• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

huuquan

O2 min với SD Wifi
Mình mới mua cái card SD wifi gắn vào con O2 mini và cài driver đầy đủ.
Mình vào mấy quán cafe để test, nhưng vẫn không vào mạng được
Kể cả khi mình cài chương "Socket Wifi Companion" cũng không được.
Nó liên tục Search mạng nhưng không được.
Xin các Mod chỉ giáo thêm có cần phải cài đặt thêm gì không?

Phoenix

Cám ơn nhiều nhá Con O2MiNi của tui cũng bị bệnh đó làm theo hướng dẫn của bác ok roi, còn hai cái tiếp điểm ở thân máy với nắp pin đó nó có tác dụng gì không nhỉ?

Tui cũng liên tục căn màn hình, thay miếng dán mới không hết bệnh, bác nào biết thay màn hình O2 MINI Giá bao nhiêu ở đâu (TP.HCM) Xin chỉ giúp cảm ơn xin cảm ơn!!!!

Bạn muốn nói đến 2 tiếp điểm nào, có phải là 2 cái lẫy của vỏ đậy nắp pin với thân máy không, nó chỉ có tác dụng giữ chặt nắp pin với thân máy thôi.:-??

Nếu con O2mini mà bị bệnh này thì bạn xem lại Rom xem đã up lên chưa? Nếu là Rom 1.11 hoặc 1.12 thì bạn nên up lên bản 1.13 đi. ban nay dung on dinh lắm, mà cũng hạn chế hiện tượng lệch màn hình đi nhiều lắm đó.(Dòng Magican này hay bị lệch cảm ứng lắm) :D :-?? :-?? :-??

duycst

O2 min với SD Wifi
Mình mới mua cái card SD wifi gắn vào con O2 mini và cài driver đầy đủ.
Mình vào mấy quán cafe để test, nhưng vẫn không vào mạng được
Kể cả khi mình cài chương "Socket Wifi Companion" cũng không được.
Nó liên tục Search mạng nhưng không được.
Xin các Mod chỉ giáo thêm có cần phải cài đặt thêm gì không?

1.Bạn coi lại cài đặt wifi của máy mình
2.Bạn xem lại quán đó có mở mạng để bạn kết nối chưa.(Xung quanh có ai đang xài không :p )
3.Coi chừng gắn lộn thẻ nhớ :p

huuquan

1.Bạn coi lại cài đặt wifi của máy mình
2.Bạn xem lại quán đó có mở mạng để bạn kết nối chưa.(Xung quanh có ai đang xài không :p )
3.Coi chừng gắn lộn thẻ nhớ :p

1.Gắn lộn thí chắc lá không - Bởi vì máy cũng đã nhận thiết bị. Đèn SD Wifi cón chớp chớp.
2.Trong quán thì cũng có người đang vào mạng rồi.
3. Cuối cùng-Chắc là do cài đặt. Mới sử dụng lần đầu nên chưa biết setup nó như thế nào. cài dirver vài chỉ để mặc định và bật nó lên thôi.

Phoenix

Xem lại thẻ wifi của bạn xem còn dùng được không? Xem lại cách cài driver cho thẻ....

Tornado

Các bác cho em hỏi làm thế nào để duyệt web được. Em đang dùng O2XDAII mini!
Cảm ơn các bác trước nhé!

Utxd

Các bác cho em hỏi làm thế nào để duyệt web được. Em đang dùng O2XDAII mini!
Cảm ơn các bác trước nhé!

Muốn duyệt được web thì phải kết nối Internet là đương nhiên rồi :D

Đối với dòng Magician thì có mấy cách để kết nối: Sync với PC có kết nối Net, qua GPRS, qua Wifi (phải gắn card Wifi vì nó không tích hợp sẵn), sau khi kết nối rồi thì dùng IE hay trình duyệt web nào đó để duyệt như trên PC vậy :D

Tornado

muốn kết nối qua GPRS thì phải làm thế nào? Bác có thể nói cụ thể hơn không

Phoenix

bạn cài lại phần mềm kết nối POSCN WLAN thử xem sao,nhớ là cài vào may nhé.thân

Bạn nói phần mềm kết nối POSCN WLAN là phần mềm gì vậy. Muốn vào net thông qua GPRS thì bạn qua link trên của duycst để cài đặt thôi mà.:-?

demax

Máy của mình có một cái lỗi rất đáng ghét như thế này:

Thỉnh thoảng có một số cuộc gọi nhỡ nó không thể hiện đúng chính xác ngày giờ cuộc gọi nhỡ. Nó tự nhảy thời gian cuộc gọi đấy về ngày 01/01/01 làm nhiều lúc không biết đường nào mà lần cả. Thời gian đầu dùng máy thì không bị lỗi này, mới bị mấy tháng trở lại đây thôi. Trước đây khi chưa uprom cũng đã bị lỗi này, bây giờ mới up bản rom 1.11.171 vẫn bị hiện tượng này. có ai bị lỗi như vậy không? có phải do phần cứng không nhỉ?

demax

Sơ đồ cáp cho O2i mà bạn cần đây!
1 CAR_MIC_IN
2 GND / SENSE
3 CAR_AUDIO_R
4 CAR_AUDIO_L
5 ANALOG GND
6 RS232_DCD
7 RS232_CTS
8 RS232_TXD
9 RS232_RTS
10 RS232_RXD
11 RS232_DTR
12 IN_CALL
13 USB_VDD
14 UDC+
15 UDC-
16 GND
17 GND
18 GND
19 CAR_ON#
20 V_ADP
21 V_ADP
22 V_ADP

Khi máy đang sync hay xạc mà không không có tiếng ở loa thì các bạn cần cắt bỏ pin 2 GND / SENSE của dây sync là ok thôi:D

Cho em hỏi thêm anh Tiến một tý. Ở cái chân số 2 có 2 cái đầu dây đấu vào đó, một cái dây màu đỏ và một dây màu đen. Dây màu đỏ nó nối với chân số 18 em cắt đi rồi nhưng vẫn không có tiếng ở loa(máy cắm vào PC vẫn sạc và AS bình thường). Còn mỗi cái dây màu đen em có nên cắt tiếp đi không ạ. Vì em nghĩ cái dây này là dây mát nên không thể cắt đi được. nhà em lại không có mỏ hàn điện nên không dám thử cắt tiếp, nhỡ cắt xong lại không xạc và AS được nữa thì nguy.
Rất mong được chỉ giúp. Thanks anh Tiến nhiều.

biliem

""eXrom: 1.11.923.Cooked cũa PhamQuang lúc trước mobifus có nhưng bây giờ không biết ở đâu. bạn xin Hửu Tiến xem có được không. Bản nầy chạy ổn lắm tôi củng đang xài đây""

Bác co link để tải ROM này ko, cho em xin với, em đang xai bản 1.11.171 tải trên web của O2. Cám ơn Bác nhìu

cho em hỏi con 02i của em rất hay bị bệnh ở phần phone , người khác gọi đến mình nhấc máy --> ả 2 bên không nghe thấy nhau nói gì ? những lúc như vậy phải reset lại mới được , có bác nào biết cách xử lý giúp em cái

Àh, em tìm ra rồi, sẵn gửi lại lonk cho các bác, link vẫn sống, em mới tải xong
(Cái này em cũng thấy ở PV, chủ đề khác, bi giờ pót lại bêm này thui)
http://www.4shared.com/file/7573663/d5c9696a/111923.html

Last edited by a moderator:

HuuTien

Cho em hỏi thêm anh Tiến một tý. Ở cái chân số 2 có 2 cái đầu dây đấu vào đó, một cái dây màu đỏ và một dây màu đen. Dây màu đỏ nó nối với chân số 18 em cắt đi rồi nhưng vẫn không có tiếng ở loa(máy cắm vào PC vẫn sạc và AS bình thường). Còn mỗi cái dây màu đen em có nên cắt tiếp đi không ạ. Vì em nghĩ cái dây này là dây mát nên không thể cắt đi được. nhà em lại không có mỏ hàn điện nên không dám thử cắt tiếp, nhỡ cắt xong lại không xạc và AS được nữa thì nguy.
Rất mong được chỉ giúp. Thanks anh Tiến nhiều.
Hic!cắt chân số 2 (chân số 2 nối masse) trên cái chấu 22 chân đó bạn,còn dây sync +xạc chỉ có 4 dây bạn không nên cắt dây nào cả nhé

yangminchoo

Máy của mình có một cái lỗi rất đáng ghét như thế này:

Thỉnh thoảng có một số cuộc gọi nhỡ nó không thể hiện đúng chính xác ngày giờ cuộc gọi nhỡ. Nó tự nhảy thời gian cuộc gọi đấy về ngày 01/01/01 làm nhiều lúc không biết đường nào mà lần cả. Thời gian đầu dùng máy thì không bị lỗi này, mới bị mấy tháng trở lại đây thôi. Trước đây khi chưa uprom cũng đã bị lỗi này, bây giờ mới up bản rom 1.11.171 vẫn bị hiện tượng này. có ai bị lỗi như vậy không? có phải do phần cứng không nhỉ?

Hiện tượng này mình chưa gặp. Mình chỉ bị khi Restore file backup giờ hệ thống bị chỉnh lại thời gian backup và các cuộc gọi bị sai ngày giờ. Bạn xem pin backup còn tốt không? Nếu như bạn chỉ bị một số cuộc gọi nhở thôi thì mình nghĩ do phần mềm (bị đụng chẵng hạn). Bạn backup rồi Hard Reset thử xem.

demax

Mình đã thử HR rồi nhưng vẫn bị. Theo như bạn nói thì có lẽ máy mình bị hỏng Pin backup cũng nên. Vì có lần mình tháo Sim ra lúc gắn pin lại lại máy bị HR luôn. Lúc đó Pin của máy vẫn đầy nhưng Pin backup nó báo chỉ còn có 50%.
Không biết thay pin backup la bao nhiêu tiền? Hôm nào đi công tác SG em mang máy đến nhờ anh H.Tiến thay cho cái nhá. Dù sao thì a Tiến người của PDAviet vẫn cứ thấy an tâm hơn cả.

phuduong

xin chào các đại huynh
cho em hỏi dòng O2i này xài bền không ạ
em mới xài chưa rành lắm, mong các bác chỉ cho em với
thanks

àa mà quên cho em hỏi các phần mềm xài cho O2s có cài được cho O2i không vậy các anh
Anh nào biết làm ơn chỉ giùm em
thanks các huynh trước

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

xin chào các đại huynh
cho em hỏi dòng O2i này xài bền không ạ
em mới xài chưa rành lắm, mong các bác chỉ cho em với
thanks

àa mà quên cho em hỏi các phần mềm xài cho O2s có cài được cho O2i không vậy các anh
Anh nào biết làm ơn chỉ giùm em
thanks các huynh trước

Người ta thường nói của bền tại người bạn ạ :D .Những dòng máy 02 đời trước như 02i,02S rất trâu bò bạn ạ.Đặc biệt là 02S.Nhưng 02i nếu bạn đã kiểm tra kỹ trước khi mua máy đối với máy SecondHand,hoặc nếu là máy mới Full Bõ thì không cần kiểm tra nhiều.Thì dùng sẽ ngon thôi.Vì 02 nó là hàng cao cấp rồi.Nên không dễ hỏng đâu.Các Soft dành cho 02S có thể cài được cho 02i và các dòng PPC tương ứng đó bạn.Thân!

yangminchoo

Người ta thường nói của bền tại người bạn ạ :D .Những dòng máy 02 đời trước như 02i,02S rất trâu bò bạn ạ.Đặc biệt là 02S.Nhưng 02i nếu bạn đã kiểm tra kỹ trước khi mua máy đối với máy SecondHand,hoặc nếu là máy mới Full Bõ thì không cần kiểm tra nhiều.Thì dùng sẽ ngon thôi.Vì 02 nó là hàng cao cấp rồi.Nên không dễ hỏng đâu.Các Soft dành cho 02S có thể cài được cho 02i và các dòng PPC tương ứng đó bạn.Thân!

Cho mình bổ sung tí : O2S có thể cài ROM W05 và W03 còn O2i thì chỉ có thể xài W03 thôi nên các soft chạy trên nền W05 có thể cài trên O2s nhưng không thể cài trên O2i ( một số soft có cả 2 phiên bản chạy trên 2 OS ). Chúc vui!:D