• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

ronie

Bác khanhtq ơi!Em đã sửa theo chỉ dẫn của bác mà không ăn thua bác ạ. huhhu

HKCU/Control Panel/SoundCategorie/InCall tìm đến k.ey InitVol sửa từ 2 lên 5

chẳng thấy tăng được chút nào cả, nghe đàm thoại vẫn bé lắm.

Các bác có cách nào không ạ???

Tks các bác nhiều. :(

tuxedo_miit

có bác nào bị như em ko? em đang dùng con imate Kjam, ko hiểu sao từ hồi em up lên wm6 đến giờ cứ mỗi lần em vào cai chương trình chát của agilemessenger là chỉ chát đc độ mấy phút rồi tự nhiên mất hết sóng điên thoại và cả gprs. có bác nào bị như em ko? cho em xin ý kiến với

linhlk

sao e làm như bác út mà vẫn k unlock cid đc,mod giúp e với,từ sang đến h vãn chưa up đc wm6

tuanlinh

Con O2 Mini S của em vẫn hoạt động tốt từ trước đến giờ thế nhưng mấy ngày gần đây nó bị lỗi về âm thanh như sau các bác ạ !

Sau khi khởi động thì âm thanh (system volume) vẫn ngon lành cành đào, nghe nhạc ầm ầm. thế nhưng mà em cứ để đấy, chạy loăng khoăng ko sờ đến nó. Y rằng 1 lúc sau (khoảng vài 3 tiếng), em lên nghịch thì coi như máy chẳng có phát ra âm thanh gì, mặc dù em vào phần loa thì system volume + phone volume vẫn hoạt động và ở mức cao. Làm thế nào cũng ko được, người ta gọi đến chỉ thấy rung chứ ko kêu được. Sau đó, em khởi động lại máy thì âm thanh mới hoạt động bình thường.

>>> có cao nhân nào có cao kiến gì về cách khắc phục lỗi trên ko ạ ?

Thank you !

khanhgt

Con O2 Mini S của em vẫn hoạt động tốt từ trước đến giờ thế nhưng mấy ngày gần đây nó bị lỗi về âm thanh như sau các bác ạ !

Sau khi khởi động thì âm thanh (system volume) vẫn ngon lành cành đào, nghe nhạc ầm ầm. thế nhưng mà em cứ để đấy, chạy loăng khoăng ko sờ đến nó. Y rằng 1 lúc sau (khoảng vài 3 tiếng), em lên nghịch thì coi như máy chẳng có phát ra âm thanh gì, mặc dù em vào phần loa thì system volume + phone volume vẫn hoạt động và ở mức cao. Làm thế nào cũng ko được, người ta gọi đến chỉ thấy rung chứ ko kêu được. Sau đó, em khởi động lại máy thì âm thanh mới hoạt động bình thường.

Thank you !
Mình nghĩ chắc là do phần mềm thôi bạn ạ ! Có thể các phần mềm đụng nhau nên mới xảy ra hiện tượng như thế , bạn thử HR lại rồi bắt đầu cài lại chương trình thử xem ! :D

phuongtuan

Thank you !

Hồi trước mình cũng bị giống như vậy, do cài nhiều chương trình nghe nhạc nên bị đụng nhau. Bạn remove các chương trình nghe nhạc đi, nếu không được nữa thì HR, sau đó chỉ cài 1 chương trìnhg nghe nhạc mà bạn thích nhất thôi. Thân!

có bác nào bị như em ko? em đang dùng con imate Kjam, ko hiểu sao từ hồi em up lên wm6 đến giờ cứ mỗi lần em vào cai chương trình chát của agilemessenger là chỉ chát đc độ mấy phút rồi tự nhiên mất hết sóng điên thoại và cả gprs. có bác nào bị như em ko? cho em xin ý kiến với

Bạn up WM6 bản nào vậy? bạn thử đổi qua bản Room khác coi có bị như vậy k. good luck!

Last edited by a moderator:

linhlk

con miniS của e k hiểu sao xảy ra hiện tượng nếu tắt máy bằng fim nguồn thì k bật đc máy lên đc nữa,nó cứ tối thui như vậy phải SR,nhưng nếu để nó tự tắt thì bật ngon lành.Đấy do bị phần mềm hay phần cứng hả các bác?

tuanglang

máy em dùng pin nóng quá các bác a. nó bị làm sao nhỉ

Em dang dùng O2minis nhưng mà chẳng hiểu sao. máy em dùng xem phim 1 lúc thì pin nóng gian lên. chăng biết làm sao nũa. và sụt pin mặc dù đã thử viên pin khác vẫn thế. bác nào biết thì giup em với nhé

cachep2006

Em dang dùng O2minis nhưng mà chẳng hiểu sao. máy em dùng xem phim 1 lúc thì pin nóng gian lên. chăng biết làm sao nũa. và sụt pin mặc dù đã thử viên pin khác vẫn thế. bác nào biết thì giup em với nhé

Chào bạn !

Cho hỏi PIN như bạn nói "XÀI 1 LÚC" là khoảng bao lâu thời gian ? Việc sụt nguồn khi thay pin khác ( Bạn đã Up Rom khác chưa ? ) Hiện nay diễn đàn mình có nói về việc Up Rom cho con này đó bạn !

Thử chơi Rom xem sao ! Hy vọng sẽ ko như tình trạng củ nữa !

Thân chào !

ronie

không có bác nào giúp em vụ loa nghe ạ. Em nghe loa đàm thoại gọi đến bé lắm các bác ạ. Chán ơi là chán!!
Em đã sử registry:

HKCU/Control Panel/SoundCategorie/InCall tìm đến k.ey InitVol sửa từ 2 lên 5 ma vẫn không ăn thua???

Hay phải up bản radio khác ạ???

Tks các bác nhiều!!!

hohongspt

Thắc mắc về kỹ thuật O2miniS!!

Máy o2miniS của mình kô biết bị làm sao mà đang dùng thì lại bị nhiều sọc dọc(thành những đường thẳng ở mày hình từ góc phía lúc Start đến dười màn hình) màn hình có lúc thì bị hết cả màn hình nhưng chi cần ấn Power là lại bình thường. Nhưng mà nếu đẩy bàn phím ra dùng thì kô bao giờ bị như thế cả???? Khônng biết đấy làm bệnh gì vậy......?Mọi ngừoi chỉ dùng mình với...
Thanksssss

Utxd

không có bác nào giúp em vụ loa nghe ạ. Em nghe loa đàm thoại gọi đến bé lắm các bác ạ. Chán ơi là chán!!
Em đã sử registry:

HKCU/Control Panel/SoundCategorie/InCall tìm đến k.ey InitVol sửa từ 2 lên 5 ma vẫn không ăn thua???

Hay phải up bản radio khác ạ???

Tks các bác nhiều!!!

Nếu đã chỉnh volume rồi mà vẫn thế thì khả năng loa có vấn đề đấy ronie ạ, nếu có điều kiện thì ra cửa hàng xem lại đi :D

bonmat8888

Cái Mini S của tôi tắt máy (tắt hẳn) hoặc tháo pin ra (dù tháo ra và lắp lại ngay) đều phải khai lại ngày giờ. Vậy cho hỏi có phải pin Smos hết rồi không? Tôi vào mục Battery của thì thấy báo Backup Battery vẫn 100%

không hiểu tqij sao nhiều lúc mình dùng máy , dùng bút chọc mà không ăn, nó toàn bị lan sang thằng bên cạnh. Toàn phải HR lại thôi. Có cách nào khác phục được không ?

Ngày xưa tôi cũng có cái bị hiện tượng như vậy, sau khi thay tấm dán màn hình mới (loại xịn xịn một chút) là khắc phục được hiện tượng này... Bạn thử xem biết đâu có mấy chục mà máy lại ngon lành. Chúc may mắn!

Last edited by a moderator:

khanhgt

Máy o2miniS của mình kô biết bị làm sao mà đang dùng thì lại bị nhiều sọc dọc(thành những đường thẳng ở mày hình từ góc phía lúc Start đến dười màn hình) màn hình có lúc thì bị hết cả màn hình nhưng chi cần ấn Power là lại bình thường. Nhưng mà nếu đẩy bàn phím ra dùng thì kô bao giờ bị như thế cả???? Khônng biết đấy làm bệnh gì vậy......?Mọi ngừoi chỉ dùng mình với...
Thanksssss
Cái này là do cáp máy của bạn bị lỏng thôi , đa số máy Wizard dùng 1 thời gian đều bị như thế do bàn phím trượt ra vào nhiều quá , nên nhờ 1 người quen biết về máy tháo ra vệ sinh và cắm cáp lại cho chắc là ổn ngay thôi mà !

Cái Mini S của tôi tắt máy (tắt hẳn) hoặc tháo pin ra (dù tháo ra và lắp lại ngay) đều phải khai lại ngày giờ. Vậy cho hỏi có phải pin Smos hết rồi không? Tôi vào mục Battery của thì thấy báo Backup Battery vẫn 100%
Có thể pin CMOS của bạn đã bị chai nên mới có hiện tượng như thế => pin ko sử dụng được nữa nhưng vẫn báo là 100% => cái này bạn có thể thay pin CMOS là okie !:p

ronie

Chết rùi, Thế là loa của em có vấn đề ạ! huhuhu.

Con pin cmos cua em chắc cũng làm sao rùi vi em cũng phải chỉnh lại ngày giờ khi tháo pin và SIM ra. huhuuh

Các bác có cách nào giúp em không. Em sợ đi sửa phần cứng lắm.

Tks các bác nhiều!! :(

khanhgt

Chết rùi, Thế là loa của em có vấn đề ạ! huhuhu.

Con pin cmos cua em chắc cũng làm sao rùi vi em cũng phải chỉnh lại ngày giờ khi tháo pin và SIM ra. huhuuh

Các bác có cách nào giúp em không. Em sợ đi sửa phần cứng lắm.

Tks các bác nhiều!! :(
Thay loa cho Mini S thì cũng không có vấn đề gì , bạn cứ đến 37 Thái Phiên hoặc là 88 Trần Hưng Đạo để thay thế với chi phí cũng khá rẻ mà bạn ! Tuy nhiên bạn nên xem xét kỹ trước khi đi sửa và nên nhờ người quen biết về PPC đi cùng để tránh bị tình trạng chuẩn đoán "nhầm" của thợ và không nên để máy lại nếu như máy chỉ bị bệnh nhẹ :p .Còn pin CMOS thì cũng nên thay đi vì nó cũng như đồng hồ điện tử hết pin thôi mà bạn ! :D
À hôm nay em phát hiện ra 1 hiện tượng lạ là nếu em đang bật máy mà đưa tấm nam châm lên trước mặt màn hình là nó tự động quay màn hình thành màn hình ngang ! Bác nào có cách giải quyết ko nhỉ vì thực ra cái tấm nam châm ấy là cái bao da của em :D

Chỉnh sửa cuối:

tuanlinh

Thay loa cho Mini S thì cũng không có vấn đề gì , bạn cứ đến 37 Thái Phiên hoặc là 88 Trần Hưng Đạo để thay thế với chi phí cũng khá rẻ mà bạn ! Tuy nhiên bạn nên xem xét kỹ trước khi đi sửa và nên nhờ người quen biết về PPC đi cùng để tránh bị tình trạng chuẩn đoán "nhầm" của thợ và không nên để máy lại nếu như máy chỉ bị bệnh nhẹ :p .Còn pin CMOS thì cũng nên thay đi vì nó cũng như đồng hồ điện tử hết pin thôi mà bạn ! :D
À hôm nay em phát hiện ra 1 hiện tượng lạ là nếu em đang bật máy mà đưa tấm nam châm lên trước mặt màn hình là nó tự động quay màn hình thành màn hình ngang ! Bác nào có cách giải quyết ko nhỉ vì thực ra cái tấm nam châm ấy là cái bao da của em :D

nếu do từ trường kiểu đấy thì em nghĩ bác thay cái bao dao của bác đi vậy, thay vì bằng nam châm dính thì dùng cái khác dính dính cũng được ! b-)

khanhgt

nếu do từ trường kiểu đấy thì em nghĩ bác thay cái bao dao của bác đi vậy, thay vì bằng nam châm dính thì dùng cái khác dính dính cũng được ! b-)
Hix cái bao da em mới mua lúc chiều 150K mà thay thì tiếc và phí tiền lắm , ý em muốn hỏi là nó có bị làm sao không chứ lúc em dùng máy thì mở cái nắp đậy của bao da thì vẫn dùng bình thường ? Cái vấn đề chính em muốn hỏi là từ trường của nam châm có ảnh hưởng gì đến máy không ? Nếu nó ảnh hưởng thì bọn sản xuất bao da sao nó lại sản xuất nhỉ :-/

DucLinh

Hix cái bao da em mới mua lúc chiều 150K mà thay thì tiếc và phí tiền lắm , ý em muốn hỏi là nó có bị làm sao không chứ lúc em dùng máy thì mở cái nắp đậy của bao da thì vẫn dùng bình thường ? Cái vấn đề chính em muốn hỏi là từ trường của nam châm có ảnh hưởng gì đến máy không ? Nếu nó ảnh hưởng thì bọn sản xuất bao da sao nó lại sản xuất nhỉ :-/
Thay gấp bao da khác nếu bị hiện tượng đó Khánh ạ,rất ko tốt đâu,hậu quả thì thế nào mình cũng ko nhớ nhưng cũng khá nhìu người bị rùi đó.:(

Status
Không mở trả lời sau này.