• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

kingofsea

Tốt nhất đừng nên mua n78. Mình đã và đang dùng n78. Đang muốn ném đi đây. Chụp ảnh chán luôn, ảnh bị nhiễu, vỡ hạt. Tham khảo trên mạng người ta nói là dòng n78 và 82 đều bị như thế. Còn update firmware thì chưa ai thành công cả. Vớ vẩn còn phải đóng gói mang lên hãng.:-/:-/:-/:-/

Xin lỗi chứ hiệu ứng chuyển động của N78 ( FP2 nói chung ) hơi bị phê đấy , N82 , N95 ko có vé cài dc nhá =)) Chụp ảnh thì bọn JMP ( đt Nhật ) còn ít nhiều bị vỡ huống chi bọn này . Up firm chả có j` khó khăn , tớ up 4 lần rồi , mượt mà ;;)

natta

cho mình hỏi cách hack phone N78 firmware 21.002 đi các pro.mình đã làm đi làm lại tất cả các cách trên diễn đàn mà nó vẫn không được.

corleone1311

các pro ơi! mình đã dùng Hello ox 1.04 nhưng vẫn không hack được N78 firmware 21.002. Pro nào hướng dẫn mình chi tiết được không? thank nhiều!

vuvantuan59

các pro ơi! mình đã dùng Hello ox 1.04 nhưng vẫn không hack được N78 firmware 21.002. Pro nào hướng dẫn mình chi tiết được không? thank nhiều!

Qua chỗ phần mềm chung mục hack phone cho nhũng fw mới làm theo cách 3 ấy là ok hết !(nhớ fomat lại máy cho nó chắc ăn !)
Posted via Mobile Device

giadaiminh

tui cũng xài N78 nhưng ko bít xem fw của máy như thế nào.bạn nào bít chỉ tui với.Sẵn tiện cho tui bít fw mới nhất của N78 là bao nhiêu rùi.thank

demo_13

tui cũng xài N78 nhưng ko bít xem fw của máy như thế nào.bạn nào bít chỉ tui với.Sẵn tiện cho tui bít fw mới nhất của N78 là bao nhiêu rùi.thank
Trả lời kèm theo trích dẫn này
ấn *#0000# , firmware mới nhất là v21.002

ongmhoang

Mình vừa mua em N78 này, không hiểu mình làm gì mà không thể zoom được khi chụp ảnh! Có ai chỉ mình cho nó zoom được không???? Vừa mua đã có vấn đề rồi! Hơi thất vọng. Hix

demo_13

Mình vừa mua em N78 này, không hiểu mình làm gì mà không thể zoom được khi chụp ảnh! Có ai chỉ mình cho nó zoom được không???? Vừa mua đã có vấn đề rồi! Hơi thất vọng. Hix
chuyển chế độ lưu ảnh vào bộ nhớ máy sau đó khởi động lại máy xem

kingofsea

Vào settings > Memory in use > Nokia

GER2407

Cám ơn các bạn minh đã làm rồi nhưng vẫn không được. Còn cách nào không chỉ mình vời???? vừa mua máy hôm nay nên vẫn chưa có kinh nghiệm:(:(:(!

Chế độ lưu ảnh vào máy rồi và khởi động lại máy là đc mà...Zoom bằng vol. bạn ấn và giữ một lúc sẽ đc.

ongmhoang

Mình biết nút zoom rồi lúc mua về dùng được nhưng giờ không được! từ tối đến giớ thử chon lưu trên máy va reset máy mấy lần rồi mà không được!!! Muốn đập máy quá rồi!! huhu

tracquocminh

N78 không máy nào bằng từ giá đến tính năng

N78 Firmware 21 moi nhất. Máy chạy ổn định lắm. Mình trước đây có hack nhưng bây giờ hết rồi. V21 khó hack lắm, một số soft crack cài không được luôn. Nhưng cũng may là Vietmap crack thì cài được.

Tính năng chính:
_GPS chạy ổn lắm, bắc sóng tốt khi ở ngoài trời (khoản 20 giây)
_Wifi bắc rất nhanh 802.11g mà
_FM transmit: không biết có bác nào sài cái này chưa nhỉ. NÓ dùng để phát nhạc cho máy khác bắc sóng FM đó như xe hơi, radio, DĐ...Khi vào xe hơi không cần phải cắm dây gì hết chỉ cần phát là xe hơi bắc ngay (máy khác không có đâu nghe)
_Máy chụp hình 3.2, ống kính CarlZeiss, chụp đẹp lắm
_Pin vô địch nha 1200 mAh, không máy nào bằng
_Máy 3G mà, khi không có wifi máy sẽ tự chạy EDGE luôn (Nhan hơn GPRS già nua), khi đó bạn sẻ thấy logo E ở góc trên trái của màn hình.
Kinh nghiệm
_Khi up V20 trở lên thì máy bạn đã có thể up firmware bằng chính dt luôn rồi cần gì tới máy tính cho mất công mà còn khó làm nữa. Chỉ cần nhấn *#0000#, sau đó vào Option chọn Star Update là ok ngây. Mà cón có cẢ App Update dùng để test xem máy bạn còn có soft nào chưa update không, nếu có thì nó đề nghị mình up rất hữu ích
_Đừng dùng wheel cảm ứng làm máy chạy hơi chậm một chút

Tạm vậy ha

kingofsea

N78 Firmware 21 moi nhất. Máy chạy ổn định lắm. Mình trước đây có hack nhưng bây giờ hết rồi. V21 khó hack lắm, một số soft crack cài không được luôn. Nhưng cũng may là Vietmap crack thì cài được.

Tính năng chính:
_GPS chạy ổn lắm, bắc sóng tốt khi ở ngoài trời (khoản 20 giây)
_Wifi bắc rất nhanh 802.11g mà
_FM transmit: không biết có bác nào sài cái này chưa nhỉ. NÓ dùng để phát nhạc cho máy khác bắc sóng FM đó như xe hơi, radio, DĐ...Khi vào xe hơi không cần phải cắm dây gì hết chỉ cần phát là xe hơi bắc ngay (máy khác không có đâu nghe)
_Máy chụp hình 3.2, ống kính CarlZeiss, chụp đẹp lắm
_Pin vô địch nha 1200 mAh, không máy nào bằng
_Máy 3G mà, khi không có wifi máy sẽ tự chạy EDGE luôn (Nhan hơn GPRS già nua), khi đó bạn sẻ thấy logo E ở góc trên trái của màn hình.
Kinh nghiệm
_Khi up V20 trở lên thì máy bạn đã có thể up firmware bằng chính dt luôn rồi cần gì tới máy tính cho mất công mà còn khó làm nữa. Chỉ cần nhấn *#0000#, sau đó vào Option chọn Star Update là ok ngây. Mà cón có cẢ App Update dùng để test xem máy bạn còn có soft nào chưa update không, nếu có thì nó đề nghị mình up rất hữu ích
_Đừng dùng wheel cảm ứng làm máy chạy hơi chậm một chút

Tạm vậy ha

Có j` khó hack :| Y chang v20 . Chụp hình như mấy firm trc , chả hơn j` . Pin 1200mAh có j` mà vô địch , thấy nhiều máy hơn chứ ko bằng =)) . N78 vốn hỗ trợ OTA , cần j` v20 trở lên . Nên bật wheel , tắt đi 1 thời gian ngắn bật lại nó có hiện tượng đơ , phải 1 lúc mới xài lại dc .

@ONGMHOANG : ra nokia care point đi

Chỉnh sửa cuối:

luanmax2

N78 có háck Vĩn viễn và cài Game N-gage được không?

Sao mình hack N78 không được.Mình làm theo các cách trong diễn đàn http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447
Cách 1 : thì tới khúc cài ROMP thì không cài được...tới đó nó báo lỗi chứng chỉ...thử sign thì nó báo lỗi file...coi như không cài ROMP không được...pó tay luôn.
Cách 2 : Mình không làm được gì hết nữa.Vì tới đây mày tòn báo lỗi file "Tập tin bị lỗi" sau khi hack theo cách 1.
Cách 3 : Sau đó phảo Format máy.Rồi làm lại.Cài HelloOX thì cài ok.Nhưng không biết có cần phải copy file installserver.exe vào C:\...\bin không vì khi ROMP lên thì máy cũng bị tình trạng nhu cách 1.Nên cũng thữ copy file installserver.exe vào nhưng cũng vậy.Mình muốn HACK để chơi Game N-gage trên N78.Có ai giúp mình thì chỉ mình kỹ 1 chút dùm.
Mình cũng làm theo các Video hướng dẫn luôn....nhưng tới khúc cài HelloCarbide vào nhưng không mỡ lên được theo VIDEO hướng dẫn.
Giờ còn cách nào chỉ mình.Hay mình đã làm sai cái gì.Vì cũng làm đúng theo Video hướng dẫn luôn rồi lại cũng k được.
Cài phần mềm thì cài theo cách sign thì ok.Tại mình muốn cài Game N-gage để chơi nên vất vả thiệt
Và cho hỏi phần N-Gage trong N78 nằm ỡ đâu.Nó không có icon N-gage như N81 vậy các bạn?Hay mình phải cài mới có.FW N78 của mình là 21.002.051.1:-??

demo_13

Sao mình hack N78 không được.Mình làm theo các cách trong diễn đàn http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447
Cách 1 : thì tới khúc cài ROMP thì không cài được...tới đó nó báo lỗi chứng chỉ...thử sign thì nó báo lỗi file...coi như không cài ROMP không được...pó tay luôn.
Cách 2 : Mình không làm được gì hết nữa.Vì tới đây mày tòn báo lỗi file "Tập tin bị lỗi" sau khi hack theo cách 1.
Cách 3 : Sau đó phảo Format máy.Rồi làm lại.Cài HelloOX thì cài ok.Nhưng không biết có cần phải copy file installserver.exe vào C:\...\bin không vì khi ROMP lên thì máy cũng bị tình trạng nhu cách 1.Nên cũng thữ copy file installserver.exe vào nhưng cũng vậy.Mình muốn HACK để chơi Game N-gage trên N78.Có ai giúp mình thì chỉ mình kỹ 1 chút dùm.
Mình cũng làm theo các Video hướng dẫn luôn....nhưng tới khúc cài HelloCarbide vào nhưng không mỡ lên được theo VIDEO hướng dẫn.
Giờ còn cách nào chỉ mình.Hay mình đã làm sai cái gì.Vì cũng làm đúng theo Video hướng dẫn luôn rồi lại cũng k được.
Cài phần mềm thì cài theo cách sign thì ok.Tại mình muốn cài Game N-gage để chơi nên vất vả thiệt
Và cho hỏi phần N-Gage trong N78 nằm ỡ đâu.Nó không có icon N-gage như N81 vậy các bạn?Hay mình phải cài mới có.FW N78 của mình là 21.002.051.1:-??
Hack n78 bạn dùng hellox 1.02 là ổn nhất , sau khi cài xong và chạy hellox sẽ có thêm pm rompatcher trong máy , copy installserver.rmp ở dưới vào thư mục patch trong thẻ nhớ rồi vào rompatcher apply nó là xong
Để có phần n-gage thì bạn vào trang n-gage.com down n-gage app về cài vào là có

luanmax2

N78 Cần giúp đỡ sau khi Hack.

Mình đã hack Phone N78 thành công.Bây giờ cài Game-Ngage vào thì nó chạy được khúc đầu.Vào Game (Game vô được tới trong rồi)-Nhấn vào Star-Game là nó văng ra luôn.Game nào cũng vậy.Game hack bản full hết.Nó báo lỗi "Tên GAME...excited with an error"bấm tiếp "More Infor" để xem lỗi gì nữa " KERN-EXEC3" giúp mình khắc phục...xin MOD đừng xóa bài....tại háck cả mấy ngày nay mới được tới đó....còn 1 bước nữa là tới đĩnh rồi...N78 hack khó wa:((

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.