• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

Kentl

Thắc mắc về hard spl

sau khi mua em có điều này băng khoăng , xin anh giúp đỡ cho : em mua con diamond này về thì nó đã cài sẵn rom nhathoa 1.6 nhưng khi em chuyển về booloader thì có 3 dòng màu đỏ thứ 1 là r 1.00.05.25 j j đấy với 2 dòng nữa em ko nhớ ( 1 bắt đầu bằng d và 1 bắt đầu= g , sau đó là 1 loạt số ) theo em nghĩ thì dòng đầu là radio . Cho em hỏi như vậy là máy đã hard spl chưa ? ( theo em nghĩ là rồi mới cài được rom nhathoa ) và em có thể hard spl lại một lần nữa cho yên tâm được không , sợ con diamond mới mua thành cục chặn giấy wa' . Thanz anh

Chỉnh sửa cuối:

thekhoa202302

1. UP ROM là gi?
2. lợi ích của việc up rom
3. co ảnh hưởng gì đến phần cứng của máy ko?
4. dữ liệu của máy có bị mất ko?
5. làm thế nào để biết đâu là bản rom mới nhất
6. ai là người viết ra các file up rom

1. Nâng cấp HDH cho máy. (trên PC thì XP lên vista/Window 7)
2. Không ảnh hưởng gì đến phần cứng vì đã được hỗ trợ!
3. dữ liệu trong bộ nhớ chính của máy sẽ bị mất hết! (tốt nhất là nên sao lưu ra ngoài)
4. Bản ROM mới nhất sẽ được giới thiệu ở trang đầu trong topic ROM
5. Các KTV của Việt Nam(PDAVIET) và trên thế giới!

Cứ như là đang chới trò RỒng Vàng ý
:D

khoanguyen2512

sau khi mua em có điều này băng khoăng , xin anh giúp đỡ cho : em mua con diamond này về thì nó đã cài sẵn rom nhathoa 1.6 nhưng khi em chuyển về booloader thì có 3 dòng màu đỏ thứ 1 là r 1.00.05.25 j j đấy với 2 dòng nữa em ko nhớ ( 1 bắt đầu bằng d và 1 bắt đầu= g , sau đó là 1 loạt số ) theo em nghĩ thì dòng đầu là radio . Cho em hỏi như vậy là máy đã hard spl chưa ? ( theo em nghĩ là rồi mới cài được rom nhathoa ) và em có thể hard spl lại một lần nữa cho yên tâm được không , sợ con diamond mới mua thành cục chặn giấy wa' . Thanz anh
Dòng 1 là Radio ver, dòng 2 là Protocol ver, dòng 3 là ROM ver
Bạn muốn xem đã HSPL hay chưa thì vào Bootloader (reset + volumedown)
Em Diamond của bạn đã được HSPL rùi (nên mới up được ROM của Nhathoasangviet), up ROM mái thoải đi bạn ;;)

Kentl

Vậy cho em hỏi bi h em hard spl thêm 1 lần nữa ( by olinex hoặc jockyw ) cho chắc ăn được ko ? với cho em hỏi thêm về các game cho diamond , và các phân mềm gps nào tốt cho diamond ( free và đầy đủ bản đồ tp hcm )

khoanguyen2512

Vậy cho em hỏi bi h em hard spl thêm 1 lần nữa ( by olinex hoặc jockyw ) cho chắc ăn được ko ? với cho em hỏi thêm về các game cho diamond , và các phân mềm gps nào tốt cho diamond ( free và đầy đủ bản đồ tp hcm )

HSPL lần nữa là KO CẦN THIẾT bạn ạh! Còn về game và các soft thì bạn chịu khó search trên 4rum nhé. thân:)

quanghungvc

To nqphong

Em có nghe thế, nhưng sao trong máy cứ quá 25 tin là những tin trước đó mất đi hà. Không biết cách khắc phục sao nữa.

Các tin nhắn đó không hề mất đi. Mặc dù chúng không được hiển thị trên màn hình TFlo (vì quá 25 tin) nhưng chúng vẫn nằm trong hộp "inbox". Khi bạn vào mục messages, bấm vào All messages dưới góc trái màn hình bạn sẽ vào được tất cả các tin nhắn. Khi đó bấm góc trên bên trái bạn sẽ vào được các mục như inbox, drafts, outbox... chỉ việc vào inbox sẽ đọc dc tất cả các tin nhắn. Thêm nữa, ngay cả khi bạn đã xóa các tin nhắn thì chúng cũng ko mất đi mà chỉ đơn giản là chúng được chuyển vào mục " deleted Items". Bạn muốn xóa hẳn thì phải vào mục này mà xóa. Chắc cũng có phần cài đặt để xóa hẳn, bạn thử nghiên cứu thêm nhé.

thitkhotau

Có ai dùng Touch Diamond nguồn gốc tại Sing không?

Chả là mày mò trên HTC Sing có phần nâng cấp bộ kit CE-Star 2,8 cho Diamond nhưng no phải yêu cầu check Serial number, máy mình gốc AU nên nó không cho download. Hoàn cảnh éo le quá mong các bạn giúp đỡ nếu không tiện post SN thì có thể down dùm mình file trên được không? Xin cảm ơn và hậu tạ !
Link down:
hxxp://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=133&cat=2&dl_id=402

thekhoa202302

Chả là mày mò trên HTC Sing có phần nâng cấp bộ kit CE-Star 2,8 cho Diamond nhưng no phải yêu cầu check Serial number, máy mình gốc AU nên nó không cho download. Hoàn cảnh éo le quá mong các bạn giúp đỡ nếu không tiện post SN thì có thể down dùm mình file trên được không? Xin cảm ơn và hậu tạ !
Link down:
hxxp://www.htc.com/sea/SupportDownload.aspx?p_id=133&cat=2&dl_id=402
To download trial version of CE-Star 2.8 for O2 Atom for evaluation, use this link:
www.mobem.com/downloads/suite22/ver28wm5atom2r.rar

Kentl

Em có điều này băng khoăng là máy em xài rom nhathoa v1.6 , sau khi em cài các phầm mềm adobeflashlite , gps speedometer , IM+ thì tư nhiên font chữ ở TF3D bị thay đổi thành kiểu font giống như số trên máy tính bỏ túi ( từng nét gach gach ) sau đó em đã remove hết những phần mềm trên nhưng vẫn bị ( sau khi remove em còn sr ) xin mọi người chỉ em cách để có lai font bình thường của tf , em ko mún hr vì mất nhiều fần mềm quang trọng ( và nếu em cài font chữ khác có trở lại bt dc ko ? nếu dc mọi ng cho em xin font đó ( font đọc dc tieng việt ) thanz

thekhoa202302

Em có điều này băng khoăng là máy em xài rom nhathoa v1.6 , sau khi em cài các phầm mềm adobeflashlite , gps speedometer , IM+ thì tư nhiên font chữ ở TF3D bị thay đổi thành kiểu font giống như số trên máy tính bỏ túi ( từng nét gach gach ) sau đó em đã remove hết những phần mềm trên nhưng vẫn bị ( sau khi remove em còn sr ) xin mọi người chỉ em cách để có lai font bình thường của tf , em ko mún hr vì mất nhiều fần mềm quang trọng ( và nếu em cài font chữ khác có trở lại bt dc ko ? nếu dc mọi ng cho em xin font đó ( font đọc dc tieng việt ) thanz

Bạn lưu ý:
Hầu hết ROM của KTV trên PV đã được tích hợp font tiếng Việt. Vì thế sau khi bạn cài các phần mềm khác đã dc tích hợp các loại font khác thì nó có thể chép đè lên font cũ của ROM!
:D
Chuyện cài font lại là điều hiển nhiên!

thitkhotau

To download trial version of CE-Star 2.8 for O2 Atom for evaluation, use this link:
www.mobem.com/downloads/suite22/ver28wm5atom2r.rar

File not found, mình cũng đã cài test qua cai CE Star này trên Atom Exec up rom do bác SonBlack cooked bên box Atom nhưng sau đó cảm ứng treo cứng phải HR. Nay chuyển em HTC Diamond này lại muốn cài nhưng cái link tại trang chủ HTC up là bản upgrade kit không bắt đăng kí tiện hơn rất nhiều là trial tai trang chủ. Cảm ơn bạn nhiều mong bạn giúp thêm:D

thekhoa202302

File not found, mình cũng đã cài test qua cai CE Star này trên Atom Exec up rom do bác SonBlack cooked bên box Atom nhưng sau đó cảm ứng treo cứng phải HR. Nay chuyển em HTC Diamond này lại muốn cài nhưng cái link tại trang chủ HTC up là bản upgrade kit không bắt đăng kí tiện hơn rất nhiều là trial tai trang chủ. Cảm ơn bạn nhiều mong bạn giúp thêm:D

Sory bạn! hiện tại mình cũng đag gập vấn đề với cái S/N(mã số). nên cũng chưa dowload dc! bạn có thể PM xin mã số đó rồi dow nhé! hoặc khi nào có mình sẽ reup lên host khác cho!:-??

tmdvn

Có ai biết cách chọn một đoạn nhạc mình thích để làm chuông tin nhắn ko?... mình đã thử chuyển thành *.wma cho phù hợp, rồi chép vào thư mục Rings trong Windows nhưng cũng ko được. Chọn một đoạn nhạc làm nhạc chuông thì mình làm được, nhưng cái này thì bó tay.com. :( Mình dùng Tuoch Diamond. Thanks !

son_hui

cái này nè......

Bạn hãy sử dụng phần mềm này xem sao............ chương trình này để lấy nhạc Mp3 làm báo tin nhắn

tmdvn

Bạn hãy sử dụng phần mềm này xem sao............ chương trình này để lấy nhạc Mp3 làm báo tin nhắn

Down về rồi, cài luôn rồi, nhưng cài xong ko thấy Icon cua chương trình trong Program đâu hết.:-/ , nên ko biết sử dụng ra sao. Mà cho mình hỏi chút... cái này có chắc thiết lập chuông tin nhắn được ko?, có cách nào ko dùng phần mềm ko? Thanks nhiều!

AnhPheCT

Down về rồi, cài luôn rồi, nhưng cài xong ko thấy Icon cua chương trình trong Program đâu hết.:-/ , nên ko biết sử dụng ra sao. Mà cho mình hỏi chút... cái này có chắc thiết lập chuông tin nhắn được ko?, có cách nào ko dùng phần mềm ko? Thanks nhiều!

Sử dụng Ringo 1.2.9.2 cài vào Main nhé!! Set nhạc chuông MP3 từ thẻ nhớ! (Bộ nhớ trong 4GB của Touch Diamond)! Cho Chuông cuộc gọi và Nhóm ....và Chuông MP3 cho SMS ok!!!
Tham khảo ở đây:
http://pdaviet.net/showpost.php?p=555705&postcount=23

Chỉ có Version Ringo 1.2.9.2 mớ cho phép Set nhạc chuông từ thẻ (hoặc bộ nhớ trong 4GB của Touch Diamond) thôi!!!

tmdvn

Sử dụng Ringo 1.2.9.2 cài vào Main nhé!! Set nhạc chuông MP3 từ thẻ nhớ! (Bộ nhớ trong 4GB của Touch Diamond)! Cho Chuông cuộc gọi và Nhóm ....và Chuông MP3 cho SMS ok!!!
Tham khảo ở đây:
http://pdaviet.net/showpost.php?p=555705&postcount=23

Chỉ có Version Ringo 1.2.9.2 mớ cho phép Set nhạc chuông từ thẻ (hoặc bộ nhớ trong 4GB của Touch Diamond) thôi!!!

Đã làm được rồi, hiện nay đã có v.1.5.0 rồi ko biết có gì khác hơn ko? :-? Thanks bạn nhiều !

AnhPheCT

Đã làm được rồi, hiện nay đã có v.1.5.0 rồi ko biết có gì khác hơn ko? :-? Thanks bạn nhiều !

Các phiên bản Ringo khác Bạn ko thể Set nhạc chuông từ thẻ nhớ được!! Bạn phải coppy nhạc mp3 vào thư mục Ring/ của máy hoặc My Documents/ hay Thư mục Windows/ mới Set chuông được!! Sẽ bất tiện khi dùng những máy có Rom nhỏ!!

tmdvn

Các phiên bản Ringo khác Bạn ko thể Set nhạc chuông từ thẻ nhớ được!! Bạn phải coppy nhạc mp3 vào thư mục Ring/ của máy hoặc My Documents/ hay Thư mục Windows/ mới Set chuông được!! Sẽ bất tiện khi dùng những máy có Rom nhỏ!!

À, thì ra vậy! cài cái này vào, khi nhận tin nhắn máy sẽ phát ra một tiếng "tick" sau đó mới có chuông báo. Không biết những máy khác có bị như dzậy ko? (mình cài trên Diamond).
Cho mình hỏi thêm, mình đang sử dụng Diamond, lúc trước vào Program, hay Contacts sau đó vuốt lên hay xuống thì Icon hoặc những số điện thoại trong Contacts chạy theo và phát ra tiếng kêu "cạch cạch" giống như tiếng lên dây cót cho mấy cái đồng hồ cơ thời xưa á... Nhưng từ khi HardReset thì ko còn âm thanh đó khi mình vuốt lên màn hình nữa. Mình muốn có lại âm thanh đó thì làm sao bây giờ? :-??

thekhoa202302

À, thì ra vậy! cài cái này vào, khi nhận tin nhắn máy sẽ phát ra một tiếng "tick" sau đó mới có chuông báo. Không biết những máy khác có bị như dzậy ko? (mình cài trên Diamond).
Cho mình hỏi thêm, mình đang sử dụng Diamond, lúc trước vào Program, hay Contacts sau đó vuốt lên hay xuống thì Icon hoặc những số điện thoại trong Contacts chạy theo và phát ra tiếng kêu "cạch cạch" giống như tiếng lên dây cót cho mấy cái đồng hồ cơ thời xưa á... Nhưng từ khi HardReset thì ko còn âm thanh đó khi mình vuốt lên màn hình nữa. Mình muốn có lại âm thanh đó thì làm sao bây giờ? :-??

bạn vào Setting\ System\ TouchFlo đánh dấu hết cả 3 mục hay chọn:
Enable sound when finger scrolling and panning là được!