• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG WIZARD

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình thử lấy thung sạc Motorola V3i sạc thì lại không có hiện tượng tụt pin nhanh nữa.Đây có phải do sạc không nhỉ?Vì mình chỉ sạc qua cổng USB máy tính thôi không có thung sạc O2 j.Mà dùng sạc V3i có vấn đề j ko các pác? Nếu không thì mình dùng sạc đó luôn :D

Dòng của V3 chỉ bằng phân nữa thôi nên sẽ sạc lâu gấp đôi, vậy thôi chứ ko ảnh hưởng gì đâu bạn!

dlink500t

Mình đang dùng con O2 Xda mini s ( mua lại với giá 3.55 triệu - mua dc 1 tuần ) . vậy là đắt hay rẻ nhỉ ?!?
Có bạn nào biết cách làm cho chữ o2 không hiển thị trên thanh taskbar kô ( gần chỗ hiển thị của G, giờ - trên thanh có chữ Start đó.
Thanks nha

remankid

Mình đang dùng con O2 Xda mini s ( mua lại với giá 3.55 triệu - mua dc 1 tuần ) . vậy là đắt hay rẻ nhỉ ?!?
Có bạn nào biết cách làm cho chữ o2 không hiển thị trên thanh taskbar kô ( gần chỗ hiển thị của G, giờ - trên thanh có chữ Start đó.
Thanks nha

Nếu máy ngon,đầy đủ PK thì giá đó là hợp lý đó bạn.:D
Chúc mừng bạn gia nhập hội PPC.
Cái chữ O2 đó do bản ROM đấy.Bạn qua Box Uprom cho dòng Wizard tải thử các bản ROM WM6 dùng thử nhé. Wizard có Touch dùng hay ra phết :))

metaphongtov

Cho mình hỏi sao bluetooth MiniS gửi file chậm thế,nó là bản 2.0 mà.Mình thử gửi vào máy tính có USB bluetooth 2.0 và Nokia N70 chỉ đạt đc 17Kb/s.
Một cái nữa mình không thể gửi file từ máy tính có USB bluetooth sang đc,nhờ các pác giúp đỡ.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cho mình hỏi sao bluetooth MiniS gửi file chậm thế,nó là bản 2.0 mà.Mình thử gửi vào máy tính có USB bluetooth 2.0 và Nokia N70 chỉ đạt đc 17Kb/s.
Một cái nữa mình không thể gửi file từ máy tính có USB bluetooth sang đc,nhờ các pác giúp đỡ.

Cái này còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm bạn: khoảng cách, máy nhận bluetooth, máy sent bluetooth... muốn nhận được file khác qua bluetooth máy của bạn phải chắc chắn đã tích Recive all incoming beams bạn nhé. Thân!!!

metaphongtov

Máy có nhận đc từ máy khác bình thường trừ bluetooth máy tính ra.Và mình còn không hiểu sao tốc độ gửi chậm thế.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy có nhận đc từ máy khác bình thường trừ bluetooth máy tính ra.Và mình còn không hiểu sao tốc độ gửi chậm thế.

Máy của bạn nhận máy khác vẫn bình thường mà không nhận được từ máy tính thì chắc bluetooth máy tính của bạn có vấn đề, thử sent thử từ máy tính qua máy khác xem có được không nhé bạn. Thân!!!

viethaxd

Các bạn giúp mình với.Tự dưng mình cắm máy vào thì ko sys được.Có lẽ là lỗi máy vì mình đã cài lại win.Máy của mình là ppc T-Mobile Vario

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bạn giúp mình với.Tự dưng mình cắm máy vào thì ko sys được.Có lẽ là lỗi máy vì mình đã cài lại win.Máy của mình là ppc T-Mobile Vario

Thử Remove AS đi rồi cài lại bạn nhé nếu vẫn không được chắc là phải cài lại win PC rồi. Thân!!!

TuanQuang

có phải là bạn muốn hỏi về SYNC ko? nếu như vậy thì có thể PC của bạn dính virus rồi, hoặc bạn kiểm tra kỹ lại dây Sync xem có bị lỏng hoặc bị hỏng ko? tốt nhất bạn nên kiêmms cái dây sync khác thử xem sao nhé.

viethaxd

Mình đã cài lại win pc rồi.Cài lại cả active sync.Có lẽ là lỗi của pcc thôi.Dây thì vẫn mới,cắm vào vẫn báo đèn sạc pin :( hay là hard reset máy nhỉ

nguyenngocbau

Active Member
Bạn thử kiễm tra lại dây cáp của bạn remove AS và cài lại bản 4.5 vào restart lại PC,và kết nối lại thử xem sao nhé!chúc bạn thành công...

metaphongtov

Máy của bạn nhận máy khác vẫn bình thường mà không nhận được từ máy tính thì chắc bluetooth máy tính của bạn có vấn đề, thử sent thử từ máy tính qua máy khác xem có được không nhé bạn. Thân!!!

Mình gửi file từ N70 sang máy tính vẫn đc bình thường mà và gửi với tốc độ nhanh 45Kb/s

dlink500t

Mình đang dùng o2 minis , cho hỏi con này có up lên dc WM6 kô nhỉ
Có bị sao kô mấy anh

tom2213

MiniS không gởi tin nhắn

Con minis của mình,gởi tin nhắn nó báo là "Your message can be sent".Không bít tại sao,trước giờ vẫn bình thường.Cám ơn:-??

GIANGOX

Thứ nhất bạn thử xem thời điểm bạn gửi sms mạng có bị lỗi ko (đợt vừa rồi mạng Mobi mình cũng hay bị lỗi như vậy).
Thứ 2 là bạn thử xem mã trung tâm sms có bị thay đổi gì ko .
Và điều thứ cuối cùng bạn vào phần messages xem có bị đổi thành gửi tin nhắn MMS ko nhé (trước mình dùng Mini sau khi Uprom or HR hay quên chuyển thằng này lém :p )

Cheers :D

Con minis của mình,gởi tin nhắn nó báo là "Your message can be sent".Không bít tại sao,trước giờ vẫn bình thường.Cám ơn:-??

Bạn kiểm tra lại sim của bạn có chặn cuộc gọi đi quốc tế ko vậy?

Status
Không mở trả lời sau này.