• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Mình đã hack Phone N78 thành công.Bây giờ cài Game-Ngage vào thì nó chạy được khúc đầu.Vào Game (Game vô được tới trong rồi)-Nhấn vào Star-Game là nó văng ra luôn.Game nào cũng vậy.Game hack bản full hết.Nó báo lỗi "Tên GAME...excited with an error"bấm tiếp "More Infor" để xem lỗi gì nữa " KERN-EXEC3" giúp mình khắc phục...xin MOD đừng xóa bài....tại háck cả mấy ngày nay mới được tới đó....còn 1 bước nữa là tới đĩnh rồi...N78 hack khó wa:((

Nể lắm là sát nhà mới Edit cái tiêu đề, chứ không là cho vào thùng rác rồi, chú ý lần sau tạo tiêu đề cho sát nội dung.

Cài Game bị vậy còn Phần mềm ứng dụng có bị lỗi không? nói rõ xem nào.:D

mrdragon88

Chắc bạn chưa disable cái open4all trong rompatcher.mình hay bị lỗi này khi chơi game n-gage nếu quên disable open4all

luanmax2

Nể lắm là sát nhà mới Edit cái tiêu đề, chứ không là cho vào thùng rác rồi, chú ý lần sau tạo tiêu đề cho sát nội dung.

Cài Game bị vậy còn Phần mềm ứng dụng có bị lỗi không? nói rõ xem nào.:D

Bây giờ mình hack được rồi.Cài game được luôn rồi.Crack game luôn rồi.Nhưng khi vo game....tới chữ N-GAGE là nó đứng im rồi văng ra luôn.Nó báo lỗi ero gì đó.Bộ nhớ trong máy mình còn 55.6M.Mình cần hướng dẫn cài game n-gage cụ thể.Mấy bạn cho mình link hướng dẫn Hack Game-N-gage cho N78 luôn nha để mình cài lại.

luanmax2

Chắc bạn chưa disable cái open4all trong rompatcher.mình hay bị lỗi này khi chơi game n-gage nếu quên disable open4all

Mình cài cái SECMAN để hack game-n-gage nó bị lỗi.Cài được nhưng sữ dụng k được.Click vô nó chỉ hiện lên cái bản rồi ok 1 cái là văng luôn.Có cần phải cài Secman khi đã hack phone thành công không?Còn cái open4all thì mình disable nó trong ROMP luôn hả.Nó có ãnh hưỡng gì đến việc hack phone không.Hay chỉ mỗi lần chơi game la DIS nó.Choi xong APPLY nó lai trong ROMP???

mrdragon88

hiện tại thì secman ko chạy được trên dòng FP2 với fw mới nên cài vào cũng ko làm được gì.còn khi disable open4all thì sẽ ko truy cập được vào các thư mục hệ thống như sys, system, private.khi muốn truy cập vào thì lại enable nó.khi chơi game thì phải disable nó mới chơi được
Posted via Mobile Device

luanmax2

Cho mình hỏi thêm cái nữa là cái installserver có để trong pathes không hay copy qua c:\sys\bin la xóa nó luôn.Chỉ để Open4all trong Pathches thôi phải k?

mrdragon88

dòng FP2 chưa có file installserver.file installserver mà bạn nói là file .rmp(dùng trong rompatcher) ko phải là file .exe nên có copy vào sys/bin cũng vô ích.file .rmp đó phải để trong thư mục patches và phải apply và add to auto thì mới cài được các phần mềm unsigned
Posted via Mobile Device

prado7

Hôm nay có việc phải đi sớm nên tối qua đặt báo thức, sáng nó kêu mình dậy và bật máy sử dụng bình thường nhưng sau đó mình mới để ý là đồng hồ báo giờ thì đúng nhưng ngày thì chạy nhanh lên tới 1 tuần lận (tối qua lúc đặt báo thức mình có nhìn rõ ngày, giờ đều bình thường). Đã bạn nào bị như vậy chưa cho mình chút kinh nghiệm với, máy mình không hack nên trước giờ chạy ổn định không thấy có vấn đề gì :)

vuvantuan59

Hôm nay có việc phải đi sớm nên tối qua đặt báo thức, sáng nó kêu mình dậy và bật máy sử dụng bình thường nhưng sau đó mình mới để ý là đồng hồ báo giờ thì đúng nhưng ngày thì chạy nhanh lên tới 1 tuần lận (tối qua lúc đặt báo thức mình có nhìn rõ ngày, giờ đều bình thường). Đã bạn nào bị như vậy chưa cho mình chút kinh nghiệm với, máy mình không hack nên trước giờ chạy ổn định không thấy có vấn đề gì :)

Chắc do bạn nhìn nhầm chứ nó chạy làm sao mà nhanh dữ vậy đến cái đồng hồ trung quốc hồi nhỏ mua có 10k còn chẳng bao giờ sai ngày huống chi ... ! Bạn nên kiểm tra lại !.Nếu chạy vậy có gần tháng nữa là tết à !
Posted via Mobile Device

ongmhoang

Các bạn ơi cho mình hỏi? Muốn bỏ bớt máy cái biểu tượng để vào ứng dụng nhanh trên hình nền màn hình thì vào đâu vậy? Mình chỉ thay đổi được mấy cái biểu tượng ở hàng trên cùng, mà hình như chỉ thay đổi chứ không bỏ bớt được đúng không? còn máy cái dòng dưới ví dụ như: Wlans, chia sẻ trực tuyến ..., mình không thể thay đổi hay bỏ bớt đi được. Ai biết chỉ mình nhé. Cám ơn nhiều;)

lamnt0702

Các bạn ơi cho mình hỏi? Muốn bỏ bớt máy cái biểu tượng để vào ứng dụng nhanh trên hình nền màn hình thì vào đâu vậy? Mình chỉ thay đổi được mấy cái biểu tượng ở hàng trên cùng, mà hình như chỉ thay đổi chứ không bỏ bớt được đúng không? còn máy cái dòng dưới ví dụ như: Wlans, chia sẻ trực tuyến ..., mình không thể thay đổi hay bỏ bớt đi được. Ai biết chỉ mình nhé. Cám ơn nhiều;)

Bạn vào Settings -> Display rồi vào mục homescreen đó bạn :)

Thrash_metal

N78 ko hiểu sao thỉnh thoảng tắt máy đi rồi bật lại rất hay bị nhảy ngày, với cả hay bị treo, có ai bị thế ko :(

giadaiminh

Mình vừa mua em N78 này, không hiểu mình làm gì mà không thể zoom được khi chụp ảnh! Có ai chỉ mình cho nó zoom được không???? Vừa mua đã có vấn đề rồi! Hơi thất vọng. Hix
zoom là sử dụng nút tăng âm lượng và giảm âm lượng đó pro.chắc pro mới xài lần đầu cái dòng Nseries này quá

natta

mình dùng Hello Ox1.04 nhưng vẫn không hack được N78.xin giúp mình.

Kojiro

Super V.I.P
mình dùng Hello Ox1.04 nhưng vẫn không hack được N78.xin giúp mình.

N78 dùng 1.03 hack được mà bạn, mà theo mình biết chỉ fw 20, 21 hình như chưa, bạn thử test với file installserver_1.1 thử xem sao? Chủ yếu là phải cài được HelloOX.

cobolboy88

mình đang sài n78 fw20 ! mấy bác cho lời khuyên có nên up lên fw21 ko :( ! đọc cả topic lun mà thấy up lên fw21 cũng y chang fw20....phân vân quá ==''

natta

Mình xài N78 firmware 21.002.Mình đã hack bằng tất cả các cách có trong diễn đàn,vẫn không được.Kể cả dùng Hello ox1.04 + installserver_1.1. Mình đã cài được Hello ox , vào rompatcher apply installserver.rmp.Xong tất cả nhưng truy cập bằng Xplore vẫn không vào được sys và privite.

Status
Không mở trả lời sau này.