• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

giadaiminh

các pro ơi!cái N78 của mình đó. Khi cài 1 số theme hay bị giựt giựt ngoài màn hình chính lắm, k đứng yên màn hình đc. Chỉ bị giựt khi nào trong phần cài đặt mà để chế độ chờ là thanh biểu tượng ngang đó, còn cơ bản và thanh biểu tượng dọc thì ko sao but như vậy thì ko đẹp màn hình cho lắm. Có pro nào bị như tui chưa? cái đó là bị gì vậy?

luanmax2

có ai biết cách khắc phục cái này ko chỉ mình với. MÁy mình tự nhiên nó xuất hiện cái biểu tượng có tin nhắn (hình bao thư) trên màn hình và nhấp nháy liên tục mặc dù ko hề có tin nhắn. Mình đã check hết rồi mà vẫn ko làm sao để nó hết xuất hiện cái biểu tượng đó, kể cả hard format, thậm chí update firmware mới luôn mà khi khởi động lại máy vẫn cứ hiện lên cái biểu tượng nhấp nháy này. Có ai biết làm sao để nó biến mất đi ko chứ nhìn nhức mắt quá !! Help me !!

Tin nhắn trong SIM bị đầy đó.Bạn xóa tin nhắn trong SIM đi

luanmax2

các pro ơi!cái N78 của mình đó. Khi cài 1 số theme hay bị giựt giựt ngoài màn hình chính lắm, k đứng yên màn hình đc. Chỉ bị giựt khi nào trong phần cài đặt mà để chế độ chờ là thanh biểu tượng ngang đó, còn cơ bản và thanh biểu tượng dọc thì ko sao but như vậy thì ko đẹp màn hình cho lắm. Có pro nào bị như tui chưa? cái đó là bị gì vậy?

Do bạn cài Themes động đó bạn.Bạn cài themes nào không động đó.Hoặc tắt hết icon ngoài màn hình.Để trống hoàn toàn.Thì nó sẽ bình thường.

giadaiminh

mình không có cài theme động, theme bình thường ah,tắt hết icon thì mình còn hỏi các pro làm gì.

vuvantuan59

Thêm này chắc lỗi rồi !bạn thử cài theme khác xem sao !
Posted via Mobile Device

ongmhoang

Xài patch trong ROMpatcher bỏ dc mấy dòng ngang luôn , dĩ nhiên mình tự chọn bỏ dòng nào nhá :D

BÁC ƠI CÓ THỂ CHỈ CHI TIẾT ĐƯỢC KHÔNG? Vào ROMpatcher mà không tìm thấy mục nào để tủy chỉnh Standby cả????? Có ai biết không chỉ mình với!!!!:(:)(:)((

kingofsea

BÁC ƠI CÓ THỂ CHỈ CHI TIẾT ĐƯỢC KHÔNG? Vào ROMpatcher mà không tìm thấy mục nào để tủy chỉnh Standby cả????? Có ai biết không chỉ mình với!!!!:(:)(:)((

Mã:
http://lagenda4046s603rd.blogspot.com/2009/05/patches-for-rompatcher.html

Vào đây đọc đi chú ợ :D 1 đống patch luôn

GER2407

Help...

Có ai cài đc X-plore full ko vậy? và cài bản bao nhiều thế? tôi cài mà ko đc..

vuvantuan59

Có ai cài đc X-plore full ko vậy? và cài bản bao nhiều thế? tôi cài mà ko đc..

Bản full chỉ có 1.22 đổ lại là full !còn bản 1.3 , 1.31 thì phải mua không thì giống mình chịu khó đợi 3s đi đâu mà vội !
Posted via Mobile Device

hungdttatca

mấy cái ROMpatcher là gì vậy các pro?tui cũng chưa rành về mấy cái này lắm.pro nào bít chỉ rõ hơn dùm ko?Vào xem trang web của kingofsea giới thiệu thấy toàn tiếng anh ko ah, không hiểu gì hết

longannd

Hix, bị lỗi nút zoom rồi, không thể nào zoom được nữa. Có ai biết cách khắc phục chỉ mình với.

GER2407

Hix, bị lỗi nút zoom rồi, không thể nào zoom được nữa. Có ai biết cách khắc phục chỉ mình với.

Câu này đã có nhiều người hỏi rồi...lần sau trước khỉ đặt câu hỏi bạn hãy tìm thì sẽ có kết quả nhanh hơn đấy.
Bạn chuyển chế độ lưu ảnh vào máy rồi khởi động lại là đc.

TruongHan

Super V.I.P
mấy cái ROMpatcher là gì vậy các pro?tui cũng chưa rành về mấy cái này lắm.pro nào bít chỉ rõ hơn dùm ko?Vào xem trang web của kingofsea giới thiệu thấy toàn tiếng anh ko ah, không hiểu gì hết

Tìm hiểu chi sâu xa vậy bạn,chỉ cần biết muốn hackphone thì nhất thiết phải cài ROMpatcher :D
ROMpatcher do một hacker người Nga tên Zorn viết ra,nó như 1 miếng vá trong ROM vậy.Sẽ bỏ qua quá trình kiểm tra chứng chỉ của Symbian,tạo 1 đường dẫn đến ổ E:\Patch,trong này sẽ chứa các mã code là Installserver.rmp

kingofsea

Tìm hiểu chi sâu xa vậy bạn,chỉ cần biết muốn hackphone thì nhất thiết phải cài ROMpatcher :D
ROMpatcher do một hacker người Nga tên Zorn viết ra,nó như 1 miếng vá trong ROM vậy.Sẽ bỏ qua quá trình kiểm tra chứng chỉ của Symbian,tạo 1 đường dẫn đến ổ E:\Patch,trong này sẽ chứa các mã code là Installserver.rmp

Các tập lệnh trong mỗi file rmp sẽ làm những nhiệm vụ mà trong phần hướng dẫn có ghi , và phần hướng dẫn đó nó ở trong cái link của tui đưa luôn , chịu khó đọc Eng đi chú ợ :p

anewcomer

Các bạn ơi, tôi định mua N78, thấy cái GPS hay. Nhưng ra hỏi The gioi di dong thì nghe nhân viên nói chỉ xài được ở TP.HCM (?). GPS dùng sóng vệ tinh, đâu phụ thuộc nơi nào phải k? mà N78 xài A-GPS,thấy trog sách hướng dẫn down về nói là nó kết nối với 1 server nào đó để nhận tín hiêu vê tinh, và không kết nối với dữ liệu GPS bằng wifi (?) Nếu xài GPS trực tiếp từ vệ tinh, hay A-GPS qua GPRS thì có trả tiền không? Còn Nokia map được cài sẵn trên n78 để làm gì nếu k có sóng GPS?
Nghe nói N78 khó cài đặt phần mềm (k bản quyền),phải vậy k? :((
Bạn nào rành GPS trên N78 xin chỉ giùm, cám ơn nhiều.

giadaiminh

lúc trước cái N78 của tui vào n-gage chơi ngon lắm, tự nhiên bữa nay vào chơi lại thì nó đòi hỏi phải kết nối.hix.khi tui kết nối wifi đc rùi thì nó báo là ko tìm thấy ổ đĩa mới. Sau đó tui nhấn nút hủy thì nó báo là lỗi hệ thống.hix thế là ko chơi game đc nữa.Như zậy là bị gì vậy các pro?giờ phải làm thế nào mới chơi đc?máy tui hack ok rùi.thanks các pro trươc nha

giadaiminh

cái N78 có pm xoay ngang màn hình ko vậy?pro nào có xài ngon chia sẻ cho tui với nha!thanks

vuvantuan59

Các bạn ơi, tôi định mua N78, thấy cái GPS hay. Nhưng ra hỏi The gioi di dong thì nghe nhân viên nói chỉ xài được ở TP.HCM (?). GPS dùng sóng vệ tinh, đâu phụ thuộc nơi nào phải k? mà N78 xài A-GPS,thấy trog sách hướng dẫn down về nói là nó kết nối với 1 server nào đó để nhận tín hiêu vê tinh, và không kết nối với dữ liệu GPS bằng wifi (?) Nếu xài GPS trực tiếp từ vệ tinh, hay A-GPS qua GPRS thì có trả tiền không? Còn Nokia map được cài sẵn trên n78 để làm gì nếu k có sóng GPS?
Nghe nói N78 khó cài đặt phần mềm (k bản quyền),phải vậy k? :((
Bạn nào rành GPS trên N78 xin chỉ giùm, cám ơn nhiều.

GPS Thì ở đâu cũng vậy bạn thích dùng qua Agps hay gps thì cũng vậy nếu qua agps thì nó nhanh hơn thôi do bạn cài đặt nếu dùng qua AGPS thì có phải trả tiền và tính theo kb (mỗi lần 5kb là cùng )
còn nokiamap thì ít người dùng toàn dùng googlemap thôi (xem được cả nhà bạn từ trên cao nếu ở nội thành)
còn phần mền ***** thì cài rất rễ chỉ cần hack or sign là cài được hết ! Đặc biệt là VIETMAP dẫn đường quá đỉnh !
Posted via Mobile Device

anewcomer

GPS Thì ở đâu cũng vậy bạn thích dùng qua Agps hay gps thì cũng vậy nếu qua agps thì nó nhanh hơn thôi do bạn cài đặt nếu dùng qua AGPS thì có phải trả tiền và tính theo kb (mỗi lần 5kb là cùng )
còn nokiamap thì ít người dùng toàn dùng googlemap thôi (xem được cả nhà bạn từ trên cao nếu ở nội thành)
còn phần mền ***** thì cài rất rễ chỉ cần hack or sign là cài được hết ! Đặc biệt là VIETMAP dẫn đường quá đỉnh !
Posted via Mobile Device

Vậy là N78 sử dụng được chức năng dẫn đường ở VN? Bạn nói rõ hơn về GPS/ A-GPS trên N78 giùm được k? N78 có cả 2 hay chỉ có A-GPS?lần đầu sử dụng hình như phải tạo thông số phải k, mình ra tiệm thử thì thấy nó đòi kết nối GPRS tùm lum!:-/
Thanks a lot!

Status
Không mở trả lời sau này.