• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

kulboy9x

à và máy bị lỗi font khi vào web nữa ! dùng opera5 vào thì toàn ô vuông ! vào = trình duyệt máy cũng tương tự ! bh làm tn ?

neverback27

Nếu đúng bạn đã làm như vậy mà không được thì thật là vô lý!Bạn hãy kiên nhẫn làm lại thử xem!Hãy thử với 1 Thẻ nhớ khác cái đã,nếu cài đặt các phần mềm không được thì có thể đúng là do lỗi Thẻ nhớ...!!!.
Có điều này bạn hãy nhớ sau khi Format Thẻ trên máy tính xong thì bạn lắp Thẻ nhớ đó lại vào máy Điện thoại rồi cho Format thêm 1 lần nữa trên máy để nó tự động định dạng lại các File mặc định sau đó mới cài đặt lại phần mềm ứng dụng...!!!;;)

Vẫn bị như vậy :D, để mình tìm thẻ nhớ khác rồi test sau, tiện thể cho mình hỏi cách tạo ra các game mà không cần cài đặt trên đt, chỉ cần down về, chép cái thư mục đó vào phần App của thẻ nhớ hoặc máy là có thể chơi được. :D

saodoingoi142

Moderator
à và máy bị lỗi font khi vào web nữa ! dùng opera5 vào thì toàn ô vuông ! vào = trình duyệt máy cũng tương tự ! bh làm tn ?

Như vậy là do máy máy bạn cài thiếu Bộ Fonts hiển thị Tiếng Việt trên máy rồi!Bây giờ xin mời bạn hãy qua Topic này để tìm cho mình 1 Bộ Fonts ưng ý rồi cài vào nhé!!!;;)

..., tiện thể cho mình hỏi cách tạo ra các game mà không cần cài đặt trên đt, chỉ cần down về, chép cái thư mục đó vào phần App của thẻ nhớ hoặc máy là có thể chơi được. :D

Cái bạn đang nói đến là cái này!Đó là phần mềm UnMakeSIS.rar‎ (29.8 KB) bây giờ bạn Down về giải nén ra và cài ngay vào trên PC để sử dụng khi cần thiết nhé!!!;;)

dathanhbang

N70 lỗi rung

máy N70 của em bị lỗi rung hay sao mà vẫn đổ chuông bình thường nhưng lại không rung , anh em giúp em lỗi này với:((

Chú ý post bài vào chung với Topic N70 bạn nhé!!!

--->
Đã di chuyển!

Last edited by a moderator:

ongbinh

máy ban có kài chương trình ttpod ko?nếu có kài thì khi ở chế độ dung nếu bạn dùng các kiểu chuong mặc dịnh của máy thì sẽ không rung đc đâu. bạn xem lai xem ntn?;;)

saodoingoi142

Moderator
máy N70 của em bị lỗi rung hay sao mà vẫn đổ chuông bình thường nhưng lại không rung , anh em giúp em lỗi này với:((

Chú ý post bài vào chung với Topic N70 bạn nhé!!!

--->
Đã di chuyển!

Bạn hãy kiểm tra lại chức năng Rung này trên máy bằng cách vào trình của máy: Profiles ---> Cấu hình bạn chọn sử dụng ---> Personalise ---> Dò tìm đến dòng mục có chữ "Vibrating alert" ---> Chọn chế "On" nhé!!!;;)

kulboy9x

Tớ đã cài đc 1 bộ font nhưg tsao khi vào = operamini 5 vẫn ô vuôg là sao? Cài font xog vào opera chờ nó dịch tìm ngôn ngữ mất mây p' xog bh vào vẫn lỗi. À cho mình xin bộ gõ tiếg việt N70 lun. Tks.

saodoingoi142

Moderator
Tớ đã cài đc 1 bộ font nhưg tsao khi vào = operamini 5 vẫn ô vuôg là sao? Cài font xog vào opera chờ nó dịch tìm ngôn ngữ mất mây p' xog bh vào vẫn lỗi. À cho mình xin bộ gõ tiếg việt N70 lun. Tks.

Thứ nhất chắc chắn bạn đang lỗi Fonts trên Operamini là do Bộ Fonts đó bạn chọn và cài chưa phù hợp rồi.Bây giờ bạn hãy chịu khó gỡ ra,Tắt nguồn rồi Khởi động lại máy rồi tìm lại 1 Bộ Fonts khác cài vào nhé!.Nếu với Bộ đó vẫn chưa hết thì bạn lại làm tương tự và cài lại 1 Bộ Fonts khác xem sao nhé!!!;;)

Còn với Bộ gõ Tiếng Việt trên N70 hay các dòng máy khác thuộc S60v2 thì bạn lại chịu khó tham khảo và tìm ngay ở Box S60-Ứng Dụng Việt_Việt hóa nhé!!!;;)

Whinny

opera hay lỗi fonts lắm.
bạn vào thử bằng UCWeb xem có bị không nhé.
còn bộ gõ tiếng việt thì bạn Qua đây nhé!

trung6195

em có cái thẻ 512 nhưng cắm vào máy nó hiện 'no MMX inserted' nhưng cắm vào máy tính lên đều và ok
sao lại vậy ạ :( máy em dùng thẻ 1GB khác ok

saodoingoi142

Moderator
em có cái thẻ 512 nhưng cắm vào máy nó hiện 'no MMX inserted' nhưng cắm vào máy tính lên đều và ok
sao lại vậy ạ :( máy em dùng thẻ 1GB khác ok

Chắc có thể là do lỗi trên Thẻ đó bạn à!Bạn hãy tháo Thẻ ra quét Virut trên PC,nếu cần thiết cho Format Thẻ trên PC rồi bỏ Thẻ vào máy rồi cho Format thêm lần nữa để cho nó tự động định dạng rồi cài đặt lại các ứng dụng phần mềm xem sao nhé!!!;;)

hvtc

co em hỏi sao con n70 của mình ko có màn hình chờ . m đã chọn cài đặt trong phần theme rồi mà vẫn thế, nó cứ đen xì xì :(

Kenpyn_nolove

N70 có thể chạy fw ngay trên dt dc ko

Minh là newbie xin anh em chỉ giáo.Nhân tiện cho hỏi có cách nào tăng ram cho n70me lun không

zipzip27

[Help] N70 mau hết pin

Mình mới mua con n70 cũ nhưng mua pin mới xài 2h hết pin tắt nguồn mặc dù đã sạc đầy. với lại xài lâu bàn phím nóng hổi.mình dùng Light control tắt đèn bàn phím nhưng ko tắt dc. đem ra hàng nó bảo không sao hết. Ai bít chỉ mình với thank ;;)

habaolinh

Super V.I.P
Mình mới mua con n70 cũ nhưng mua pin mới xài 2h hết pin tắt nguồn mặc dù đã sạc đầy. với lại xài lâu bàn phím nóng hổi.mình dùng Light control tắt đèn bàn phím nhưng ko tắt dc. đem ra hàng nó bảo không sao hết. Ai bít chỉ mình với thank ;;)
Kiếm cục pin khác test thử xem, nếu vẫn bị thì do nguồn.

Status
Không mở trả lời sau này.