• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

HTC p3700...xin các bậc tiền bối giúp!!!!

em mới xài e này mà thấy máy chậm chậm thế nào ấy
nay em nhờ các a/c chỉ giúp em cách tắt bớt các chương trình không dùng để máy chạy mượt hơn, máy e đang dùng bản wm6.5 _5.2.23529

em mới xài e này mà thấy máy chậm chậm thế nào ấy
nay em nhờ các a/c chỉ giúp em cách tắt bớt các chương trình không dùng để máy chạy mượt hơn, máy e đang dùng bản wm6.5 _5.2.23529
Để máy chạy nhanh hơn thì bạn nên SoftReset (khởi động lại máy) nếu khi thấy máy hoạt động chậm, hay bạn có thể dùng PM CleanRam để giải phóng bộ nhớ Ram và xóa các file rác. Để tắt các chương trình chạy ngầm thì bạn có thể cài ArkSwitch hay xem rom bạn dùng có TaskManager không thì vô đó tắt nhé... Ngoài ra khi chạy một chương trình nào đó bạn đừng tắt bằng nút X mà nên tắt bằng Exit trong Menu của chương trình đó nhé...

toilaai80

Bác nao đã sử dụng được gps của con này chưa??? em không sử dụng được. bác nao ở hanoi cho em xin địa chỉ đến nhờ hướng dẫn cái. khổ quá.

uron676

Úp rom trên Internal Storage hiện lỗi Trigger USB Host.

Mình đã unlock cid by SPL-1.40.OliNex, thông tin sau khi unlock:
DIAM130 MFG 64M
SPL-1.40.OliNex

Stage_pvt c0x32

Mình đã đổi tên file thành DIAMIMG.NBH cho vào thư mục gốc, ấn 3 nút back + volumn down + reset, khi vào màn hình load thì hiện lỗi Trigger usb host.

P/S: úp qua pc thì luôn bị báo lỗi Error 244: invalid ID.

datuan05

Bác nao đã sử dụng được gps của con này chưa??? em không sử dụng được. bác nao ở hanoi cho em xin địa chỉ đến nhờ hướng dẫn cái. khổ quá.

Xài bình thường mà bác, có điều ở trong nhà thì bắt GPS khó, ra đường hoặc lên sân thượng bắt GPS cho nhanh. Trước em xài WM 6.1 ship của bác Phạm Quang, Radio 1.17.25.09 thì sóng phone yếu. Vừa rồi em up ROM WM 6.5 của bác Khoa Ha và vẫn xài Radio cũ, sóng tốt hơn, GPS, 3G, Wifi... xài OK hết.

datuan05

Up qua PC bác nên up từ máy xài win XP. Em từng up từ Laptop và trực tiếp trên Internal Storage đều OK. May quá mấy lỗi bác gặp em chưa gặp. Em nghe các bác nhà minh khuyên là sau khi unlock nên up ROM ship trước, rồi mới nên up ROM cook.

em đã up thành công như các ace hướng dẫn. chạy mượt quá....
xin cảm ơn các ace đã chỉ giáo
xin cảm ơn!!!!!
nhân tiện cho em hỏi về cách chỉnh bỏ HTC sense chỉ sử dụng Icon Iphone thì làm như thế nào

em đã up thành công như các ace hướng dẫn. chạy mượt quá....
xin cảm ơn các ace đã chỉ giáo
xin cảm ơn!!!!!
nhân tiện cho em hỏi về cách chỉnh bỏ HTC sense chỉ sử dụng Icon Iphone thì làm như thế nào
Bạn vào Start/Settings/Today, ở tab Items thì bạn bỏ dấu tích ở Sense đi là được...

đã test một ngày rùi
đúng như các bác nói
tràn bộ nhơ...
g-sensor lỗi khi xoay (lệch chu)
xin cho em hỏi có bản nào như vậy mà bộ nhớ it hơn không các anh chị, tiền bối

hungthanhhoa

g-sensor cần giúp

tự nhiên con diamond của em không dùng đươc tinh năng g-sensor,em vào hiệu chỉnh lại nhưng chỉ hiệu chỉnh được thanh nằm ngang,vao chơi game cũng vậy nó chỉ chạy ngang màn hinh đươc thôi.em đoán là nó bị lỗi phần cứng rồi,bác nào đã bị hoặc co cao kiến gì giúp em với

ace cho em hoi
sao máy em vào 3g dowload video về, mới dowload được 1mb là máy báo bộ nhớ không đủ gì đó
xin ace giúp cách lưu file dowload vào đâu để khắc phục tình trạng như trên, hay làm như thế nào

AnhPheCT

ace cho em hoi
sao máy em vào 3g dowload video về, mới dowload được 1mb là máy báo bộ nhớ không đủ gì đó
xin ace giúp cách lưu file dowload vào đâu để khắc phục tình trạng như trên, hay làm như thế nào

Chọn đường dẫn lưu vào Bộ nhớ trong ( Bộ nhớ trong 4GB của Diamond ấy). File lớn quá lưu vào bộ nhớ máy ko đủ chổ chứa

newnick

tự nhiên con diamond của em không dùng đươc tinh năng g-sensor,em vào hiệu chỉnh lại nhưng chỉ hiệu chỉnh được thanh nằm ngang,vao chơi game cũng vậy nó chỉ chạy ngang màn hinh đươc thôi.em đoán là nó bị lỗi phần cứng rồi,bác nào đã bị hoặc co cao kiến gì giúp em với

bạn cho hỏi G-sensor là gì vậy? nó có những chức năng gì thế ?

phanvan

Vào word , excel ko vuốt được ?

có huynh nào giúp dùm , tại sao mình vào excel hay word khi xem văn bản thì ko kéo lên xuống dc , phải dùng thanh cuộn thì hơi bất tiện.
huynh nào chỉ dùm
thanks

Chọn đường dẫn lưu vào Bộ nhớ trong ( Bộ nhớ trong 4GB của Diamond ấy). File lớn quá lưu vào bộ nhớ máy ko đủ chổ chứa

khi em vào explorer dowload thì mật đình nó tự dow về my documen. chứ máy đâu cho chọn vị trí lưu
còn khi vào opera mobile thì cho mình chọn vị trí lưu
vậy là sao!!!
nhân tiện cho em hỏi thêm là có thể cài firfox được không, và muốn gỡ bỏ không dùng explorer nưa được không??
xin được chỉ giáo
thanks các ace!

AnhPheCT

khi em vào explorer dowload thì mật đình nó tự dow về my documen. chứ máy đâu cho chọn vị trí lưu
còn khi vào opera mobile thì cho mình chọn vị trí lưu
vậy là sao!!!
nhân tiện cho em hỏi thêm là có thể cài firefox được không, và muốn gỡ bỏ không dùng explorer nưa được không??
xin được chỉ giáo
thanks các ace!
@: Tấc cả file Download đều cho phép Bạn chọ nơi lưu, Còn IE đã tích hợp trong ROM ko thể gở bỏ, Bạn có thể cài thêm các chương trình duyệt Web khác Bạn muốn ko ảnh hưởng đến các trình duyệt khác.

bạn cho hỏi G-sensor là gì vậy? nó có những chức năng gì thế ?
@: G-Sensor là cảm ứng thay đổi vị trí của máy. Ví dụ : Bạn sử dụng chứ năng G-Sensor xem ảnh, Ảnh lúc nào cũng đứng khi máy nằm ngang hay máy đứng, hoặc sử dụng cho cuộc gọi khi có cuộc gọi đến chỉ cần up máy xuống sẻ ko có chuông reo, hay duyệt web máy sẻ tự xoay sang màn hình ngang, hoặc xoay theo Bạn khi Bạn để máy nằm ngang hay máy đứng.....Rất nhiều thứ cho các máy co chức năng G-Sensor.

namlh

Mình có 1 vấn đề mãi chữa giải quyết được đó là việc ghi âm cuộc gọi trên Diamond. Mình dùng VITO, chỉ nghe rõ chiều bên mình, còn bên kia thì gần như ko nghe thấy gì (Ko bật loa ngoài nhé). Trong khi vẫn VITO mình cài cho Touch HD thì ok cả 2 chiều. Mình có thử nhiều cách chưa được. Đọc trên forum nước ngoài thấy nó nói đến bản GrooveROM nào đó cho Diamond chữa được bệnh này.
Các pác ai có cao kiến gì giúp mình với ko ?????