• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

các pác cho em hỏi khi vào cái phần mềm Align Screen có nhiều lúc không thoát ra được có phải nó bị hỏng không vậy? và có phần mềm nào hỗ trợ cái đó hoặc giống như vậy không xin chỉ giáo với ? thanks

Ko thoát ra được là do cảm ứng của bạn có vấn đề thôi.

gray162

O2 mini bệnh không nhận SIM !!!

Tình hình là sau 2 năm ôm em này. Nay có lẽ đã đến ngày cung tiễn. Tự dưng em lăn đùng ngã ngửa ra. "Invalid or missing SIM card" với 098 nhưng 0168 lại OK. Mobi, Vina cũng chả có vấn đề gì (Plug and play). Em đã hết up lại down ROM cũng chả ăn thua. Có cao nhân nào hiến kế cho em với. Thanks nhìu.

gray162

Cụ thể em cũng đã lắp SIM 0989 (của em là 0983) nhưng vẫn thế trong khi SIM của em lắp vào máy khác(Ko phải O2) vẫn OK. Hiểm là đang dùng bình thường thì tự dưng ngã bệnh. Hic,nghĩ mãi ko ra.

nlat_vk

cho em hỏi tại sao khi bật Camera lên thì ngày tháng nó nhảy tùm lum hết ,sau khi tắt camera thi phải chỉnh lại ngày tháng.hicc cái đó là nó bị lỗi j vậy ????

dunghaanh

em sài con mini, khi turn off máy rồi bật lên hay hiện ra MY INFO. Em ko muốn nó hiện ra mà vào luôn thì làm thế nào nhảy

hiepqtv

Tôi đang xài con O2 mini, up bản rom 2.03 đc vài ngày chán wa h mới up lại rom 1.13, nhưng sao cứ hay bị mất sóng (no service) phải reset lại mới đc. Đã up lai Radio 1.13 nhưng vẫn ko hết. Mong các anh em giúp đỡ! Thank.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tôi đang xài con O2 mini, up bản rom 2.03 đc vài ngày chán wa h mới up lại rom 1.13, nhưng sao cứ hay bị mất sóng (no service) phải reset lại mới đc. Đã up lai Radio 1.13 nhưng vẫn ko hết. Mong các anh em giúp đỡ! Thank.

Mất sóng cũng còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố (bản radio, nơi ở của bạn sóng chập chờn, phần cứng có vấn đề....) bạn đã up lại bản radio vậy thử qua nơi khác xem sóng có còn tình trạng vậy không nếu vẫn không được chắc phải mang qua thợ cho họ kiểm tra :(. Thân!!!

hiepqtv

Dù sao cũng rất cám ơn bạn đã reply, tôi up lại bản rom gốc (radio 1.11, ce 1.11) thì lại ok rồi! Có nên up rom 1.13 ko nhỉ, tôi thấy ban rom 1.11 cũng tạm đc.

lgiang1983

các bác ơi. máy o2 mini của em tự dưng bị bệnh là cắm sync với máy tính là bị solfreset liên tục. cứ tầm 2-3 s là solfreset. bác nào giúp em với ạ.

lamcuong

các bác ơi. máy o2 mini của em tự dưng bị bệnh là cắm sync với máy tính là bị solfreset liên tục. cứ tầm 2-3 s là solfreset. bác nào giúp em với ạ.

Có thể nó đụng chạm với phần mềm nào đó trong máy chăng :-/? Bạn thử xóa phần mềm mà bạn cài gần đây nhất khi mà máy xuất hiện tình trạng Soft Reset xem sao? Nếu không được nữa thì bạn đành phải Hard Reset (Power + Soft Reset) và cài lại thôi.

lgiang1983

em cám ơn bác. nhưng em đã thử hardreset nhưng vẫn không hết. trước đó em đã backup hết dữ liệu. không biết có phải do phần cứng không.

em cám ơn bác. nhưng em đã thử hardreset nhưng vẫn không hết. trước đó em đã backup hết dữ liệu. không biết có phải do phần cứng không.

Thử lấy một miếng giấy chêm cục pin cho chặt vào xem sao bạn, dòng mini nghe nói hay bị SR như vậy lắm

nlat_vk

mình cài chương trình password cho máy nhưng giờ thấy bất tiện quá nhưng không bít xoá bằng cách nào :( mong các bác chỉ giúp cách remove phần mềm này giúp.????

heobovo

mình sài O2 mini ko hiểu tại sao sau khi mình cóp file .cab vô máy để cài thì máy nó báo là ko chạy dc

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình sài O2 mini ko hiểu tại sao sau khi mình cóp file .cab vô máy để cài thì máy nó báo là ko chạy dc

Có mấy trường hợp một là file bạn cop hư, hai là bạn chạy không đúng HĐH (2003,2005,2006) ba nữa là máy của bạn bị đụng soft... kiểm tra lại bạn nhé. Thân!!!

heobovo

mài đã hard reset và up room lên phiên bản mới nhất rùi mà vẫn ko chạy dc file cab trên máy và up rom lên camera của mình cũng biến mất lun

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mài đã hard reset và up room lên phiên bản mới nhất rùi mà vẫn ko chạy dc file cab trên máy và up rom lên camera của mình cũng biến mất lun

Vậy có lẽ file cab đó của bạn bị lỗi bạn thử file khác đi hoặc bạn đã tìm chưa đúng cho HĐH của nó? Cũng có bản rom bị lỗi camera đó. Thân!!!

heobovo

mình đã thử rất nhiều file rùi à ngoài ra có 1 số file đuôi .001 thì giải quyết ra sao

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đã thử rất nhiều file rùi à ngoài ra có 1 số file đuôi .001 thì giải quyết ra sao

Vậy bạn đã chọn đúng HĐH chưa vì máy của bạn chạy 03 mà thường các PM bây giờ chỉ hỗ trợ từ 05 trở lên. Bị lỗi vậy bạn thử up rom khác xem thế nào nhé mình nghĩ vấn đề không phải do rom đâu bạn ạ. Thân!!!