• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

duckienbts

Em up lung tung giờ nó không vào được màn hình splash nữa rồi. kiểu gì cũng chỉ ở Boot loader với 2 dòng
IPL 2.21.0001
SPL 2.21.0001
và chữ RUU ở góc trên bên phải. Giờ phải làm sao các pro ơi... Em cắm sạc cũng ko thấy đèn sáng nữa, tắt đi cũng ko đc, giờ màn hình cứ Boot loader 3 vạch thôi.. Máy còn kíu được ko vậy...

binhlerhm

Em up lung tung giờ nó không vào được màn hình splash nữa rồi. kiểu gì cũng chỉ ở Boot loader với 2 dòng
IPL 2.21.0001
SPL 2.21.0001
và chữ RUU ở góc trên bên phải. Giờ phải làm sao các pro ơi... Em cắm sạc cũng ko thấy đèn sáng nữa, tắt đi cũng ko đc, giờ màn hình cứ Boot loader 3 vạch thôi.. Máy còn kíu được ko vậy...

Bình tỉnh đi, theo tôi máy em vẫn còn cứu được, nó thuộc chíp G4. em vào trang http://pdaviet.net/showthread.php?t=20471 bài số 10 ,ở đó có link tải rom CID-locker. Tải rom này về, kết nối con O2 (bootloader) với PC chờ 1 chút cho PC nhận diện O2. uprom như bình thường, máy em sẽ trở về bản rom WM5. nếu muốn lên rom WM6 em nên dùng tool G4 Hard SPL để up sẽ nhanh hơn ( lưu ý rom sử dụng phải được loại bỏ thành phần IPL/SPL) tham khảo thêm http://pdaviet.net/showthread.php?t=15131

PhamNhatThanh

Con nầy cứu được nhưng phải tốn thóc đó Bạn,nó mất GSM luôn chỉ có thể làm lại Chíp Flash thôi

duckienbts

Cảm ơn binhlerhm nhé, em down bản love wizard về và đã up trở lại W05 được rồi. Giờ em hỏi cái: em muốn up radio và IPL/SPL cho con G4, radio thì up bản 2.69.11 đúng ko, bản này có cần IPL/SPL lên tới 3.08 ko, mà 3.08 hình như ko up dc cho G4, hiện giờ G4 thì up IPL/SPL bản nào vậy

binhlerhm

Cảm ơn binhlerhm nhé, em down bản love wizard về và đã up trở lại W05 được rồi. Giờ em hỏi cái: em muốn up radio và IPL/SPL cho con G4, radio thì up bản 2.69.11 đúng ko, bản này có cần IPL/SPL lên tới 3.08 ko, mà 3.08 hình như ko up dc cho G4, hiện giờ G4 thì up IPL/SPL bản nào vậy
Vì không sử dụng G4 nên không rõ hiện tại version IPL/SPL hiện tại của nó cao nhất là bao nhiêu. up radio có thể up riêng bản của em ipl/spl 2.21.0001 là ổn rồi (IPL/SPL 3.08 dành cho chip G3) cứ tải riêng bản radio 2.69 về up vô tư

duckienbts

Mình đã down bản 2.69.11 và up bằng RUU lẫn cả ShellTool nhưng đều không được. Với RUU thì sau khi MiniS chuyển sang Bootloader thì RUU báo lỗi Error 300: Invalid update tool, với Shelltool thì nó báo up thành công nhưng lúc hardreset thì Radio vẫn là bản 2.25.11 cũ. Vậy phải up bằng cách nào hả binhlerhm?!?
Với lại mình đang muốn chỉnh pagepool bản Slim Edition 2.21 lên 6M nhưng chưa được, đã down Pagepool Changer 2.0 và có cả phần mềm để hex trực tiếp nhưng chưa được. binhlerhm hướng dẫn mình chi tiết phần này với.

binhlerhm

Mình đã down bản 2.69.11 và up bằng RUU lẫn cả ShellTool nhưng đều không được. Với RUU thì sau khi MiniS chuyển sang Bootloader thì RUU báo lỗi Error 300: Invalid update tool, với Shelltool thì nó báo up thành công nhưng lúc hardreset thì Radio vẫn là bản 2.25.11 cũ. Vậy phải up bằng cách nào hả binhlerhm?!?
Với lại mình đang muốn chỉnh pagepool bản Slim Edition 2.21 lên 6M nhưng chưa được, đã down Pagepool Changer 2.0 và có cả phần mềm để hex trực tiếp nhưng chưa được. binhlerhm hướng dẫn mình chi tiết phần này với.

Chỉnh pagepool: http://pdaviet.net/showthread.php?t=7788&page=19
Error 300: Invalid update tool --> dùng bộ tool ROMUpdateUtility khác trong các rom tải về đều có

duckienbts

Thanks bidnhlerhm nhé, giờ mình đã hiểu tương đối về việc up rom, radio rồi.... Cảm ơn nhiều

Nemmatlanh

Tất cả các phím đều bình thường mà, có cách nào khác ko bạn. Nãy mình thử up radio thì nó tự động vào bootloader như bình thường. Nhưng ko hiểu sao ấn không được ???

Nếu các phím không sao hết thì do bạn thao tác sai thôi.Bạn nhấn power + camera + soft reset,sau đó nhả reset ra còn power + camera vẫn giữ nguyên cho đến khi vào BL thì thôi nhé.Chứ không phải chọc đồng thời power + camera + soft reset rồi cứ giữ nguyên cả 3 nút đâu nhé :)

sonlazio

các bro cho em hỏi máy em isl là 2.21 là chip g3 phải không ạh? máy em hỏng nút wireless manager rồi làm sao hardreset đây bây giờ làm sao em up được fw mới cái nút hỏng đó đây nếu sửa cái nút đó thì khoảng bao nhiêu ạh?em xin cảm ơn ạh,ở tpho hcm thì sửa chỗ nào thì tốt ạh?

XuanTruong

Super V.I.P
các bro cho em hỏi máy em isl là 2.21 là chip g3 phải không ạh? máy em hỏng nút wireless manager rồi làm sao hardreset đây bây giờ làm sao em up được fw mới cái nút hỏng đó đây nếu sửa cái nút đó thì khoảng bao nhiêu ạh?em xin cảm ơn ạh,ở tpho hcm thì sửa chỗ nào thì tốt ạh?

Có lẽ dùng lâu ngày nên bị dơ, nếu sửa thì cũng không hết bao nhiêu tiền đâu! Bạn thử PM và mang đến của hàng của SMOD BatKid xem thế nào nhé!;;)

H

hoppy_ppc

Guest
mình để chế độ 30s mới tắt sáng nhưng chỉ chưa đc 10s là đèn tắt rồi . Vậy ai biết cách khắc phục ko , máy mình O2 miniS

khanh75

sao tháo ra được mà ráp lại không được :|, bạn qua bên box phần cứng hỏi mấy bro bên đó thử xem sao. Chúc you sớm tìm được câu trả lời :D

bluesight

huhu,máy em chip G4 nhưng em lỡ up IPL/SPL lên 3.08 (chưa unlockCID)bây giờ máy em thành cục chặn giấy chính hiệu rồi(ko lên nguồn luôn),đem ra tiệm nó đòi thay main hết 1tr5(mua lại máy khác chỉ 2t7-2t8 thôi).các bác có cách nào cứu em nó ko?hay có chỗ nào thay giá rẻ chỉ cho em đc ko?cám ơn các bác nhìu!

thekhoa202302

huhu,máy em chip G4 nhưng em lỡ up IPL/SPL lên 3.08 (chưa unlockCID)bây giờ máy em thành cục chặn giấy chính hiệu rồi(ko lên nguồn luôn),đem ra tiệm nó đòi thay main hết 1tr5(mua lại máy khác chỉ 2t7-2t8 thôi).các bác có cách nào cứu em nó ko?hay có chỗ nào thay giá rẻ chỉ cho em đc ko?cám ơn các bác nhìu!

chuên nhỏ.=)) chỉ cần dowl các bản rom goc của nó về(bản full). vào bootload rồi up tip. Xong:)). minh cung moi bi nè(nhưng là chip g3)

hoadainhan70

Active Member
Xin hỏi về cách sạc pin cho Qtek 9100

Khi hết Pin Tôi thường dùng bộ sạc và cắm vào ổ điện , Nếu để chuông thì không nói lamg gì , nhưng nếu tắt chuông và rung đi thì mỗi khi có người gọi đến , màn hình máy thường tự động bật sáng và cứ thế sáng cho đến khi tôi phát hiện ra và tắt đi , như thế rất hại mấy đúng không các Huynh , Vậy cách nào để khắc phục vậy

nugift

Active Member
chuên nhỏ.=)) chỉ cần dowl các bản rom goc của nó về(bản full). vào bootload rồi up tip. Xong:)). minh cung moi bi nè(nhưng là chip g3)

Nó là chuyện nhỏ một khi IPL/SPL là 1.xx. Nhưng hiện tại máy của bạn ấy đang có IPL/SPL là 3.08!!!

Vấn đề nằm ở chỗ làm sao đưa về là 1.xx, khi đó mới có thể up rom zin và máy mới trở lại bình thường được.

Mình đọc bài của bạn RClub (http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=12783, #7) và rất muốn thử cách up rom PDAMobiz_Prophet_WM5AKU3.2_v3220 của Prophet, nhưng link tải không còn giá trị nữa thì phải.

Bạn nào có link tải mới cho với nhé! Cảm ơn! =D>

Nemmatlanh

Khi hết Pin Tôi thường dùng bộ sạc và cắm vào ổ điện , Nếu để chuông thì không nói lamg gì , nhưng nếu tắt chuông và rung đi thì mỗi khi có người gọi đến , màn hình máy thường tự động bật sáng và cứ thế sáng cho đến khi tôi phát hiện ra và tắt đi , như thế rất hại mấy đúng không các Huynh , Vậy cách nào để khắc phục vậy

Bạn có thể vào Setting>>>>>>Backlight để chỉnh độ sáng của màn hình mà,bạn chỉnh cho sau bao nhiêu giây thì màn hình tự động off là sẽ được ngay,hoặc tin nhắn đến muốn không hiện màn hình thì vào Notifications,chỉnh New TextMessage,bỏ dấu tích ở Display message on screen đi là được thôi nhé :)

hoadainhan70

Active Member
Pác Mod thân mến , Pác chỉ dẫn lại cho em cái vụ tự động tắt đèn màn hình đi , em tim trong đó thấy nhiều thẻ quá đi mất , không biết tích vào cái nào và bỏ tích ở cái nào , Tiêng anh của em kém lắm Pác à ! Còn vụ không hiện tin nhắn lên màn hình em làm phát được liền hà .

Status
Không mở trả lời sau này.