• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

THCN

Đúng vậy, phải thử mới biết được lỗi do đâu chứ. Bạn cũng có thể chép tất cả file trên thẻ ra máy tính, sau khi format xong thì chép lại, như vậy khỏi phải tốn thời gian chạy lại phần mềm!

levietcuong08

Posted via Mobile Device
ze. được rồi. Thì ra là máy nó đòi thẻ format bằg máy tính mới nhận, chính nó format thj nó k nhận. Pó tay. Ngược đời wá.

naul1497

Mới nâng cấp lên firmware v30.011, kết quả thấy chức năng nghe nhạc hay hơn rõ rệt. Có một số phần mềm không tương thích nữa. Hack tốt với Hellox 2.0. Khuyên nên up nhé. :D

dvhai_bk

trên diễn đàn mình thấy cũng thảo luận nhiều dòng máy lắm rồi. mà sao chưa thấy ai nhắc đền N78 hết thế. Hôm nay mình mở topic này. anh em nào dùng N78 thì cùng nhau vào thảo luận nhé. Thân !

Có Pro nào biết 4mat cho N78 không ? Tôi dùng lệnh *#7370# và dùng luôn cả 4 ngón " *+3+call+power" mà vẫn không được?:-?

adware

Có Pro nào biết 4mat cho N78 không ? Tôi dùng lệnh *#7370# và dùng luôn cả 4 ngón " *+3+call+power" mà vẫn không được?
* + 3 + mutimedia key+ power key mới đúng chứ ?
cái phím mutimedia là phím màu bạc nhỏ nhỏ cạnh phím navi ấy

levietcuong08

Posted via Mobile Device
*#7370# được mà. Mình format 2 lần kiểu đó trog tuần này rồi đó.

humucxt

Có ai bị hỏng cả hai loa ko?minh bị hỏng cả hai mà ko có hàng thay.thay dc 1loa fía trên mất hơn trăm mà âm lượng tối đa bây giờ chỉ bằng 10% loa cũ.đã thế hôm qua đi uống bia về ko hiểu tại sao bây giờ gọi di hay nhận cuộc gọi loa trong cứ dè dè. Pro nào từng găp lỗi này và có cách khắc phục xin chỉ giúp!

levietcuong08

Posted via Mobile Device
hjc. Có nói wá k đó. Làm j thj làm chứ loa mới thay mà âm lượg 10% loa cũ, vậy là bạn đâu có nge được j. Mấy vụ đụg vô fần cứg này fải tìm cửa hàg lớn mới được đảm bảo tính mạg.

dkdk

bàn phím máy e bị trầy quá, nhất là viền bạc phím navi, máy này thay phím đó dc ko các bác, hay có cách nào khắc phục hay làm phím navi mới lại ko, giờ nhìn nó "lỡ lối" thấy xấu cả cái máy...hjx

THCN

Để tránh tình trạng trầy tróc phím mình đã dán keo em nó lại rồi, tuy hơi khó bấm một chút nhưng đảm bảo không trầy tróc thằng phím navi. Dán chưa đầy một tháng mà thấy miếng keo muốn tả tơi rồi (tại chơi game nhiều quá) thấy mà tội nghiệp ... miếng keo vậy đó, riêng em navi thì nguyên vẹn, có gì chịu khó tháo ra dán lại. Mình nghe nói ở mấy thành phố lớn có chỗ mạ kim loại cho phím navi, mình ở dưới quê nên không biết cái vụ này, có ai biết địa chỉ xin chỉ giúp, khi nào có dịp đi "xì phố" (Sài Gòn) mình đi mạ cho em nó (phím navi)!

dkdk

Để tránh tình trạng trầy tróc phím mình đã dán keo em nó lại rồi, tuy hơi khó bấm một chút nhưng đảm bảo không trầy tróc thằng phím navi. Dán chưa đầy một tháng mà thấy miếng keo muốn tả tơi rồi (tại chơi game nhiều quá) thấy mà tội nghiệp ... miếng keo vậy đó, riêng em navi thì nguyên vẹn, có gì chịu khó tháo ra dán lại. Mình nghe nói ở mấy thành phố lớn có chỗ mạ kim loại cho phím navi, mình ở dưới quê nên không biết cái vụ này, có ai biết địa chỉ xin chỉ giúp, khi nào có dịp đi "xì phố" (Sài Gòn) mình đi mạ cho em nó (phím navi)!

bác đã dán nên ko trầy, còn e ko dán, trầy te tua...cái chổ xi phím navi e có nghe mà địa chỉ cụ thể thì e ko bit...có anh chị nào biết chỉ giúp e....chứ ra tiệm dán dt nó cắt 1 lớp giấy dán lên, 1 tuần cũng te tua như dán keo...hjx

THCN

Hix, cái này gọi là chịu chơi chịu tróc đó mà... Tại thằng N78 nó kém phải thế chứ phím của N-Gage QD chơi game có mà cả đời còn chưa tróc.
Posted via Mobile Device

doctinh357

Trog topic mình có bạn đã chỉ chỗ mạ kim loại cho phím Navi đó. Nhưng em kô nhớ là nằm ở trang nào hết. Các bác chịu khó đọc lại topic này nha. Mình nhớ không lầm là có bạn đã chỉ 1 tiệm đt ở gần trương Cao Thắng trên đường Huỳnh Thúc Kháng, quận 1 đo. Nhưng dia chj cu the thì em kô nhớ rõ

TomRyan8891_2009

Trog topic mình có bạn đã chỉ chỗ mạ kim loại cho phím Navi đó. Nhưng em kô nhớ là nằm ở trang nào hết. Các bác chịu khó đọc lại topic này nha. Mình nhớ không lầm là có bạn đã chỉ 1 tiệm đt ở gần trương Cao Thắng trên đường Huỳnh Thúc Kháng, quận 1 đo. Nhưng dia chj cu the thì em kô nhớ rõ

Hỏi hơi gà một chút , nó mạ cho tất cả điện thoại luôn hay chỉ N78 vậy bạn , mạ như thế thì có nhanh tróc không ?

THCN

Chắc là còn mạ được nhiều thứ nữa, chứ chẳng lẽ mở cơ sở ra chỉ để mạ cho N78 không thôi thì có mà ở không suốt. Mạ kim loại mà nếu nhanh tróc thì dán keo sướng hơn phải không bạn?
Posted via Mobile Device

adware

vậy bạn chỉ chổ mạ đi . Mình sẽ mạ vàng cho con n78 của mình thành special pdaviet edition :d
Posted via Mobile Device

doctinh357

trời tiệm điện thoại đó chuyên tân trang điện thoại mà. Nằm ngay góc trường Cao Thắng đó.

MozillaFirefox

mình sắp đổi máy, định mua n78.Nhưng các bạn cho mình hỏi là cái phím di chuyển của n78 bằng nhựa hay bằng kim loại mà các bạn kêu bị xước vậy???

TuanSymbian

Cái fím navi đó thực chất gồm 3 lớp, lớp trong cùng là nhựa cứng màu trắng, tiếp theo là 1 lớp nhựa mềm màu đen (lớp nhựa này rất mềm, cạo cạo ra được), ngoài cùng là lớp mạ bạc. Lớp mạ này có 1 đặc điểm nếu chưa bị xước thì rất khó bong ra, nhưng đã xước dù chỉ 1 chút rồi thì sẽ nhanh bong loang ra vô cùng.

Mình đã cạo lớp bạc đi rồi, giờ để tất cả màu đen cho pro :))

Status
Không mở trả lời sau này.