• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

natta

Cho mình hỏi thêm nếu không hack được thì không cài được Vietmap đúng không các pro?

giadaiminh

Posted via Mobile Devicecac pro oi!minh xai N78.truy cap wifi vao theme de down it ve xai nhung k thay hien hinh len de bit theme nao dep ma down.minh thu dung N82 cua thang ban thi hien hinh .co phai n78 la nhu zay k cac pro

kingofsea

Posted via Mobile Devicecac pro oi!minh xai N78.truy cap wifi vao theme de down it ve xai nhung k thay hien hinh len de bit theme nao dep ma down.minh thu dung N82 cua thang ban thi hien hinh .co phai n78 la nhu zay k cac pro

Tui cũng ko bít , theme thì cứ lên pdaviet mà lấy cho mau :D

@longannd : làm vậy thì mất sạch , chủ yếu pác kia hỏi là xóa bớt thui .

luanmax2

N78 có thể chơi hết các game N-gage FULL được k?Có người nói là không chơi hết Full được.Mình thich game RESIDENT nhưng không full được.Dù đã làm hết cách.Các bạn nào chơi được thì cho mình cái hướng dẫn nha.Các Game đã mất chữ Trial.

dinokoi

Em cũng mới tậu em N78 cũng cài theme vô máy em muốn xóa mấy cái mà làm theo hướng dẫn trên đây làm hổng được , tìm trong thẻ nhớ cũng hổng thấy gì luôn. Còn chụp ảnh xong muốn chuyển qua thẻ nhớ cũng hổng thấy nó chuyển qua thẻ nhớ luôn. Em gà lắm xin mấy bác chỉ giùm em với

ongmhoang

Bạn vào Tool >settings>general>Personalisation>Standby mode>Stand by theme>Basic.

Trời đó là bỏ hết các ứng dụng tắt để lại mỗi hình nền mà bạn:(? Có ai biết bỏ bớt không? Chỉ mình với cám ơn nhiều:)

GER2407

Trời đó là bỏ hết các ứng dụng tắt để lại mỗi hình nền mà bạn:(? Có ai biết bỏ bớt không? Chỉ mình với cám ơn nhiều:)

Chỉ có thể thay đổi đc các menu trên cùng thôi còn các cái ở dưới thì ko thay đổi đc đâu..Muốn thay ở trên bác vào: Settings -> General -> Personalisation -> Standby mode -> Shortcuts ->: Chọn menu cần thay đổi. đầu tiên là phím trái rồi phím phải và các menu tương ứng có 6 cái ở trên đó..Bác thay đổi sao cho phù hợp với bác thôi.

kingofsea

Chỉ có thể thay đổi đc các menu trên cùng thôi còn các cái ở dưới thì ko thay đổi đc đâu..Muốn thay ở trên bác vào: Settings -> General -> Personalisation -> Standby mode -> Shortcuts ->: Chọn menu cần thay đổi. đầu tiên là phím trái rồi phím phải và các menu tương ứng có 6 cái ở trên đó..Bác thay đổi sao cho phù hợp với bác thôi.

Xài patch trong ROMpatcher bỏ dc mấy dòng ngang luôn , dĩ nhiên mình tự chọn bỏ dòng nào nhá :D

GER2407

Xài patch trong ROMpatcher bỏ dc mấy dòng ngang luôn , dĩ nhiên mình tự chọn bỏ dòng nào nhá :D

Bác hướng dẫn kỹ hơn đc ko tôi ko biết cái này...Thế có thể thay đổi đc chúng ko hay chỉ làm mất đc thôi? Thanks bác trước.

metalica

Mình xài N78 firmware 21.002.Mình đã hack bằng tất cả các cách có trong diễn đàn,vẫn không được.Kể cả dùng Hello ox1.04 + installserver_1.1. Mình đã cài được Hello ox , vào rompatcher apply installserver.rmp.Xong tất cả nhưng truy cập bằng Xplore vẫn không vào được sys và privite.

thử đủ cách vẫn k hack được ver 21. cài Hello ox xong vào c\sys\bin chẳng thấy file installserver đâu cả, xài Drakkarious 3.01 thì cài được file installserver vào c\sys\bin đàng hoàng nhưng chắc do file không phù hợp nên cũng không cài được phần mềm unsign. cuối cùng thì đành chịu, sign mấy cái soft cần thiết cài vào đỡ vậy :(( chờ mod Koj xem coi còn cách nào k...:(:)(:)((

metalica

Mình xài N78 firmware 21.002.Mình đã hack bằng tất cả các cách có trong diễn đàn,vẫn không được.Kể cả dùng Hello ox1.04 + installserver_1.1. Mình đã cài được Hello ox , vào rompatcher apply installserver.rmp.Xong tất cả nhưng truy cập bằng Xplore vẫn không vào được sys và privite.

Hello ox 1.04 thằng tiến....

sao vậy nhỉ, sao có người nói hack N78 v21 ok, có người lại bảo là không. Mình đã cố hack vẫn không được, vậy có bạn nào thực sự hack được v21 thì chia sẽ cách làm cho a e biết với nhe...=D>

metalica

Hack n78 bạn dùng hellox 1.02 là ổn nhất , sau khi cài xong và chạy hellox sẽ có thêm pm rompatcher trong máy , copy installserver.rmp ở dưới vào thư mục patch trong thẻ nhớ rồi vào rompatcher apply nó là xong
Để có phần n-gage thì bạn vào trang n-gage.com down n-gage app về cài vào là có

bạn có thể nói rõ hơn được không, bạn hack được ver nào vậy? có phải ver 21 không, cái file bạn đính kèm là bạn lấy ở đâu ra vậy? chính xác là bạn đã sử dụng hellox 1.02 thay vì 1.03 để hack ver 21 sao? :-?:-?:-?

demo_13

bạn có thể nói rõ hơn được không, bạn hack được ver nào vậy? có phải ver 21 không, cái file bạn đính kèm là bạn lấy ở đâu ra vậy? chính xác là bạn đã sử dụng hellox 1.02 thay vì 1.03 để hack ver 21 sao? :-?:-?:-?
đúng vậy , mình dùng helloox 1.02 hack thành công con n78 v21.002 của mình

luanmax2

Mấy bạn dùng N78 thì lấy HelloOX 1.02 đó.chứ 1.03 không xài được đâu.Còn file intallserver phải là của N78.Và open4all.Bỏ vào Patches 2 tập tin này trong ô E:\ rồi cài RomP Aply 2 file la ok.

luanmax2

Có ai biết cách làm Full Game N-gage trên N78 không.Mình làm đủ cách rồi.Game đã mất chữ Trial vào chơi lại hỏi Lince.Pó tay luôn.Làm các cách trên diễn đàn hết rồi.Bản N-gage mới nhất luôn.Path mới nhất luon.Crack mới nhất luôn.

DuyNguyen

có ai biết cách khắc phục cái này ko chỉ mình với. MÁy mình tự nhiên nó xuất hiện cái biểu tượng có tin nhắn (hình bao thư) trên màn hình và nhấp nháy liên tục mặc dù ko hề có tin nhắn. Mình đã check hết rồi mà vẫn ko làm sao để nó hết xuất hiện cái biểu tượng đó, kể cả hard format, thậm chí update firmware mới luôn mà khi khởi động lại máy vẫn cứ hiện lên cái biểu tượng nhấp nháy này. Có ai biết làm sao để nó biến mất đi ko chứ nhìn nhức mắt quá !! Help me !!

vuvantuan59

Có ai biết cách làm Full Game N-gage trên N78 không.Mình làm đủ cách rồi.Game đã mất chữ Trial vào chơi lại hỏi Lince.Pó tay luôn.Làm các cách trên diễn đàn hết rồi.Bản N-gage mới nhất luôn.Path mới nhất luon.Crack mới nhất luôn.
dòng PF2 Nó vậy đấy ! Tình trạng chung bạn ạ
đành phải đợi thôi !
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.