• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

Các bác lúc dùng Diamond để trong bao da có hay bị hiện tượng lúc có phone gọi đến máy sẽ tự nhấc máy hoặc dập máy ko, trước thì em nghĩ do có từ tính ở chỗ khuy bấm nên máy mới bị như vây. Hôm qua bỏ tiền ra mua 1 bao của HTC xịn ko dùng khuy nam châm mà vẫn bị. Hôm nào đang đi hat Karaoke ma vợ nó gọi chẳng may đt cứ tự nhiên nhấc máy thế này thì nguy hiểm quá. Các bác chia sẻ cách sử dụng cho em với. Thanks các bác
chắc chắn là bạn đang dùng bản Rom version 1.93 rồi, vì khi có cuộc gọi đến là có 2 phím Answer và Inorge lúc đó cái bao da sẽ đụng màn hình và đụng 1 trong 2 phím trên --> coi như xong fin :D.
Bạn nên dùng bản Rom version 2.03 or 2.04 or 2.07 sẽ có giao diện kéo để trả lời or từ chối giống như Iphone vậy.

anhhtcvc

nhathoasangviet710766 nói:
Bạn nên dùng bản Rom version 2.03 or 2.04 or 2.07 sẽ có giao diện kéo để trả lời or từ chối giống như Iphone vậy.
Bản Rom version 2.03 or 2.04 or 2.07 down ở đâu vậy bạn???

Thử Hardreset lại máy xem có cải thiện được vụ đầu bên kia(khi đàm thoại)nghe nhỏ không,thay SIM khác vào thử luôn.Nếu không được thì mang ra tiệm nhờ kiểm tra phần cứng.
Advanced Config chạy được cần phải cài thêm NetCF 3.5 nữa nhé.

Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cách Hardreset hộ mình cái ko, mình mới sử dụng nên ko biết cách cụ thể ntn cả, nếu Hardreset thì máy lại trở về trạng thái ban đầu ah?????
Còn mình đã cài NetFC 3.5 và đã sử dụng được Advanced Config, thank you nhiều, cố gắng hướng dẫn mình nốt vụ Hardreset nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Nui87

Bản Rom version 2.03 or 2.04 or 2.07 down ở đâu vậy bạn???

Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cách Hardreset hộ mình cái ko, mình mới sử dụng nên ko biết cách cụ thể ntn cả, nếu Hardreset thì máy lại trở về trạng thái ban đầu ah?????
Còn mình đã cài NetFC 3.5 và đã sử dụng được Advanced Config, thank you nhiều, cố gắng hướng dẫn mình nốt vụ Hardreset nhé!

1. Bản 2.03 2.04 và 2.07 là nền tảng Rom vì vậy muốn có bạn phải cài Rom mới được xây dựng trên nền tảng này, thường là bản Rom 6.5

2. Hardresest tức là bạn sẽ khởi động lại máy cho quay về tình trạng máy lúc ban đầu (vừa up rom xong), cách thực hiện Bấm Volume Down + Nút Back( không phải nút down của joystick đâu nhé, là cái nút nằm góc trên bên phải có hình mũi tên quay ngược ý :p ) Giữ nguyên 2 nút đấy...rút bút ra roài chọc vô nút resert giữ nguyên một nút nó hiện lên cái màn hình 3 màu thì làm theo hướng dẫn của nó thôi. (nếu không muốn fomat toàn bộ internal storage thì đừng có mà bấm volume down :-/:-/:-/:-/:-/)

anhhtcvc

Tôi cài ROMUpdateUtility.exe xong khi khởi động lại máy thì chỉ vào được màn mình Windows Mobile Version 6.1 và ở giữa màn hình có dòng "Tap the screen to set up your Windows Mobile-based device" khi ấn vào đó thì chỉ hiện màn mình algin screen và ko sử dụng được máy nữa. Nếu để ở màn mình Windows Mobile Version 6.1 và ở giữa màn hình có dòng "Tap the screen to set up your Windows Mobile-based device" thì vẫn có thể nhận được cuộc gọi.
Cho tôi hỏi làm thế nào và phải cài thêm phần gì thì có thể sử dụng được đt nhi??????

cucucu

hic! cứ làm theo chỉ dẫn canh chỉnh màn hình là vô win được rồi, chừng nào ko canh được màn hình mới lo chứ! đưa cây viết chỉ lần lượt vào các dấu cộng trên màn hình đi bạn, xong là vô windows được rồi.

vdung1972

Diamond không có chức năng ghi âm các bác nhỉ, mấy hôm nay đi học thầy giảng nhanh quá

Nui87

Diamond không có chức năng ghi âm các bác nhỉ, mấy hôm nay đi học thầy giảng nhanh quá

diamon cũng có chức năng ghi âm bạn ạ, chỉ là tùy bản Rom có cài hay không thôi, mình hiên đang xài bản rom 6.1 final của bác nhathoa kô có phần mềm đấy nên không test đc. Nếu muốn thì bạn có thể search trên Google key sau "Voice record", chúc bạn vui vẻ, hơi biêng roài :-/:-/:-/:-/

phungthanghp

có cách nào khác phục viêc bi kẹt các chương trình trong bộ nhơ đệm của diamond kô các bạn, vao 1 soft bất kỳ thì bộ nhớ đệm tăng lên nhưng khi thoát ra nó kô giảm xuông như lúc đầu mặc dù đã thoát hết, ai biết chỉ mình với

Nui87

có cách nào khác phục viêc bi kẹt các chương trình trong bộ nhơ đệm của diamond kô các bạn, vao 1 soft bất kỳ thì bộ nhớ đệm tăng lên nhưng khi thoát ra nó kô giảm xuông như lúc đầu mặc dù đã thoát hết, ai biết chỉ mình với

bạn kiếm một phần mềm task manager hoạc một phần mềm tương tự để cài vào là được mà, cleanRam dùng cũng được.

tech77

chắc chắn là bạn đang dùng bản Rom version 1.93 rồi, vì khi có cuộc gọi đến là có 2 phím Answer và Inorge lúc đó cái bao da sẽ đụng màn hình và đụng 1 trong 2 phím trên --> coi như xong fin :D.
Rom version 2.03 or 2.04 or 2.07 DOW Ở ĐÂU VẬY BRO. EM VỪA UP BẢN V09 CỦA BÁC PHAMQUANG MÀ KO CÓ CHỨC NĂNG ĐẤY
EM TÌM RA ĐÂY RỒI, BẢN ROM 2.07 BÁC NÀO QUAN TÂM THÌ DOW VỀ DÙNG NHÉ.
http://rapidshare.com/files/2298023...41.2_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26_1.09.25.
sr các bác , em đã dow xong, đang up rom đc 1% thì out ra. Các bác đừng dow bản này nhé, chwasc là hàng lởm rồi. Bác nào dùng 2.03 trở lên cho em đường link chuẩn với. Thnks

Last edited by a moderator:
EM TÌM RA ĐÂY RỒI, BẢN ROM 2.07 BÁC NÀO QUAN TÂM THÌ DOW VỀ DÙNG NHÉ.
http://rapidshare.com/files/2298023...41.2_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26_1.09.25.

sr các bác , em đã dow xong, đang up rom đc 1% thì out ra. Các bác đừng dow bản này nhé, chwasc là hàng lởm rồi. Bác nào dùng 2.03 trở lên cho em đường link chuẩn với. Thnks
Chắc bạn chưa chạy HardSPL cho con Diamond của bạn rồi. Nên mới có 1% là out ra. Cẩn thận nhé, không thì chỉ xem được mỗi hình khởi động của Diamond đấy.

nhoccondaigia

chỉ em các up rom của bác "nhathoasangviet" với

anh biết các up rom của bác nhathoasangviet chỉ em với . Các bản rom có đuôi .ễ em up đều được ,nhưng bản của bác này hơi khó hiểu ,em up hoài mà không dc . Chỉ em từng bước nha các anh . Thank nhiều;)

Nui87

anh biết các up rom của bác nhathoasangviet chỉ em với . Các bản rom có đuôi .ễ em up đều được ,nhưng bản của bác này hơi khó hiểu ,em up hoài mà không dc . Chỉ em từng bước nha các anh . Thank nhiều;)

bác để ý ở trên là có hướng dẫn. nếu chỉ có file đuôi .nbh thì bác cứ vứt thằng vào trong internal storgate của máy bạn rồi ấn và giữ tổ hợp phím Volume Dowm + Back Button + Resert đến khi hiện màn hình 3 sọc màu xanh, đỏ, trắng thì thực hiện theo hướng dẫn của nó thôi ( bấm Power để load Rom và chọc vô resert để khơi động lại khi hoàn thành.)

Chắc bạn chưa chạy HardSPL cho con Diamond của bạn rồi. Nên mới có 1% là out ra. Cẩn thận nhé, không thì chỉ xem được mỗi hình khởi động của Diamond đấy.

radio 1.11....
SPL Olinex 1.93

cài bản rom xài nền 2.07 chạy được dúng cái màn hình khởi động xong là nó đơ luôn... chẹp chẹp :-/:-/:-/:-/

tech77

Em đã chạy Hard SPL rồi mà. Hôm qua vừa up bản Rom V09 của bác Pham quang chạy ngon lành. Ko hiểu sao bản 2.07 của HTC lại ko up được. Bác nào có cho em với thanks

AnhPheCT

Em đã chạy Hard SPL rồi mà. Hôm qua vừa up bản Rom V09 của bác Pham quang chạy ngon lành. Ko hiểu sao bản 2.07 của HTC lại ko up được. Bác nào có cho em với thanks
Các máy đã Hard SPL ko thể Up Rom ship của HTC từ file *.exe được!!! Bạn nên tách OS ra mà Up!!
(OS: Operating system) file OS chỉ có 1 file duy nhất nằm trong file Rom *.exe Bạn dùng WinRar giải nén ra mới thấy file có tên RUU_signed.nbh chỉ coppy 1 file này thôi!! Bạn bỏ chung với file DiamonCustomRUU.exe cùng thư mục mà Up là OK!!!!

Bạn có thể tham khảo cách giải nén lấy file OS ở đây: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=694836&postcount=6

khoanguyen2512

Mình H-SPL nhưng vẫn up ROM ship từ file *.exe bình thường mà bro ? File được down từ HTC.com hẳn hoi :D

nhoccondaigia

vấn đề về sms

mỗi lần em gửi tin nhắn xong là nó lại gửi thông báo về là đã gửi . Ai biết cách chỉnh cho nó khỏi gửi thông báo về chỉ giúp em với nha...thank nhiều;)

tech77

Mình H-SPL nhưng vẫn up ROM ship từ file *.exe bình thường mà bro ? File được down từ HTC.com hẳn hoi :D

bro dow Rom từ HTC bằng cách nào vậy? em nhập mã S/N ở phía sau máy mà HTC nó không chấp nhận. Ko lẽ máy em là máy Tầu ah :DD