• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N500

Trunghuy90

Anna cao hơn s^3,nhưng thấp hơn belle. Về game và soft đều có thể dùng chung đc!

MinhThang

Manager
Hiện nay em đang dùng Nokia N500 chạy hệ điều hành SYMBIAN ANNA, nhưng em không biết hệ điều hành này so với Symbian 3 thì hệ điều hành nào cao hơn???Và liệu Nokia N500 có thể chạy phần mền, ứng dụng và games của máy chạy hệ điều hành Symbian 3 hay không???

Mong được chỉ giáo! Em trân thành cảm ơn!

Xem thông tin trên bài 1 nha bạn.

vietthuong2005

em muốn cook fw nokia 500, em có fw gốc, vậy có cần edit code không hay chỉ cần roft 2 không thôi ạ, mong các anh chỉ giúp

Trunghuy90

em muốn cook fw nokia 500, em có fw gốc, vậy có cần edit code không hay chỉ cần roft 2 không thôi ạ, mong các anh chỉ giúp

nếu là file you load in navifim về thì tất nhiên phải edit core rồi. Only cần edit 2B->2C Repack là ok thôi!

dnamve

Cook FW N500:
- Trước tiên mở NFE core chỉnh thành 2C như hướng dẫn.
- Dùng Nokia Cooker để cook, dùng NFE cook thì bị lỗi trong quá trình đóng gói ---> nếu cook bằng NFE thì khi xong rồi copy qua Nokia Cooker để đóng gói.
- Có 01 bản CFW 500 nước ngoài bên dailymobile.se mình đã việt hóa chạy cũng được, nhưng còn bị lỗi resert. Hiện giờ đang dùng CFW tự cook ... :))
Đôi điều chia sẽ với bạn, chúc thành công ;;)

dnamve

cho mình xin cfw cua cau được không, lỗi reset máy mình vẫn bị,
Bạn qua trang #3 download về dùng đỡ đi, mai rảnh mình post lên bản mới cho, bản mới cũng không khác gì nhiều đâu bạn ...

Chỉnh sửa cuối:

gily4ever

hiện nay chưa có bản cập nhật Belle cho Nokia N500 nhưng có thể tự nâng cấp (dùng chung fw với bọn N8, X7...) được
không mấy anh ơi???

xuanbach123

hiện nay chưa có bản cập nhật Belle cho Nokia N500 nhưng có thể tự nâng cấp (dùng chung fw với bọn N8, X7...) được
không mấy anh ơi???

không được đâu bạn à, nó không giống như s60v5 dùng trung được của nhau.

luvkrazy

tình hình là con n500 của em nó bị treo không thể mở khóa được. Cứ ấn vào nút mở khóa là màn hình nó lại tối thui. Muốn tắt máy chỉ có thể tháo pin ra thôi. Nên không thể Jaf hay Phoenix được. Còn fomat 3 hay 4 ngón gì đấy thì em không biết. Mong các cao thủ chỉ cách giúp em với

vietthuong2005

tình hình là con n500 của em nó bị treo không thể mở khóa được. Cứ ấn vào nút mở khóa là màn hình nó lại tối thui. Muốn tắt máy chỉ có thể tháo pin ra thôi. Nên không thể Jaf hay Phoenix được. Còn fomat 3 hay 4 ngón gì đấy thì em không biết. Mong các cao thủ chỉ cách giúp em với
down fw gốc về, jaf hoặc phoenix ở chế độ 'đứt' phone là dc.

thanhlsnd

Fomat 4 nút:đỏ,xanh,phím chp ảnh và nút nguồn

luvkrazy

Nokia 500 làm gì có nút Camera thì lấy gì mà ấn bây giờ hả bác ?!

gily4ever

bạn nên mang ra ngoài hàng sửa ngưòi ta chạy lại phần mềm cho! Nếu không biết có thể làm hỏng máy thêm nếu mình tự sửa tại nhà bạn ạ