• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

vdung1972

Xin hỏi về tùy biến trong People của HTC Diamond

Có cách nào can thiệp trong Registry tăng thêm số danh bạ trong People của HTC Diamond không các bác nhỉ, DF là 15 người, thanks

JustEvan

mình có 1 em HTC Touch Pro, nhưng hiện dyệt web ko đọc được font tiếng Việt, đang chạy Rom gốc của máy.
Bác nào có bộ font share cho em với.
Em đội ơn lắm lắm!!!

AnhPheCT

mình có 1 em HTC Touch Pro, nhưng hiện dyệt web ko đọc được font tiếng Việt, đang chạy Rom gốc của máy.
Bác nào có bộ font share cho em với.
Em đội ơn lắm lắm!!!

Cài 3 font này là đọc tấc cả các chữ Việt Nam trên Net!!

gino_sexyboy

dong máy của mình không có nắp trượt y chang như con diamond. mà chỉ gữi mỗi cái máy về mới khổ.bác nào biết ở đâu bán sạc hay cáp của con này rẻ rẻ chỉ cho em..em đi hỏi vài chỗ nó đưa ra cáp với sạc sao mà cái đầu cắm vô của nó y chang như của cap usb bình thường vậy đó ko biết có đúng ko nên ko dám mua. còn sạc thì nó y chang như sạc có lỗ cắm giống của v3 và usb

vdung1972

Các bác cho em lôi cái topic này lên hỏi tý. Diamond có gắn đầu đọc thẻ thông thường để đọc thẻ nhớ được không các bác nhỉ. Thanks

@gino_sexyboy: Dùng bình thường bác ơi.

archvuong

Các bác cho em lôi cái topic này lên hỏi tý. Diamond có gắn đầu đọc thẻ thông thường để đọc thẻ nhớ được không các bác nhỉ. Thanks

@gino_sexyboy: Dùng bình thường bác ơi.

Diamond có thẻ nhớ đâu bác... Hic :)

qb4ever_2k

Cài 3 font này là đọc tấc cả các chữ Việt Nam trên Net!!

Có thể hướng dẫn chi tiết cho mình ko? Mình down 3 file đó về, bung hết ra được 7 8 file gì đấy, xong mình chép sang windows/font rồi softreset .... và kết quả là chả có gì thay đổi :|

gino_sexyboy

xin giúp em cách kết nối với máy tính bằng cáp usb tại vì nhà em ko có soft của máy HTC chỉ có mỗi sợi cáp thì muốn kết nối với máy tính phải làm sao

carrick1984

xin giúp em cách kết nối với máy tính bằng cáp usb tại vì nhà em ko có soft của máy HTC chỉ có mỗi sợi cáp thì muốn kết nối với máy tính phải làm sao

Để kết nối giữa PPc và PC thì bạn dùng sòt phổ biến Activesync.Bạn dow theo link dưới nhé!

http://www.microsoft.com/windowsmobile/en-us/help/synchronize/activesync-download.mspx

hoặc : http://www.download.com.vn/mobile+wireless/another+mobile/7275_activesync_4_5.aspx

nhoccondaigia

Vấn đề sau khi up rom , giúp em với T.T

sau khi em up rom hoàn thành thì con HTC diamond của em khởi động và chuyển qua màn hình windowsmobile rồi đứng im luôn . Dưới đó có dòng chữ :Tap the creen to set up your windows mobile-based device
Em mới xài ,mong các cao thủ chỉ giúp :((

ntt2006

sau khi em up rom hoàn thành thì con HTC diamond của em khởi động và chuyển qua màn hình windowsmobile rồi đứng im luôn . Dưới đó có dòng chữ :Tap the creen to set up your windows mobile-based device
Em mới xài ,mong các cao thủ chỉ giúp :((

Đúng là như vậy bạn à,lúc nào up rom cũng phải có bước này cả.CÂu này có thể hiểu là" Bạn hãy ấn vào màn hình để cài đặt windows mobile cho điện thoại".
Bạn hãy dùng bút hoặc ngón tay cũng được,chạm vào màn hình để tiếp tục cài đặt.

quanghuy147

Đổi nhạc chuông báo thức

Các bác chỉ giùm em cách đổi nhạc chuông báo thức với !!! nó chỉ toàn mấy cái Alarm 2, 3... iceberg... khô khan , em muốn đổi sang báo thức bằng mấy file mp3. Em muốn xài chương trình báo thức của WM6 luôn ạ. Em chép nhạc vô thư mục nào thì nó sẽ nhận ra ạ?

quanghuy147

cách đơn giản nhất la dùng phần mềm báo thức. Ví dụ:: G-Alarm...

Cám ơn bác , ý em là tìm cách kg cài thêm soft nào mà vẫn báo đổi đc nhạc chuơng ạ.

à , em rất thích mấy cái theme cho HTC, bác nào biết chỗ nào có nhiều theme chỉ cho em với , em thích theme mấy con thú đó.

tech77

Sáng nay ngủ dậy tự nhiên em Diamond nhà em lại dở chứng, gọi đến và gọi đi đều không nghe được đầu bên kia nói. Trừ khi cắm tai nghe hoặc bật loa ngoài lên thì mới nghe thấy để nói huyện được. Bệnh này là sao vậy các cao thủ có ai biết không. Em đã reset, tháo pin , sấy khô rồi nhưng đều chưa được.. em nghi là phần chân cắm sạc nó bị chập ở đâu đấy thì phải. Bác nào có kinh nghiệm về vụ này giúp em với. Thanks các bác nhiều.

Last edited by a moderator:

HuynhThanh

Sáng nay ngủ dậy tự nhiên em Diamond nhà em lại dở chứng, gọi đến và gọi đi đều không nghe được đầu bên kia nói. Trừ khi cắm tai nghe hoặc bật loa ngoài lên thì mới nghe thấy để nói huyện được. Bệnh này là sao vậy các cao thủ có ai biết không. Em đã reset, tháo pin , sấy khô rồi nhưng đều chưa được.. em nghi là phần chân cắm sạc nó bị chập ở đâu đấy thì phải. Bác nào có kinh nghiệm về vụ này giúp em với. Thanks các bác nhiều.

Theo như tình trang bạn kể có thể là loa trong của máy bị hư rùi! Bạn nên mang đến các trung tâm sửa chữa lớn cho họ kiểm tra, thay thế!

tech77

quocthaist
bạn xem lại có bị đứt dây , ngay đầu socket nối lên loa ko
Nào em có dám tháo ra để xem đâu vì vẫn còn tem bảo hành mà. Chắc em phải mang ra cửa hàng cho nó xem thế nào mất. Giờ mõi lần nghe điện thoại cứ phải bật loa to ông ổng lên thế này thì hàng họ con vợ nó nghe thấy hết...Đen wá :d

huysmall

Nào em có dám tháo ra để xem đâu vì vẫn còn tem bảo hành mà. Chắc em phải mang ra cửa hàng cho nó xem thế nào mất. Giờ mõi lần nghe điện thoại cứ phải bật loa to ông ổng lên thế này thì hàng họ con vợ nó nghe thấy hết...Đen wá :d

Bro nên mang ra tiệm đi. Có khả năng socket mini USB có vấn đề.

boypluto

Anh em cho mình hỏi : có phần mềm nào hỗ trợ để con diamond của mình khi ấn số điện thoại thì nó rung rung giống như con 5800 hay samsung witu không nhỉ?? nhiều lúc đi xe quay số điện thoại hay nhầm lắm :(