• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

new

Dạo này dùng con N70 rất ức chế: thỉnh thoảng nó bị reset ( không làm gì nó vẫn reset ), format 3 lần rồi vẫn như thế ( format luôn cả thẻ rồi :( ). Nhưng mà chán nhất vẫn là lúc sau khi sạc pin khởi động máy thì toàn không lên, màn hình trắng xóa, tức quá tháo pin ra rồi khởi động lại thì thấy lên. Như vậy là bị làm sao? Cách xử lí tình huống này là như thế nào vậy ? mong được sự giúp đỡ của mọi người. Thanks
cho biết bản FW bạn đang dùng là gì?up bản mới nhât hoặc up nên Music đảm bảo hết bệnh liền...........

Last edited by a moderator:

minhhuub

cho biết bản FW bạn đang dùng là gì?up bản mới nhât hoặc up nên Music đảm bảo hết bệnh liền...........

Cám ơn bạn đã quan tâm, cái của mình là N70ME rồi version của nó là v 5.0737.3.0.1. Mong được mọi người chỉ bảo thêm :D

Last edited by a moderator:

minhhuub

cho mình hỏi nốt :D: điện thoại đang đơ mà mình tháo pin nó ra thì có giảm tuổi thọ của pin ko :D?

dtl1987

N70 bi mất sóng!

Thăng N70 mình đang dùng bỗng lăn đùng ra mất sóng,vẫn còn cột báo sóng, tháo sim ra thì mất cột báo sóng.Lúc trước thì khi gọi đt cho 1 máy nào đó thì đầu dây bên kia nge không được rõ lắm(còn máy mình vẫn nghe ok),pác nào cao tay help mình với!:(

sangpk

hỏi chổ sữa chữa hay sao .....còn mấy dòng bb5 này mất sóng thường mà có pan sữa rồi.pm nick yahoo :sang_tdl

Anhtoitb

Thăng N70 mình đang dùng bỗng lăn đùng ra mất sóng,vẫn còn cột báo sóng, tháo sim ra thì mất cột báo sóng.Lúc trước thì khi gọi đt cho 1 máy nào đó thì đầu dây bên kia nge không được rõ lắm(còn máy mình vẫn nghe ok),pác nào cao tay help mình với!:(

Hiện tượng bạn gọi mà người khác kia không nghe thấy mà bạn vẫn nghe OK thì có 2 khả năng:
- Do mạng di động bạn đang sài, đôi khi mạng bị lỗi kiểu như thế đó bạn. Tuy nhiên hiện tượng này không kéo dài thường xuyên.
- Thứ 2 là có thể do mic nói của máy bạn bị chập chờn nên người kia không nghe thấy bạn nói gì!
Kiểm tra mạng trước rùi hãy kiểm tra mic nói bạn nhé!

NGHIAN70

mình sài n70 me,sao mà mình nhấn phím nghe trên điện thoại cái tự mở loa lên,rồi tự vô trình nghe nhạc luôn giúp mình với

Taki7610

Unlock_GSM
mình sài n70 me,sao mà mình nhấn phím nghe trên điện thoại cái tự mở loa lên,rồi tự vô trình nghe nhạc luôn giúp mình với

Có thể lỗi phần mềm đó - Backup DaTa rồi "reset nóng" thử xem - *#7780# -*#7370#!

dvminh

Bác nào giúp em với, tự nhiên không cài đặt được phần mềm vao máy. huhu....

Kojiro

Super V.I.P
Bác nào giúp em với, tự nhiên không cài đặt được phần mềm vao máy. huhu....

Khi cài đặt nó báo sao thế bạn? Cần nói rõ mọi người mới dễ giúp bạn được :-??

1202

N70 bị trắng màn hình

Con N70 của em bây giờ nó cứ trắng màn hình , vậy nó bị phần mềm hay gì vậy các bác, chạy phần mềm có hết không

BatKid

Super V.I.P
trắng tinh thì chỉ có thể:

1- tiếp xúc dơ
2- mh hư
3- die ic mh !
4- nặng nhất UEM <<< ít bị , thường thì những máy rớt nước hay bị !

qnthanyeu

Thắc mắc về N70

cho em hỏi em mới đập hộp con nokia N70 music editon chưa thành thạo sử dụng lắm nhưng qua quá trình em thấy máy hơi lag cụ thể là vào các thư mục hoặc chuyển từ thư mục này sang thư mục kia là rất lâu nhiều lúc vào phần music phải đợi load rất lâu mong các bác chỉ giáo giúp em

qnthanyeu

em cũng bị vậy ah N70 lúc thoát từ menu hoặc chuyển qua các mục khác thì lag mà mai mới thoát ra khỏi theme thấy bực mình ghê nhất là mới bật máy lên theme load lâu qua rồi mới vào được

killall84

các Bro ơi cho mình hỏi tý với!!!!!!!! mình nhấn *#0000# thi hiện ra V5.0737.3.0.1-----13-09-07------RM-84 ....như vậy là fimware mới nhất của máy chưa thế....cho hỏi cách xem code của máy như thế nào ...thank ^_^

Taki7610

Unlock_GSM
các Bro ơi cho mình hỏi tý với!!!!!!!! mình nhấn *#0000# thi hiện ra V5.0737.3.0.1-----13-09-07------RM-84 ....như vậy là fimware mới nhất của máy chưa thế....cho hỏi cách xem code của máy như thế nào ...thank ^_^

Chạy chương trình Nokia software update sẽ biết version mình là mới hay cũ bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.