• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

nthvnn

PRo nào giúp tôi với!

Mình đang sử dụng chiếc O2 Atom EXEC.Mình muốn hỏi cài đặt thế nào để khi mình nhận các file được dow thông qua blutooth được save thẳng vào thẻ,vì bộ nhớ máy của mình sử dụng gần hết rồi.:-??

rockone1909

theo mình nghĩ thì có thể chỉnh reg để can thiệp được, bạn qua mục thảo luận hack regitry nhé, còn nếu mặc định thì nó không thể chuyển qua bluetooth đựoc,

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đang sử dụng chiếc O2 Atom EXEC.Mình muốn hỏi cài đặt thế nào để khi mình nhận các file được dow thông qua blutooth được save thẳng vào thẻ,vì bộ nhớ máy của mình sử dụng gần hết rồi.:-??

Dùng PM mình đưa kèm theo nhé. Chọn save vào thẻ nhớ là được. Thân!!!

lionking2006

Tạo nhạc báo tin nhắn, báo thức

Em xài con O2 Xda IIi mà không biết cách tạo nhạc cho tin nhắn, báo thức. Nhạc chuông thì em làm được rồi. Tin nhắn chỉ dùng toàn chuông mặc định, mà loại đó thì...hơi dỡ. Bác nào biết cách chỉ em với!:(:(

gendtu

Có chút lăn tăn về pin O2i, mình đã post câu hỏi ở topic pin kia rồi. Xin phép các mod cho post thêm ở đây (đúng nơi đúng chỗ:D)
Mình mới đc để lại con O2i cũ . Mua pin mới cho nó . Dùng nghe nhạc thử thì được hơn 5h, dùng chức năng PDA hơn 2phút pin giảm 1% pin, và pin còn 1% thì máy vẫn dùng được nhưng để chờ thì nhanh hao pin lắm, chưa đến 1 ngày . 1 ông bạn bảo là pin mới mua mà để chờ chưa đc một ngày đãthì có thể do viên pin có vấn đề hoặc do máy bị ăn nguôn . Pin như vậy thì Ok chứ nhỉ. Có phải do máy tớ bị ăn nguồn ko, có dấu hiệu gì khác để biết máy bị ăn nguồn
Bạn rockone bên topic đấy có trả lời: chắc chắn máy ko bị ăn nguồn (nghe mà nhẹ cả người:D). Và phán đoán có thể pin chờ hao nhanh là do bản rom.
Các pro từng vọc O2i cùng chẩn bệnh hộ mình với. He he, gấp lắm rồi, thời gian bảo hành pin sắp hết:D. Rất cần nhiều ý kiến của nhiều người

Pin để ở chế độ chờ mà chưa đến 1 ngày thì chắc phần lớn do lỗi ở pin rồi. Pin của tối để ở chế độ chờ (bình thường không để ý xem được bao lâu) nhưng cũng ít nhất được 3 ->4 ngày.
Mới cả Rom của bạn là bản nào vậy? (để các bác pro mới chẩn bệnh được chứ)

HaiKor1410

Máy mình xài bình thường phải 3 ngày mới hết pin. Còn để chế độ chờ chắc phải cả tuần. Hôm bữa để máy hết pin đến khi k khởi động lên được nữa vậy mà để 3 ngày luôn mà k bị hardreset.

HaiKor1410

Em xài con O2 Xda IIi mà không biết cách tạo nhạc cho tin nhắn, báo thức. Nhạc chuông thì em làm được rồi. Tin nhắn chỉ dùng toàn chuông mặc định, mà loại đó thì...hơi dỡ. Bác nào biết cách chỉ em với!:(:(

Bạn vào Start\Settings\Sounds & Notifications\Notifications\
Trong hộp thoại này bạn chọn ô Event là : Messaging: New text mesages
Nếu muôn cài thêm nhạc chuông tin nhắn cho máy bạn copy file nhạc vào thư mục Window. Nhớ là file nhạc tin nhắn phải có đuôi .wav

lionking2006

các bác có cách nào thay đổi bộ nhớ của máy không: giảm phần storage và tăng phần program? Em kéo thanh trỏ giảm phía storage đi nhưng nó lại tự động chạy về lại vị trí cũ. Help me!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác có cách nào thay đổi bộ nhớ của máy không: giảm phần storage và tăng phần program? Em kéo thanh trỏ giảm phía storage đi nhưng nó lại tự động chạy về lại vị trí cũ. Help me!

Cái đó là do mặc định của rom rồi bạn ạ không thay đổi được như vậy đâu. Thân!!!

phuockha

O2 mini I-mate JAM chỉ nhận sim Viettel

Em có con O2 mini I-mate JAM, dù đã úp nhiều bản rom nhưng vẫn bị tình trạng chỉ nhận sim Viettel, con sim Mobi, Vina bỏ vào là No Service. Khi vào Network Selection thì lúc nhận thấy Mobi, lúc không.Còn Vina thì hoàn toàn không thấy.các bác cứu dùm em với.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em có con O2 mini I-mate JAM, dù đã úp nhiều bản rom nhưng vẫn bị tình trạng chỉ nhận sim Viettel, con sim Mobi, Vina bỏ vào là No Service. Khi vào Network Selection thì lúc nhận thấy Mobi, lúc không.Còn Vina thì hoàn toàn không thấy.các bác cứu dùm em với.

Cũng đã gặp trường hợp như của bạn con này bị phần cứng rồi mang qua thợ thôi bạn ạ. Thân!!!

Huycl2507

Các bạn cho hỏi dòng Magician này dùng phiên bản Radio nào sóng ổn định và khỏe nhất:-?

Cho mình xin cái link Radio đó luôn nha. Thank:D

votinh1230

O2 II i nhắn 1 tin ra tới 2 tin

em dùng O 2 i mà sao nt cứ 1 tin thì người nhận lại nhận dc 2 , 3 tin giống nhau, ai có thể chỉ cho em dc ko? em ko có chỉnh sữa gì trong phần tin nhắn cả:-/

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em dùng O 2 i mà sao nt cứ 1 tin thì người nhận lại nhận dc 2 , 3 tin giống nhau, ai có thể chỉ cho em dc ko? em ko có chỉnh sữa gì trong phần tin nhắn cả:-/

Bạn có cài Ilauncher không vậy PM này gây ra lỗi này bạn qua topic thảo luận cho PM này tìm hiểu tiếp nhé. Thân!!!

lionking2006

Cách tạo nhạc chuông riêng cho từng contact

Bạn nào biết cách cài nhạc chuông riêng cho từng contact chỉ cho mình với. Mình dùng O2 Xda IIi. Thanks.

dotnetparadise

O2 mini tự động bật tắt liên tục

Tự nhiên iem O2 mini của iem lại bị điên các pác ạ. Đang ở chế độ chờ mà lại thấy nó bật lên như có tin nhắn hay cuộc gọi đến vậy nhưng rốt cục chẳng thấy việc gì xảy ra. Cứ tiếp tục như vậy khoảng vài chục lần gì đó. Rồi sau đó ó thể vài phút, vài tiếng, hay một ngày gì đó là lại bị. Em không bít nguyên nhân là gì. Kính mong các bác chỉ giáo cho em với và giúp em phương pháp khắc phục. Iem xin cảm ơn! ;;)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tự nhiên iem O2 mini của iem lại bị điên các pác ạ. Đang ở chế độ chờ mà lại thấy nó bật lên như có tin nhắn hay cuộc gọi đến vậy nhưng rốt cục chẳng thấy việc gì xảy ra. Cứ tiếp tục như vậy khoảng vài chục lần gì đó. Rồi sau đó ó thể vài phút, vài tiếng, hay một ngày gì đó là lại bị. Em không bít nguyên nhân là gì. Kính mong các bác chỉ giáo cho em với và giúp em phương pháp khắc phục. Iem xin cảm ơn! ;;)

Thử HS lại không cài PM gì để vậy dùng xem có còn hiện tượng vậy không nếu vẫn bị khả năng bị hỏng phần cứng lúc đó mang qua thợ kiểm tra thôi :D. Thân!!!

kidnapper80

O2 Mini Help !

Các bạn cho mình hỏi. Con O2 Mini dang sử dụng tự nhiên goi đi thi không nghe gì hết ( Người bên kia vẫn nghe mình nói bình thường ).Người ta gọi lại thì vẫn đỗ chuông bình thường. Mình đã up lai room những vẫn bị.Ai biết khắc phục chỉ mình với. Thanks for your help !

Các bạn cho mình hỏi. Con O2 Mini dang sử dụng tự nhiên goi đi thi không nghe gì hết ( Người bên kia vẫn nghe mình nói bình thường ).Người ta gọi lại thì vẫn đỗ chuông bình thường. Mình đã up lai room những vẫn bị.Ai biết khắc phục chỉ mình với. Thanks for your help !

Có thể do loa của bạn có vấn đề rồi, hoặc là bạn xem lại lỗ cắm tai nghe, sang box Phần cứng bàn tiếp nhé

vutrunghoa

Em đang dùng con Lenovo ET960. Có cấu hình máy khá giống với dòng Magician. Sau khi em Hard reset thì máy không thể ActiverSync được, máy toàn báo lỗi "The connection failed due to missing sever information or user credentials. Tap Options, and then the Sever tab to verify that your sever name is correct. Then, tap 'Options...' to verify that your user credentials are correct and try again. Error code: DEV_9"
Em phải làm gì đây để có thể ActiveSync được. mong các bác hướng dẫn dùm em tý. Thanks