• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.

tmk234

bác nào cho mình thắc mắc 1 điều với. Con miniS của mình sau kho up bản ROM Black Diamond khi bật camera thấy điều chỉnh lên độ phân giải 1600x 1200 , chụp hình lên hơn 300Kb 1 ảnh , kích thước ảnh cũng là 1600 x 1200 ---> thế hòa ra miniS chụp ảnh lên 2 Mpx à :D đây là do dùng thuật toán nội suy tăng kích thước ảnh phải không :D

nouvo3264

Bản ROM nào cũng có mà bác(Scale).Nội suy thôi!Chứ HTC nó thông báo cấu hình nhỏ hơn thực tế thì có lợi gì đâu.:))

Anbis

Bác nào có kinh nghiệm thì cho em lời khuyên cái, mình nên overclock CPU của Wizard lên bao nhiêu là vừa nhỉ ? Hồi xưa em hay để 240, giờ thỉnh thoảng 252, ko biết để bao nhiêu thì nó ko quá hao pin mà máy chạy vẫn OK anh em nhỉ ?

nhocquaytony

các bác giải thích jùm em sao em đã tạo string value để fix keyboard sau khi sr vào lại regestry thì vẫn thấy string value đó nhưng đánh y->x nhưng thường hix

Anbis

Bạn đang dùng chính xác là con gì thế ? Mà khi bạn chỉnh xong, mình thấy tốt nhất là Power off nó rồi mở lại.

vyetdh

các bác giải thích jùm em sao em đã tạo string value để fix keyboard sau khi sr vào lại regestry thì vẫn thấy string value đó nhưng đánh y->x nhưng thường hix

Bạn phải giữ phím power để tắt rồi bật lại máy thì mới được. Chỉ SR là không được là đúng rồi :D

yangminchoo

Có ai rành overclock OMAP ko nhỉ ? Cho em ý kiến cái nào :)

Chip OMAP overlock hao pin kinh lắm bác à! Tốc độ sau khi over không cải thiện bao nhiêu, tốt nhất là bác đầu tư cái thẻ 150x hiệu quả thấy rõ (tuy phải tốn tiền- nhưng cũng đáng). Thân

DucLinh

Có ai rành overclock OMAP ko nhỉ ? Cho em ý kiến cái nào :)
Hình như mình đã từng chia sẻ với bạn về vấn đề này rùi,theo mình bạn cứ yên tâm với tốc độ 252Mhz nếu bạn cảm thấy nó nhanh hơn,tốc độ lớn tương đương với mức độ hao pin cũng lớn bạn ạ.

Nex79

Máy mình không sửa gì nhiều, vừa lên mạng bình thường thì hôm nay gõ vào địa chỉ web như mọi hôm thấy thông báo:"Địa chỉ không hợp lệ, hãy kiểm tra và thử lại" không biết chỉnh lại thế nào cho bỉnh thường. Ngoài ra, gần đây mình chạy wifi thì khi tắt màn hình vẫn sáng và đứng máy luôn, phải softreset. Trước đây mình vẫn sử dụng rất tốt.

Mình muốn hỏi luôn bệnh hay tự reset máy làm đôi khi không sạc pin liên tục được, không liên lạc được..

Cảm ơn các bro.=D>

nouvo3264

Có khả năng do ROM.Dùng WM6 lướt web hay bị treo như thế.Còn tự nhiên SR có thể xung đột soft,ROM không ổn định hay up lỗi,cuối cùng mới do phần cứng.Bác có thể up ROM khác,hay hay nhất là WM5 AKU3.3 radio 2.69,xem có bị thế không.

tmk234

Trước đây mình dùng Shelltool up ROM cho miniS rất tốt , nhưng sau khi cài lại Window cho PC , bật shelltool lên thì cứ kick vào nút Get info thì nó báo như hình dưới và nó không lấy đc thông tin về ROM --->không thể up đc . Mình đã thử dl bản Shelltool khác vẫn bị lỗi tương tự.Ai tư vấn hộ mình với
:(:)(:)(:)(:)(:)((

DucLinh

Trước đây mình dùng Shelltool up ROM cho miniS rất tốt , nhưng sau khi cài lại Window cho PC , bật shelltool lên thì cứ kick vào nút Get info thì nó báo như hình dưới và nó không lấy đc thông tin về ROM --->không thể up đc . Mình đã thử dl bản Shelltool khác vẫn bị lỗi tương tự.Ai tư vấn hộ mình với

Bạn cài Win XP sp1 hay 2,trước mình cũng bị như thế khi dùng với SP1,sau đó với SP2 thì mọi chuyện tốt đẹp:D

Nex79

Có khả năng do ROM.Dùng WM6 lướt web hay bị treo như thế.Còn tự nhiên SR có thể xung đột soft,ROM không ổn định hay up lỗi,cuối cùng mới do phần cứng.Bác có thể up ROM khác,hay hay nhất là WM5 AKU3.3 radio 2.69,xem có bị thế không.

Mình xin bổ sung một số vấn đề cho rõ nhé: Máy mình dùng WM5. Trước khi có sự điều chỉnh gì đó không rõ, máy mình sync và wifi đều bình thường, cũng không hư phần cứng. Sau khi có vấn đề thì khi sử dụng Internet Explorer là gặp báo lỗi như đã nêu, không lên mạng được nữa.. Mình không hiểu sao mà thông báo :"Địa chỉ không hợp lệ..."
Tự nhiên bị SR thì có thời gian không bị, có thời gian bị liên tục ..

Bây giờ phải chờ chỉnh lại rồi mới có thể lên Net rồi.:)

hung1406

Hì, :D
Đây là lỗi do thiếu file MSVCR71.DLL để chạy chương trình ShellTool
Có thể trong quá trình sử dụng bạn xóa, hoặc virus vi nheo gì xóa mất file này.
Bạn DOWNLOAD ở đây file đó về, copy vào thư mục System của PC nhé!
Chúc bạn thành công khi up ROm bằng ShellTool! :D

8375600

cho mình hỏi xíu, trước đây xài Exec, khi Sync bằng cáp or bluetooth thì dùng ppc luớt web bằng ADSL của pc ok, giờ sao xài Mini S thì không được ? Sync được. cáp thì chưa test web, nhưng khi syns bằng BLuetooth thì khi vào thử web, nó chuyển về GPRS ?

Khuong

Các bác ơi giúp em với, em mới chuyển từ BA sang WIZARD nên muốn được các bác giúp đở, em biết post bài không đúng chổ sẽ bị xóa nhưng mong các bác giúp đở trước rồi xóa sau cũng được:
em mới mua con MiNIS
Khi khởi động nó báo như sau:
IPL: 1.05
SPL: 1.05
GSM: 01.09.10

còn thông tin trong máy:
ROM version: 1.5.4.2
Radio: 01.09.10
Protocol: 4.0.13.20
ExtRom: 1.5.4.102

CPU: OMAP850
speed: 195Mhz
Model No: WIZA200
...

Giờ em muốn up lên bản rom WM06 nhưng không biết nên bắt đầu từ đâu có cần unlock hay làm thêm gì mới up rom được, bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn kỹ lưỡng một chút giúp em với, em đã đọc hướng dẫn trên diễn đàn rồi mà không hiểu được mấy, các cao thủ chỉ giáo giúp.
và nên chon rom nào mới và ổn một chút.
xin chân thành cảm ơn các bác !!!!!

taiyou

Cho em hỏi chút,có cách nào,hay phần mềm nào để thay đổi vị trí các kí tự trên bàn phím cứng không ạ? em bị lộn kí tự y và z, cả cái kí tự như #,$,*,&=,.,- do dùng cái fixkeyboard của bác Utxd :p v..v.. em ngại HR quá,mà kể cả HR thì các kí tự #,%,& vẫn bị loạn,chỉ có y,với z với 1 số kí tự khác là không sao thôi ạ. Em mong các cao thủ giúp đỡ ạ :((

tuanquynh8083

Active Member
Cho em hỏi chút,có cách nào,hay phần mềm nào để thay đổi vị trí các kí tự trên bàn phím cứng không ạ? em bị lộn kí tự y và z, cả cái kí tự như #,$,*,&=,.,- do dùng cái fixkeyboard của bác Utxd :p v..v.. em ùingại HR quá,mà kể cả HR thì các kí tự #,%,& vẫn bị loạn,chỉ có y,với z với 1 số kí tự khác là không sao thôi ạ. Em mong các cao thủ giúp đỡ ạ :((

Theo mình nghĩ đằng nào cũng bị lỗi rùi,thì bạn cứ lôi con PPC ra mà up lại ROM cho sướng.:D:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.