• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

Xin mod đừng xóa bài mình,tại mình không tìm thấy phần thảo luận dành cho dòng Chamer đâu cả,nên mạo muôi hỏi ở đầy.tại mình muôn Up lên ROM WM6 ma k được
MÁy mình co thông số sau
IPL 2.06
SPL 2.06.0000
Có cách nào đưa 2 thông số trên trở lại giống nhau k vậy.Nếu có cách UP thì xin hướng dẫn dùm mình luôn, Tại mình hỏi bên UP ROM cho dòng Charmer rồi mà không thấy trả lời,mình đang cần gấp lắm tại máy mình không vào đươc WM5 nữa rồi. Thanks

Dòng Charmer đã có chủ đề uprom WM6 rồi mà

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=7819

Còn Rom WM5 cũng có ở đây

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1861

hung1406

E thấy trong bản ROM PV4 của a Utxd có cái chức năng này rất hay: Là khi mình giữ nút số 1 ( có vòng tròn đỏ như trong hình) thì khởi động Start Menu.. Còn nút số 2 là thay cho nút "x" hay "ok" (để đóng chương trình). Còn e thấy các bản Rom khác không có.
Vậy có cách chinh RegEdit nào để các bản ROM khác làm được chức năng đầy kô ạ, hay dùng phần mềm gì ạ??? :-?
Mong các huynh chỉ giáo. Thanks nhìu! :D

Utxd

E thấy trong bản ROM PV4 của a Utxd có cái chức năng này rất hay: Là khi mình giữ nút số 1 ( có vòng tròn đỏ như trong hình) thì khởi động Start Menu.. Còn nút số 2 là thay cho nút "x" hay "ok" (để đóng chương trình). Còn e thấy các bản Rom khác không có.
Vậy có cách chinh RegEdit nào để các bản ROM khác làm được chức năng đầy kô ạ, hay dùng phần mềm gì ạ??? :-?
Mong các huynh chỉ giáo. Thanks nhìu! :D

Bạn tìm phần mềm có tên là smartkey mà cài vào.

bety

Bàn phím tiếng pháp

tôi có 1 máy Qtek 9100 bàn phím tiếng pháp, sau khi úp rom tiếng anh bị các lỗi sau chử A thành chử Q và ngược lai, chừ Z thành W va ngược lại, mong cac bạn hướng dẩn tôi cah1 fix lại .xin cám ơn

Utxd

tôi có 1 máy Qtek 9100 bàn phím tiếng pháp, sau khi úp rom tiếng anh bị các lỗi sau chử A thành chử Q và ngược lai, chừ Z thành W va ngược lại, mong cac bạn hướng dẩn tôi cah1 fix lại .xin cám ơn

Thành viên mới nên xem quy định và tìm kiếm trước khi hỏi nhé, bài đầu mình move vào đúng chổ bài sau là bị del đấy.

Quay lại trang 1 xem hướng dẫn.

ngoalongcang

Các huynh ơi giúp con MiniS của mình với. Đem ra hàng họ cũng po tay chỉ biết họ bảo máy mình hỏng CPU j j đấy phải đợi khi nào có thì mới sửa được nhưng chắc phải đợi đến mùa quýt mất ai biết chỗ nào sửa cái này thì giúp mình với "Đừng nhầm sang flash nhé cái này không hỏng"

Nemmatlanh

Các huynh ơi giúp con MiniS của mình với. Đem ra hàng họ cũng po tay chỉ biết họ bảo máy mình hỏng CPU j j đấy phải đợi khi nào có thì mới sửa được nhưng chắc phải đợi đến mùa quýt mất ai biết chỗ nào sửa cái này thì giúp mình với "Đừng nhầm sang flash nhé cái này không hỏng"

Đúng đó hỏng CPU thì bạn chỉ có cách đợi người ta tìm CPU của 1 con máy chết thay vào cho bạn thôi.Chứ làm gì có đâu :D.Bạn có thể mang lên 586 Đường Bưởi nếu ở HN nhé.Cửa hàng điện thoại Thanhha của TrialMod Thanhha_2602 nhé.Thân!

Thanhha_2602

Hôm trước cũng trao đổi và kiểm tra giúp bạn rồi.:)),màn hình còn,không phải chết flat,đành phải đợi thôi.Bạn có thể tim xem,biết đâu...,nhưng máy của bạn bị cầy nát main rồi,khắc phục được dùng cũng không ổn định đâu.Bạn nên thanh lý đi tìm em khác thôi.:-??

rok

Trong nhìu bản rom cho dòng này (minis) thì trom nào ổn nhất nhỉ?chạy nhanh,dẹp,nhìu chức nằng thêm....
Thanks

Trong nhìu bản rom cho dòng này (minis) thì trom nào ổn nhất nhỉ?chạy nhanh,dẹp,nhìu chức nằng thêm....
Thanks
Bạn qua box Uprom tham khảo đi nhé, mỗi bản rom sau khi đưa lên đều đã được thảo luận nhiều về ưu - nhược điểm, bạn nên thử nhiều bản rom rồi chọn cho mình bản rom nào mà bạn thấy ưng ý nhất nhé!

digikni

sau một thời gian sử dụng, bây giờ mình lỡ tay vào folder windows bằng file explorer là máy load chậm quá, muốn treo máy luôn, tắt đi hay SR thì lần sau vào file explorer máy vẫn treo như vậy.

có cách nào để giải quyết chuyện này ko các bạn. cám ơn nhiều!!!

Utxd

sau một thời gian sử dụng, bây giờ mình lỡ tay vào folder windows bằng file explorer là máy load chậm quá, muốn treo máy luôn, tắt đi hay SR thì lần sau vào file explorer máy vẫn treo như vậy.

Khi vào thư mục Windows lâu thì có lâu (do có quá nhiều file) nhưng đâu đến nỗi treo máy luôn, kiên nhẫn chờ vài phút xem sao (thường không thể nào quá 1 phút), nếu vẫn không được thì hoặc là dùng đỡ trình duyệt file khác hoặc là HR luôn.

DucLinh

Theo mình có thể bạn đã để kích thước của Windows lên quá lớn,nếu ko muốn HR thì bạn dùng 1 phần mềm nào đó dọn dẹp lại hệ thống và xóa hết các Cookies lưu lại khi bạn lướt Web đi (nó chiếm rất nhiều bộ nhớ máy đó)

hoanhothangbom

Có bác nào gặp trường hợp mấy cái alarm của windows kêu tùm lum không? Mặc dù mình đã tắt hết Alarm nhưng đôi lúc nó cũng kêu, khi khởi động lại máy cũng kêu loạn xạ nữa. Mình để ý khi mình set alarm mà khi nó kêu nó không có hiện lên cái thông báo trên màn hình today như lúc trước. Mình đang xài ROM T-Mobile. Bị cái này từ khi gỡ WMStorage 1.73 ra và cài 1.75 vào.
Có bạn nào tìm ra cách khắc phục không ? Chỉ em với !

Phoenix

Có bác nào gặp trường hợp mấy cái alarm của windows kêu tùm lum không? Mặc dù mình đã tắt hết Alarm nhưng đôi lúc nó cũng kêu, khi khởi động lại máy cũng kêu loạn xạ nữa. Mình để ý khi mình set alarm mà khi nó kêu nó không có hiện lên cái thông báo trên màn hình today như lúc trước. Mình đang xài ROM T-Mobile. Bị cái này từ khi gỡ WMStorage 1.73 ra và cài 1.75 vào.
Có bạn nào tìm ra cách khắc phục không ? Chỉ em với !

Có thể alarm bạn cài theo chế độ daily, khi SR lại nhiều khi ngày giờ bạn chưa chỉnh lại, đến khi chỉnh lại time thì có thể alarm của máy nó hoạt động nhưng lại tính từ thời gian mà bạn chưa điều chỉnh nên nó kêu tùm lum vậy.
Theo mình tốt nhất bạn nên cài một số chương trình về alarm trong diễn đàn này nhé, tốt hơn là dùng alarm mặc định của máy. :D

hoanhothangbom

Mình chắc là nó bị rối loạn cái alarm, chồng chéo giữa cũ và mới. Khi báo alarm nó cũng không có hiện cái notification ra nữa. Cuối cùng mình xài phần quản lý Notification trong SKTools xóa hết luôn. Xong khởi động máy lại thì bình thường rồi.

tantrannhat

xin lỗi mod nhé? nhờ các bác chỉ giúp em. vấn đề là ntn: lúc e duyệt web ví dụ như trong trang này đi thì đọc ko dc do font chữ thay đổi. Nhưng lúc em copy để up lên thì nó lại hiện rõ ra ( đọc dc). vậy em phải làm sao để dọc dc bi h? thanks các bác

xin lỗi mod nhé? nhờ các bác chỉ giúp em. vấn đề là ntn: lúc e duyệt web ví dụ như trong trang này đi thì đọc ko dc do font chữ thay đổi. Nhưng lúc em copy để up lên thì nó lại hiện rõ ra ( đọc dc). vậy em phải làm sao để dọc dc bi h? thanks các bác
Mình đọc tới đọc lui vẫn chưa hiểu ý bạn nói! Bạn dùng phần mềm gì để online? Đã cài font tiếng Việt chưa? Cài vào main hay vào thẻ? "copy để up lên" là sao bạn nhỉ?

vnlaptops

Màn hình xoay ngang - dọc khi có cuộc gọi đến

Tôi đang dùng O2 miniS bị Màn hình xoay ngang - dọc khi có cuộc gọi đến lúc bỏ ra khỏi bao da có nam châm. Tôi hình như đã đọc được chủ đề này ở đâu rồi nhưng tìm mãi ko ra đành post lên đây mong các bạn giúp đỡ

azay_kent

hello các bác...cho em hỏi về cái tin nhắn, em đang xài con miniS, em cài nhạc tin nhắn là một bài hát. khi em có tin nhắn. nhạc chuông tin nhắn có kêu, nhưng mặc dù em đọc xong tin nhắn rồi mà nhạc vẫn kêu. nó phải chạy hết bài mới thôi. Các bít có bít cách nào mà khi em mở tin nhắn ra đọc thì nhạc tin nhắn cũng tắt luôn không. em mệt với cái tin nhắn này wa'. Thaks các bác rất nhìu,,,,

Status
Không mở trả lời sau này.