• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N70 - N70ME

Status
Không mở trả lời sau này.

thuglife18

Well-Known Member
cài FW lại làm sao thế...ai bik chỉ ih...mình sài n70me ak...mình 4mat nhẹ hay mạnh đều như cũ máy ko mất j hết...phần mềm hay bất cứ j lưu trên máy đều còn nguyên chi có prolife là thay đổi thui...ai bik bị sao ko chỉ em với

JuRay-Duan

cài FW lại làm sao thế...ai bik chỉ ih...mình sài n70me ak...mình 4mat nhẹ hay mạnh đều như cũ máy ko mất j hết...phần mềm hay bất cứ j lưu trên máy đều còn nguyên chi có prolife là thay đổi thui...ai bik bị sao ko chỉ em với

Bạn làm kô triệt để thì nó kô "như cũ' đc là phải. Đọc lại trang 16 trong pic này đi, nhớ làm đúng như mình thì chắc chắn sẽ đc, còn kô đưa đây mình format cho :-?

JuRay-Duan

Mình chỉ biết cách sao lưu về dạng txt thôi :( Nhưng cũng ko được do vào đâu cũng lỗi hết á :(

Có cách này nhé, khi tin nhắn đang đc lưu ở bộ nhớ máy, muốn giữ lại thì mình phải chuyển lưu tin nhắn quá bộ nhớ thẻ ( Setting--> other-->memory in use--> chọn thẻ nhớ của bạn). khi chọn lưu vào thẻ nhớ thì tự dộng máy sẽ coppy tất cả các tin nhắn trước đó trong bộ nhớ máy quá bộ nhớ thẻ hết. Sau khi, bạn format lại đt, thì bạn nên cứ để lưu tin nhắn trên thẻ nhớ như vậy sẽ bớt gánh nặng cho bộ nhớ máy. Lưu ý mỗi lần tháo thẻ ra bạn phải vào setting chỉnh lại từ bước setting. Như vậy bạn thoải mái format máy mà tin nhắn thì vẫn đc giữ lại. Good luck !!

Kojiro

Super V.I.P
Có cách này nhé, khi tin nhắn đang đc lưu ở bộ nhớ máy, muốn giữ lại thì mình phải chuyển lưu tin nhắn quá bộ nhớ thẻ ( Setting--> other-->memory in use--> chọn thẻ nhớ của bạn). khi chọn lưu vào thẻ nhớ thì tự dộng máy sẽ coppy tất cả các tin nhắn trước đó trong bộ nhớ máy quá bộ nhớ thẻ hết. Sau khi, bạn format lại đt, thì bạn nên cứ để lưu tin nhắn trên thẻ nhớ như vậy sẽ bớt gánh nặng cho bộ nhớ máy. Lưu ý mỗi lần tháo thẻ ra bạn phải vào setting chỉnh lại từ bước setting. Như vậy bạn thoải mái format máy mà tin nhắn thì vẫn đc giữ lại. Good luck !!

Có vào được Messaging đâu mà vào Settings em :D

chemi1209

Bạn đã thử chưa? Cách này chỉ lưu đc tin nhắn vào thẻ nhớ chứ đâu có copy sang thẻ nhớ đc!

JuRay-Duan

Bạn đã thử chưa? Cách này chỉ lưu đc tin nhắn vào thẻ nhớ chứ đâu có copy sang thẻ nhớ đc!

Chài, cái nhà bác này, em chưa thử sao em dám nói đc :-? .Thế này nhé, lúc trước khi em đang lưu tin nhắn ở bộ nhớ máy, do quá nhiều tin nhắn nên em quyết định chuyển qua thẻ cho đỡ nặng máy. Vài bữa sau, do lỗi một pm nào đó ( kô nhớ rõ) em quyết định format máy, format song, vào phần tin nhắn, thấy kô còn 1 tin nào cả ( hơi lo), vô lại phần setting thì thấy bộ nhớ đang đc sử dụng là bộ nhớ máy, em chuyển qua thẻ, trong lúc chuyển nó hiện lên dòng chữ gì gì đó, đại loại là restore.. thì phải (kô để ý). Lúc sau vào Inbox, Sent ... đều thấy tất cả các tin nhắn cũ. ;;)
Vậy đc chưa bác :D

voldemot

Các pác giúp em với:
Con n70me của em thỉnh thoảng nó hay bị rung tê <rung mãi không thôi> mỗi khi có tin nhắn hay là có ai gọi tới. Em phải khởi động lại máy mới hết, nhưng lần sau vẫn lại như vậy. Em bất lực rối, có pác nào giúp em với hix. Thanks các pác trước nha.

MinhThang

Manager
Các pác giúp em với:
Con n70me của em thỉnh thoảng nó hay bị rung tê <rung mãi không thôi> mỗi khi có tin nhắn hay là có ai gọi tới. Em phải khởi động lại máy mới hết, nhưng lần sau vẫn lại như vậy. Em bất lực rối, có pác nào giúp em với hix. Thanks các pác trước nha.

Rung thì bạn nên đem đến cửa hàng nào đó để họ kiểm tra hộ cái rung, vì nó liên quan đến phần cứng rồi bạn à.

jimmyvn88

vừa thay thẻ 2Gb cho N70 ME của mình xong,chạy vẫn ngon như ngày nào,nhưng có lẽ sẽ hại máy đây

JuRay-Duan

vừa thay thẻ 2Gb cho N70 ME của mình xong,chạy vẫn ngon như ngày nào,nhưng có lẽ sẽ hại máy đây

Bác mua cái thẻ 2Gb đó nhiu vậy, thẻ chính hãng àh, em cũng đang định đổi sang 2Gb xài mà sợ kô chạy nổi..:-/

HuynhThanh

các bác ơi N70 có thể xài thẻ tối đa là bao nhiêu thế ạ

N70 vẫn có thể chạy được thẻ 2G! Nhưng 1G máy đã chạy chậm lắm rồi! Các bạn nên dùng thẻ 1G thì ổn nhất!

JuRay-Duan

N70 vẫn có thể chạy được thẻ 2G! Nhưng 1G máy đã chạy chậm lắm rồi! Các bạn nên dùng thẻ 1G thì ổn nhất!

Thẻ 1GB cũng kô đên nỗi chậm lắm như bạn nói đâu, mình đang dùng thấy cũng bình thường, còn bác jimmyvn88 bảo thẻ 2Gb vẫn chạy tốt đấy thôi. Còn nếu chậm lắm như bạn nói thì sao lại khuyên người ta dung thẻ 1GB ạh, phải khuyên dùng 512 or 128 ì chứ ạh :p :) :|

jimmyvn88

Thẻ 1GB cũng kô đên nỗi chậm lắm như bạn nói đâu, mình đang dùng thấy cũng bình thường, còn bác jimmyvn88 bảo thẻ 2Gb vẫn chạy tốt đấy thôi. Còn nếu chậm lắm như bạn nói thì sao lại khuyên người ta dung thẻ 1GB ạh, phải khuyên dùng 512 or 128 ì chứ ạh :p :) :|

đang trong quá trình dùng thử nên chỉ dam mua thẻ China thui:D
mình chạy 2GB thấy nhanh ngang 1G
Máy mình chạy rất nhanh nên các bác ko phải nghĩ mình gà đến nỗi để máy chạy thẻ 1G chậm rì rì>:) đảm bảo máy mình nhanh như khi mới mua về chưa cài apps luôn=D>

kaito

N70 bị lỗi

Mình mới rước em N70 về ko biết nó bị sau mà khi người ta gọi điện lại mình bắt máy nghe thì nó tự động bật chương trình nghe nhạc lên hoặc bật loa ngoài rồi tự động cúp máy luôn ko biết là bị cái gì nữa nhờ các bác chỉ dùm:(:(

JuRay-Duan

Mình mới rước em N70 về ko biết nó bị sau mà khi người ta gọi điện lại mình bắt máy nghe thì nó tự động bật chương trình nghe nhạc lên hoặc bật loa ngoài rồi tự động cúp máy luôn ko biết là bị cái gì nữa nhờ các bác chỉ dùm:(:(

format máy lại đi bạn àh :) lỗi này cũng bình thường thui kô có gì phải lo cả :)

minhvtv1

N70- Đã có bác nào từng xài qua cho em hỏi chút xíu.

Chào các bác nhà PDAViet. E muốn mua con N70 mừng sinh nhật bố mà cụ nhà e không biết tiếng Anh mà nghe đâu N70 chỉ có hỗ trợ Tiếng Anh thôi đúng không ạ? E thấy trên này có bác post lên country code của N70 dùng cho Indonesia và Vietnam. Thực hư thế nào các bác trả lời giùm em với. Tiện e hỏi luôn là N72 có dùng chung với firmware của N70 được không ạ. Xin cảm ơn.

jimmyvn88

Chào các bác nhà PDAViet. E muốn mua con N70 mừng sinh nhật bố mà cụ nhà e không biết tiếng Anh mà nghe đâu N70 chỉ có hỗ trợ Tiếng Anh thôi đúng không ạ? E thấy trên này có bác post lên country code của N70 dùng cho Indonesia và Vietnam. Thực hư thế nào các bác trả lời giùm em với. Tiện e hỏi luôn là N72 có dùng chung với firmware của N70 được không ạ. Xin cảm ơn.

ko có tiếng Việt đâu mà kiếm bạn ah
ko dùng chung đc đâu die đấy

TraiNgheoHn

country code của N70 dùng cho Indonesia và Vietnam==> cái này là hỗ trợ đọc font tiếng việt thôi chứ không có ngôn ngữ Tiếng Việt bạn ạ. Mỗi máy có 1 FW khác nhau nên không thể dùng chung giữa N70 và N72 được.

Status
Không mở trả lời sau này.