• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

kingofsea

Con n78 của tớ bị trầy phím navi wheel :( có cách nào fix mà ko bung máy ko ace ? cái này bảo hành dc ko nhỉ :| xài thời gian ngắn mà vậy kỳ wá :|

vuvantuan59

Đã có bản cập nhật FW 21.0002.051.1 Chạy mượt hơn phiên bản cũ ! Nâng cấp mất có gần 300kb .vào công cụ >tiện ích>quản lý thiết bị và nâng cấp thôi !

Posted via Mobile Device

vuvantuan59

Con n78 của tớ bị trầy phím navi wheel :( có cách nào fix mà ko bung máy ko ace ? cái này bảo hành dc ko nhỉ :| xài thời gian ngắn mà vậy kỳ wá :|

Vậy thì bó tay bro à ! Bề ngoài N không bảo hành đâu !
Mà phím navi Wheel đấy ai mà chảng bị như thế tình trạng chung mà !
Posted via Mobile Device

kingofsea

Vậy thì bó tay bro à ! Bề ngoài N không bảo hành đâu !
Mà phím navi Wheel đấy ai mà chảng bị như thế tình trạng chung mà !
Posted via Mobile Device

Thanks bro . Đang tải bản full firm mới , nó còn bị bug Media player nữa ko bro , sao firm v20 tớ thấy chạy còn ì hơn v12 nữa :| Chưa có changelog , bro nào xài rồi cho ít ý kiến với :-?

demo_13

đã có thể update được firm v21.002 code tiếng việt , anh em vào update nào:D

Thrash_metal

Up FW mới rồi, mượt lắm ^^
Mà có ai dùng N78 mà bị lỗi nhảy ngày như mình ko nhỉ, chả hiểu sao ngay` cứ thỉnh thoảng bị nhảy, mặc dù mình ko để auto update time :|

Thrash_metal

Mà có ai dùng N78 mà bị lỗi nhảy ngày như mình ko nhỉ, chả hiểu sao ngay` cứ thỉnh thoảng bị nhảy, mặc dù mình ko để auto update time :|

kingofsea

Nokia_firmware_RM-235_APAC_21.002_v8.0.exe
120.9MB
Mã:
http://www.gsmfilehosting.com/a2purn/nojliekcs9wh.html

Bản full nhá anh em :D

demo_13

Fw mới có gì khác ko bạn , mình phải đến tối mới update được ( bận cả sáng và chiều )

vuvantuan59

HelloOX 1.03 + new installserver.rmp hack bình thường , nói mới vậy thui chứ có 218KB à , update vài thứ lặt vặt thui .

Không thể hiểu nổi bọn N làm ăn chẳng ra cá gì cả up FW chót up thì bổ xung nhiều thứ vào không thì để đợt sau .BOTAY.COM
Posted via Mobile Device

demo_13

n78 v21 mà thấy chẳng khác v20 la bao , mất công hì hục format rồi update qua nsu

kingofsea

Cái phím navi wheel của tớ bị tróc lun lớp đen ( sau khi tróc lớp bạc bên ngoài thì lòi ra lớp đen này ) ra rồi các pác ạ :| có chỗ chuyên mạ cho loại này ko anh em ?

vuvantuan59

Con n78 này màn hình có chống trầy ko các pác ?

Nokia Không có loai nào là chống trầy cả nó chỉ đúng trên phương diện giảm và hạn chế thôi muốn chống trầy bạn hãy gián mặt chống trầy vào TGDD nó bán đầy !
Posted via Mobile Device

demo_13

n78 hình như có 1 lỗi là camera ko zoom được sau 1 thời gian dùng ( lúc đầu thì zoom bình thường nhưng sau 1 thời gian sử dụng và restart máy thì camera ko zoom được nữa ) , lúc đầu mình cứ tưởng camera máy mình bị làm sao , search thử thì thấy nhiều người cũng bị như vậy và mình đã tìm được cách fix lỗi trên : các bạn vào camera chọn lưu ảnh và video vào bộ nhớ máy sau đó khởi động lại máy là camera lại zoom ngon lành :D

mdapro

mình up len fw 21.002 từ đó ko cài được ứng dụng nào nữa mặc dù đã sigh nó chỉ hiện lên chuẩn bị cài đặt rồi biến mất ai biết cách nào khắc phục giúp với

Status
Không mở trả lời sau này.