• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

ilkubin

(help) diamond bị lỗi chia ổ đĩa

thế này các bác ạ, e có em diamond đem đi chia ổ để run andoỉd . nhưng nó bị sao í. chia ok hết rồi đến khi apply để hoàn tất thì nó lại như ban đầu, ko thấy 3 ổ kia đâu. ko chỉ vạy, đến khi kiểm tra bộ nhớ trên ppc thì lại còn 3gb mà e chia. còm trên pc thì nguyên 3.7gb. vậy sao nhỉ. mn giúp e vs. tk ạ

thuhuong4991

E đang dùng kon touch diamond 1.e ko biêt mjh nghịc cái j mà jơ màn hình TouchFlo 3D mất luôn,start menu cũng mất luôn(chỉ còn mỗi biểu tượng Today).ai giúp em với.hix2

khot_ta_bit_136

Khoảng vài tuần nay con Diamond của em bị bệnh lạ. Máy để chờ một thời gian sẽ bị mất sóng. Phải turn on Flight mode rồi turn off thì sóng lại lên bình thường. Wifi cũng tịt, khi turn on wifi thì ko thấy biểu tượng wifi hiện lên. Em đã thử hard reset, thay radio khác nhưng vẫn ko khá hơn. Mong mọi người chẩn đoán giúp em xem nó bị làm sao ạ

nvhungxd

Hỏi: Diamond vodafone sfr không băt được 3G

Mình có con xda diamond O2, bị ăn nguồn. Hôm nọ đi xin được cái main của htc diamond vodafone sfr thay vào thì lên ngon lành, nhưng bị 1 lỗi là không thể dò được sóng 3G, dù đã chinh nhiều cách, Trong band cũng chỉnh rồi nhưng ko đc. edge thì vẫn bắt đc bt.
Sim này với máy trc mình vẫn đk 3G dùng bt, cài cả 2 bản Rom 6.5, 6.1 trc kia cũng bắt đc 3G bt.
Không biết có bạn nào bit tại sao, cách khác phục ntn ko? Thanks

Mình có con xda diamond O2, bị ăn nguồn. Hôm nọ đi xin được cái main của htc diamond vodafone sfr thay vào thì lên ngon lành, nhưng bị 1 lỗi là không thể dò được sóng 3G, dù đã chinh nhiều cách, Trong band cũng chỉnh rồi nhưng ko đc. edge thì vẫn bắt đc bt.
Sim này với máy trc mình vẫn đk 3G dùng bt, cài cả 2 bản Rom 6.5, 6.1 trc kia cũng bắt đc 3G bt.
Không biết có bạn nào bit tại sao, cách khác phục ntn ko? Thanks
Bạn úp thử rom khác xem sao nhé.

thuhuong4991

tự dưng wifi máy mình lại có vđề,máy đã báo connected rồi nhưng vô youtobe với opera lại ko đc.báo error hoài là sao.ai biết thì chỉ giup mình với.cảm ơn nhiều !!!

tự dưng wifi máy mình lại có vđề,máy đã báo connected rồi nhưng vô youtobe với opera lại ko đc.báo error hoài là sao.ai biết thì chỉ giup mình với.cảm ơn nhiều !!!
Có thể rom dùng lâu ngày nên bị lỗi, bạn HardReset lại xem sao, chú ý backup lại các dữ liệu quan trọng trước khi tiến hành nhé.

shockman87

Mình vừa up Rom con P3700 lên WM6.5 Cloudyfa. Up complete xong nhảy vào màn hình Align Screen rồi đứng ở đó luôn, ko thoát ra được. Bác nào rành giúp mình với.

Mình vừa up Rom con P3700 lên WM6.5 Cloudyfa. Up complete xong nhảy vào màn hình Align Screen rồi đứng ở đó luôn, ko thoát ra được. Bác nào rành giúp mình với.
Chấm bút chính xác vào tâm dấu thập, nó sẽ chạy 4 góc màn hình và vào giữa là xong.

Ngồi "chấm" hết buổi trưa mà vẫn ko dc nên mới nhờ trợ giúp bác ah=.=
Phải chấm chính xác vào đúng tâm dấu thập, nó sẽ chạy ra 4 góc màn hình và lại vào giữa, cứ lúc nào nó dừng lại thì mới chấm nhé. Nếu chấm chuẩn mà cũng không vào được thì máy bạn đã bị lệch cảm ứng rồi.

vấn đề sạc pin!help!!!!!!!!!!!!!!!!!!

e dùng htc touch diamond vừa cài rom android NeoFroyo V0.1 của Neopeek Build 10.08.11.dùng rất mượt nhưng k hiểu sao sạc không đầy pin dù để qua đêm!pin hết rất nhanh lúc thì 63% lúc thì 45%!máy hay bị nong nữa!!ai giúp e vơi!!!!

e dùng htc touch diamond vừa cài rom android NeoFroyo V0.1 của Neopeek Build 10.08.11.dùng rất mượt nhưng k hiểu sao sạc không đầy pin dù để qua đêm!pin hết rất nhanh lúc thì 63% lúc thì 45%!máy hay bị nong nữa!!ai giúp e vơi!!!!
Vậy là do lỗi của bản Android đó thôi. Bạn úp lại WM thì máy lại bình thường.

lamthanhbs

máy htc p3700 của em hiện nay không vào dc. khởi động máy chỉ dc tởi phần logo win thôi.hand reset ko dc vỉ máy hư nút bật nguồn , ko biết cỏn cáh nảo ko ah