• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

linhlk

các bác cho e hỏi miniS VGA hay QVGA vậy,làm thế nào để phân biệt đc?

longnhi88

các bác cho e hỏi miniS VGA hay QVGA vậy,làm thế nào để phân biệt đc?

miniS có độ phân giải màn hình là 240*320 thì tất nhiên là QVGA rồi bạn ạ,bạn có thể vào setting/device information để xem kick cỡ màn hình,240*320 là QVGA còn 480*640 là VGA.

Chúc vui!:D

comail90

Minh dang xai Cingular 8125 nhung vao Wifi kho wa. khi check song thi toan thay song yeu trong khi cac may khac deu vao dc. Co cai nao kichi song Wifi manh len khong cac bac? Cam on nhieu

Lần sau bạn phải post bài bằng tiếng Việt có dấu nhé bạn, đó là qui định của diễn đàn!

Last edited by a moderator:

Tuan1412

Minh dang xai Cingular 8125 nhung vao Wifi kho wa. khi check song thi toan thay song yeu trong khi cac may khac deu vao dc. Co cai nao kichi song Wifi manh len khong cac bac? Cam on nhieu
bạn dùng phần mềm wifi forum có trong diễn đàn đó chịu khó tìm bạn nhé

bongbin2218

Lần sau bạn phải post bài bằng tiếng Việt có dấu nhé bạn, đó là qui định của diễn đàn!

Bác thử xem lại bản room chưa. Xem có phầm mền nào bị đụng không. Chứ con của bác xài rất ổn định về Wifi.

linhlk

k hiểu sao thỉnh thoảng máy e xảy ra hiện tượng bấm nguồn nó k lên,nếu lấy máy khác gọi vào thì ở mấy đấy vấn báo gọi đc ,nhưng máy e vấn tối thui,phải SR lại.Liệu máy e bị phần mềm hay phần cứng hả các bác???

Tuan1412

k hiểu sao thỉnh thoảng máy e xảy ra hiện tượng bấm nguồn nó k lên,nếu lấy máy khác gọi vào thì ở mấy đấy vấn báo gọi đc ,nhưng máy e vấn tối thui,phải SR lại.Liệu máy e bị phần mềm hay phần cứng hả các bác???

nếu mình o nhầm thì bạn đang nghe nhạc mà chưa thoát hết ra đã tắt máy đi,mình dùng o2s cũng bị y như bạn vậy bạn thử kiểm tra lại xem nhé

linhlk

nếu mình o nhầm thì bạn đang nghe nhạc mà chưa thoát hết ra đã tắt máy đi,mình dùng o2s cũng bị y như bạn vậy bạn thử kiểm tra lại xem nhé
mình đã tắt hết rồi bạn à,k dùng j cả mà nó vẫn bị thế.Nhưng thỉnh thoảng thôi,có khi dùng cả tháng nó k sao,có khi 2-3ngay thì nó lại bị(Tính từ lúc lần SR gần nhất)

Phoenix

Cái này chính là hiện tượng treo máy thôi. Bạn thử xem lại bản Rom và các soft bạn đã cài ra xem có đụng nhau không nha. Một số soft cài ra Plugin hay bị treo máy là Spb Plus hoặc WA2,...:-??

mình đã tắt hết rồi bạn à,k dùng j cả mà nó vẫn bị thế.Nhưng thỉnh thoảng thôi,có khi dùng cả tháng nó k sao,có khi 2-3ngay thì nó lại bị(Tính từ lúc lần SR gần nhất)

Bạn thử HR lại xem còn bị không, nếu vẫn bị thì nên up bản Rom mới! :-?

DucLinh

Lỗi này thường bị khi bác cài quá nhiều ứng dụng lên Main,hoặc bác để bộ nhớ của máy còn quá ít,bác chỉ cần HR lại và hạn chế cài Soft trên Main chắc chắn sẽ OK.

azay_kent

Anh ơi cho em hỏi, khi em nhận MMS, miniS của em bắt phải download cái file đi kèm MMS đó. Sau khi em download thì cái ảnh đó nằm ở đâu hả anh, em kiếm hoài mà ko được. em đang ở melbourne, Australia. Anh có bít cách nào giúp em ko

bonmat8888

Làm ơn cho hỏi:
Tôi dùng O2 mini S WM6, tôi muốn copy toàn bô contact từ máy sang Sim nhưng chỉ copy từng contact một chứ không thể copy toàn bộ contact sau chỉ một lần thực hiện thao tác. Có cách nào chỉ dùm. Xin cám ơn.

TuanQuang

Anh ơi cho em hỏi, khi em nhận MMS, miniS của em bắt phải download cái file đi kèm MMS đó. Sau khi em download thì cái ảnh đó nằm ở đâu hả anh, em kiếm hoài mà ko được. em đang ở melbourne, Australia. Anh có bít cách nào giúp em ko

bạn vào file explorer sau đó vào mydocuments rồi vào my picture nhé.Hoặc bạn hãy dùng chức năng search tên file ảnh của bạn là sẽ thấy thôi.chúc vui

Làm ơn cho hỏi:
Tôi dùng O2 mini S WM6, tôi muốn copy toàn bô contact từ máy sang Sim nhưng chỉ copy từng contact một chứ không thể copy toàn bộ contact sau chỉ một lần thực hiện thao tác. Có cách nào chỉ dùm. Xin cám ơn.

bạn bôi đen tất cả contact sau đó bạn giữ chặt vào những contact đó ,chọn add sel contacts to sim là đc.
chúc vui!
đừng quên Thanks nhé.hihi

BẠN POST HAI BÀI LIÊN TIẾP THẾ NÀY CÒN MUỐN THANK NỮA SAO? CHƯA BỊ CHÉM LÀ MAY ĐẤY.

Last edited by a moderator:

musungus77

conec sync và vào net qua lan bằng cách nào vậy bác?
giúp em với?
em dùng lan
172.17.0.201 post:8080
không thể vào net bằng ppc được?
cảm ơn các bác chỉ giáo

Phoenix

conec sync và vào net qua lan bằng cách nào vậy bác?
giúp em với?
em dùng lan
172.17.0.201 post:8080
không thể vào net bằng ppc được?
cảm ơn các bác chỉ giáo

Câu hỏi của bạn không rõ ràng lắm, mình không hiểu là bạn sync và vào net qua LAN là như thế nào? :-/
Có phải bạn muốn nói là PC của bạn kết nối Internet bằng Lan, còn PPC thì sync với PC qua cable usb đúng không. Nếu thế thì chỉ cần PC vào mạng được và PPC thì sync được với PC thì PPC của bạn cũng vào được mạng thôi mà. :-?

khanhgt

Con máy của em đợt này tự nhiên có hiện tượng khá lạ , khi kết nối qua Wifi hoặc GPRS thì đều xuất hiện biểu tượng kết nối nhưng khi Sync qua PC bằng Cáp thì không thấy có biểu tượng đã kết nối mặc dù đã Sync được rồi , anh em nào có cao kiến không nhỉ ? Cái này không ảnh hưởng gì lắm nên em xin các bác đừng khuyên em HR nhé :( , cài lại phần mềm mệt lắm vì cái Back up của em toàn bị lỗi thôi :(

bonmat8888

bạn bôi đen tất cả contact sau đó bạn giữ chặt vào những contact đó ,chọn add sel contacts to sim là đc.
chúc vui!

Có hai vấn đề:
- Thứ nhất là tôi không thể bôi đen tất cả contact (ngày xưa dùng WM2005 thì được) nên không thể thực hiện bước tiếp theo.
- Thứ hai là tôi sử dụng trình duyệt Mozilla Firefox khoảng gần 1 tháng trở lại nay tự nhiên mất biểu tượng "Thank mà chỉ còn "QuoteQuote+ thành ra muốn Thank mà đành phải viết ra thôi. Có ai giúp dùm vấn đề này không? (Xin lỗi đừng cho là hỏi không đúng chủ đề nhé)

Huycl2507

chúc vui!

Có hai vấn đề:
- Thứ nhất là tôi không thể bôi đen tất cả contact (ngày xưa dùng WM2005 thì được) nên không thể thực hiện bước tiếp theo.
- Thứ hai là tôi sử dụng trình duyệt Mozilla Firefox khoảng gần 1 tháng trở lại nay tự nhiên mất biểu tượng "Thank mà chỉ còn "QuoteQuote+ thành ra muốn Thank mà đành phải viết ra thôi. Có ai giúp dùm vấn đề này không? (Xin lỗi đừng cho là hỏi không đúng chủ đề nhé)

Việc này đơn giản bạn chỉ cần dùng Sim Manager (bản mới nhất là 6.10 và down bên box Phần mềm ứng dụng ). Sau khi cài , bạn vào Sim Manager bạn chọn Contact to Sim, sai đó đánh chọ hết các loại điện thoại ( đi động, cơ quan .... ) sau đó Sim Manager sẽ hiện toàn bộ contact ra để bạn có thể stick vào từng số một.

vấn đè thứ hai cho mình hỏi bạn dùng FF mấy chấm vậy ? dùng sang IE có thấy nít thanks không bạn ?

forever

cho hỏi sao o2 mini s ko the gởi bluetooth cho các máy moto va samsung.anh em nào biết chỉ giáo.gởi cho nokia thi ok.

Nemmatlanh

cho hỏi sao o2 mini s ko the gởi bluetooth cho các máy moto va samsung.anh em nào biết chỉ giáo.gởi cho nokia thi ok.

Nhều khi bị như thế đó bạn.Vì BL chúng không tương thích nhau.Mình đã từng dùng 02S để gửi File qua BL cho Samsung,mà không tài nào gửi được.Còn với những máy Nokia thì ngon lành :-??

Status
Không mở trả lời sau này.