• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

thuhoa80

Cổng hồng ngoại không hoạt động

Mình dùng con O2 mini, vừa rồi cài PM điều khiển TV nhưng không được, mình đã chọn đúng loại TV, Ai biết nguyên nhân làm ơn chỉ giúp. Thank

LuongQuang

Super V.I.P
Bạn đã bật cổng hồng ngoại chưa?
Mặc định, cổng hồng ngoại luôn ở chế độ tắt. Muốn sử dụng cổng hồng ngoại để truyền file hay sử dụng soft phải bật nó bằng cách vào Settings >>> Connections >>> Beam và tick chọn Receive all... rồi OK!
Thử lại nhé!
Chúc vui! :D :D :D

hoantocxoan

Không biết đã có bản WM6.0 cho dòng ALPINE chưa nhỉ. Tại sao dòng này khi nâng cấp hệ điều hành đều bị bỏ qua thế nhỉ. Mình đang dùng con O2i mãi mà nâng cấp được HDH mới. Phần mềm thi càng ngày càng bỏ rơi WM2003SE. Chán quá.

Nemmatlanh

Không biết đã có bản WM6.0 cho dòng APLINE chưa nhỉ. Tại sao dòng này khi nâng cấp hệ điều hành đều bị bỏ qua thế nhỉ. Mình đang dùng con O2i mãi mà nâng cấp được HDH mới. Phần mềm thi càng ngày càng bỏ rơi WM2003SE. Chán quá.

Như Man Hữu Tiến đã nói ở trên đó,thì 02i sẽ không có Win2k5 để dùng đâu.Còn Win2k6 đến thời điểm này thì cũng chưa có cho 02i nốt :D .Mong rằng trong tương lai thì 2k6 sẽ Support với 02i :)) .Chúc vui!

Galacticos

Các bác cho e hỏi chút với:
Em mới dung công cụ của Ananky để đưa Storage lên 27mb,h không thấy 1 số chức năng như Photo Contact hay Running Program nữa...Em nghĩ là khi đưa storage lên 27mb như thế thì đúng là phải bớt 1 số chức năng của bản Rom 1.13 đi,nhưng h nếu em muốn dùng lại chức năng Photo Contact hay đặt nhạc chuông cho 1 contact trong list thì lại không được?
-Thứ 2:Khi đưa storage lên 27mb thì có vẻ như máy nghe bé đi mặc dù em đã chỉnh volumm hết lên.
Cho e hỏi có cách nào khắc phục được điều này không?
Bản Rom của e:1.12,Radio 1.13...

thanhvtsdq

tôi dùng MDA compact khi gui 1 tin nhắn thi thấy báo đã gui 2 tin .ai biết cách khắc phục xin chỉ dùm .thanks trước

LuongQuang

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi chút với:
Em mới dung công cụ của Ananky để đưa Storage lên 27mb,h không thấy 1 số chức năng như Photo Contact hay Running Program nữa...Em nghĩ là khi đưa storage lên 27mb như thế thì đúng là phải bớt 1 số chức năng của bản Rom 1.13 đi,nhưng h nếu em muốn dùng lại chức năng Photo Contact hay đặt nhạc chuông cho 1 contact trong list thì lại không được?
-Thứ 2:Khi đưa storage lên 27mb thì có vẻ như máy nghe bé đi mặc dù em đã chỉnh volumm hết lên.
Cho e hỏi có cách nào khắc phục được điều này không?
Bản Rom của e:1.12,Radio 1.13...

Đúng vậy, các chương trình của bạn nêu trên thường nó nằm trong ExtRom, nhưng khi bạn làm cái Storage 27MB thì ExtRom sẽ không còn nữa, chính vì vậy các chương trình hay soft mà bạn nêu đó chắc chắc sẽ không còn nữa! :-??
Chính vì vậy, trước khi làm Storage 27MB có khuyến cáo là nên Backup cái ExtRom ra để sau này có thể sử dụng nếu bạn thấy cần thiết mà. Bạn có thể lên Wiki hoặc tham khảo các bài trong UpROM của dòng này để down cả bộ ExtRom về và cài soft nào mà bạn thấy cần thiết. :D

tôi dùng MDA compact khi gui 1 tin nhắn thi thấy báo đã gui 2 tin .ai biết cách khắc phục xin chỉ dùm .thanks trước

Bạn vào đây nghiên cứu nhé, đã có hẳn chủ đề riêng rồi mà:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=331

TTC

Mình vào phần sound&notifications để set nhạc chuông cho tin nhắn và báo thức thì nó không hề báo chuông (mình chép một file wav có dung lượng hơn 100kb vào window và dùng nó làm chuông). Ai có thể chỉ mình ko

Huycl2507

Mình vào phần sound&notifications để set nhạc chuông cho tin nhắn và báo thức thì nó không hề báo chuông (mình chép một file wav có dung lượng hơn 100kb vào window và dùng nó làm chuông). Ai có thể chỉ mình ko

Có thể file .wav của bạn k chuẩn chăn:-? .Bạn convert lại file .wav của mình xem sao nha (mình dùng file .wav ~1MB vẫn sử dụng đc mà)

duykhanh2104

có thể file WAV của bạn lỗi , chép file đó phải đúng thư mục chứa RINg default của win hoặc có thể vào setting\system\add ring tone cũng được .
phần sound notifice phải tích dấu (v) vào play sound .

biliem

Lúc WM5 mới ra, nhìn đẹp wa1 trời nên nôn nao suốt, cứ lên mạng là tìm thông tin coi có bản cho O2i chưa, bi giờ thì wa giai đoạn đó rồi, WM6 chắc cũng sẽ làm tui nôn nao thêm vài bữa nữa. Mà các bác có công nhân là wm03 xài cho O2i là ổn định, và nhìu chương trình nhất, đúng ko. Thôi cứ vậy mà xài thôi (chứ có mấy cái kia đâu mà xài, hehe)

TACOMPUTER

Mini tự Reset khi nhận SIM

Hi!!!
Mình đang sử dụng con O2 Mini, hiện giờ có căn bệnh rất lạ. Khi máy nhận SIM là tự động Hard Reset, Nếu lấy SIM ra hoặc không nhập mã PIN (Vì SIM mình có cài mã PIN cho an toàn) thì máy rất OK, không bị gì cả. Mình đã thử SIM mới rồi, đã lau điểm tiếp xúc SIM trên máy rồi, up lại ROM rồi, tháo thử thẻ nhớ ra luôn, PIN FULL 100%, nhưng vẫn vậy. Có bạn nào biết không hãy giúp mình với, mình đang ở TP. HCM

Thân chào và cám ơn nhiều!!!

Galacticos

Đúng vậy, các chương trình của bạn nêu trên thường nó nằm trong ExtRom, nhưng khi bạn làm cái Storage 27MB thì ExtRom sẽ không còn nữa, chính vì vậy các chương trình hay soft mà bạn nêu đó chắc chắc sẽ không còn nữa! :-??
Chính vì vậy, trước khi làm Storage 27MB có khuyến cáo là nên Backup cái ExtRom ra để sau này có thể sử dụng nếu bạn thấy cần thiết mà. Bạn có thể lên Wiki hoặc tham khảo các bài trong UpROM của dòng này để down cả bộ ExtRom về và cài soft nào mà bạn thấy cần thiết. :D

Em đã lấy ExtRom ra riêng nhưng không biết như phần nào để lấy ra.Vì tên của các file .cab đó khá dài,bắt đầu lại bằng những tên của các mạng lớn như Vodafone,Orange,Telekom Malaysia.....a có thể chỉ cho em biết cụ thể hơn 1 chút được không ạ?

vutungcmg

Lúc WM5 mới ra, nhìn đẹp wa1 trời nên nôn nao suốt, cứ lên mạng là tìm thông tin coi có bản cho O2i chưa, bi giờ thì wa giai đoạn đó rồi, WM6 chắc cũng sẽ làm tui nôn nao thêm vài bữa nữa. Mà các bác có công nhân là wm03 xài cho O2i là ổn định, và nhìu chương trình nhất, đúng ko. Thôi cứ vậy mà xài thôi (chứ có mấy cái kia đâu mà xài, hehe)

Bạn nói vậy cũng không đúng đâu, mỗi 1 dòng đều có ưu khuyết điểm khác nhau, nhưng nói chung là chúng ta luôn mong muốn có những sẽ thay đổi mới hơn, tốt hơn, vì vậy hãy cầu nguyện là sẽ có WM06 cho XDA IIi đi. Cheeeeerssss

LuongQuang

Super V.I.P
Em đã lấy ExtRom ra riêng nhưng không biết như phần nào để lấy ra.Vì tên của các file .cab đó khá dài,bắt đầu lại bằng những tên của các mạng lớn như Vodafone,Orange,Telekom Malaysia.....a có thể chỉ cho em biết cụ thể hơn 1 chút được không ạ?

Mình đã đưa file Excel mô tả tên file và các chức năng tương ứng của các CAB trong ExtRom rồi, nhưng không rõ đưa chỗ nào!
Tiện đây đưa lại cho bạn vậy nhé!

TACOMPUTER

kiểm tra lại chân sim ở men máy xem.

Nếu bị chân SIM trên main thì gắn SIM vào nó bị liền chứ. Đằng này, nó vào bình thường, đến khi nhập mã PIN của SIM thì nó mới bị. Còn không nhập mã PIN thì để cả ngày cũng không bị. HELP!!!