xịn,đừng mua cable tàu mà vô ích. xem ai có con dây sync của motorola hay máy ảnh số thì xin ngay đi, vì đó là cable chính hãng, tiếp xúc cực tốt, đảm bảo sạc ngon lành.
Mình đã từng bị, và bị nó chém đẹp 150k,lâu rồi,nhưng cũng chỉ dùng được trong vòng 2 tháng.
Tham khảo nhé.

o2mobile

Không biết em nghịch gì mà bây giờ mỗi khi bật nguồn lên thì nó hiện ra bảng owner information rồi khi click thì nó mới vào đến bảng password. Bác nào có biết tắt/ bật bảng owner info ở đâu không và có thay được hình nền của bảng đó không chỉ giúp em với. Thanks

Huycl2507

Mấy ngày nay cũng bị 1 con như thế này , 100% là do pin rùi bạn ơi , thay cục pin khác là Ok ngay ấy mà:D

À , các bạn cho hỏi dòng này thì phiên bản Radio nào sử dụng sóng khỏe nhất:-? , mình đang sử dụng bản Radio 1.13 mà sao thấy cột sóng cứ lên xuống mãi:(

mrconverse

Mình đang xài o2 mini bản rom 1.13 wwe. ActiveSync Version 4.5.0. Outlook 2003.
Mình muốn sync contacts của PPC với contacts của outlook nhưng ko được. Cái chỗ contact nó ko cho chọn, kỳ ghê. Các bạn giúp mình với.

Mình có chụp hình lại nè:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Không biết em nghịch gì mà bây giờ mỗi khi bật nguồn lên thì nó hiện ra bảng owner information rồi khi click thì nó mới vào đến bảng password. Bác nào có biết tắt/ bật bảng owner info ở đâu không và có thay được hình nền của bảng đó không chỉ giúp em với. Thanks

Rất đơn giản bạn chỉ việc vào start -> settings -> Rersonal -> Owner Infomation -> Options -> bỏ dấu nhắc ở Identification information đi là OK bạn ạ. Thân!!!