• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

vuvantuan59

Vậy là N78 sử dụng được chức năng dẫn đường ở VN? Bạn nói rõ hơn về GPS/ A-GPS trên N78 giùm được k? N78 có cả 2 hay chỉ có A-GPS?lần đầu sử dụng hình như phải tạo thông số phải k, mình ra tiệm thử thì thấy nó đòi kết nối GPRS tùm lum!:-/
Thanks a lot!

Không cần gì hết ! N78 có cả 2 ! Cứ thế dùng tự nhiên thôi .Nếu bạn không thích AGPS thì vào công cụ vào kết nối vào dữ liệu GPS tùy chọn ,chọn thiết lập định vị bỏ dấu tích ở mạng cơ sở là được !
Posted via Mobile Device

ngoctrai2005

Mình mới mua N78. Không biết làm cách nào để mở một thư mục nhạc trên thẻ nhớ ? và thẻ nhớ mình chép rất nhiều bài hát, nhưng trong list DS bài hát của máy nghe nhạc thì lại ko thấy. Mình chọn mục "cập nhật thư viện" thì nó cứ đứng yên "0 item". Có bạn nào biết chỉ giúp mình với !
Thanks !!!

GER2407

Mình mới mua N78. Không biết làm cách nào để mở một thư mục nhạc trên thẻ nhớ ? và thẻ nhớ mình chép rất nhiều bài hát, nhưng trong list DS bài hát của máy nghe nhạc thì lại ko thấy. Mình chọn mục "cập nhật thư viện" thì nó cứ đứng yên "0 item". Có bạn nào biết chỉ giúp mình với !
Thanks !!!

Chương trình nghe nhạc mạc định của máy ko có chức năng mở 1 thư mục đâu..nó tự tìm tất cả các định dạng nhạc mà máy chơi đc. bạn cập nhật thư viện lại đi...để một lúc cho nó quét rồi khác thấy...

ngoctrai2005

Mình đã cho cập nhật thư viện và để nó chạy cả ngày luôn mà nó vẫn báo "Đang làm mới - Đã thêm: 0" hoài àh. Nhưng nếu mình trực tiếp vào thẻ nhớ để nghe thì nghe dc những bài ko dc cập nhật, nhưng chỉ nghe dc từng bài. Bạn biết có cách nào add nó vào lít nhạc chỉ giúp mình với !
Thanks !!!

GER2407

Mình đã cho cập nhật thư viện và để nó chạy cả ngày luôn mà nó vẫn báo "Đang làm mới - Đã thêm: 0" hoài àh. Nhưng nếu mình trực tiếp vào thẻ nhớ để nghe thì nghe dc những bài ko dc cập nhật, nhưng chỉ nghe dc từng bài. Bạn biết có cách nào add nó vào lít nhạc chỉ giúp mình với !
Thanks !!!

Bạn thử tháo thẻ nhớ ra rồi vào lại xem sao...ko đc thử khởi động lại máy nữa...chứ cái chương trình mạc định của máy này thì nó chả tha bài nào đâu..cứ miễn là nhạc nó add hết vào mà...đôi lúc ghét ko chịu đc.

mdapro

Thanks !!!

ko phải vào danh sách bài hát mà bạn phải vào tất cả bài hát mới thấy bạn ạ .

ngoctrai2005

Thẻ nhớ mình chép 133 bài MP3, nhưng trong mục "tất cả các bài hát" chỉ hiển thị có 69 bài (nó đã tính luôn cả các file am thanh trong máy). Mình cũng đã thử tháo thẻ nhớ, khởi động lại, nâng cấp phần mềm Version 21.002 mới nhất (10/03/2009)... nó vẫn vậy. Hic hic...

giadaiminh

pro này giống tui nè.máy tui cũng bị cả tuần nay rùi,định hỏi mà quên mất.máy của tui vào tất cả bài hát thì ko có bài nào lun(pro có đc 69 bài là ngon hơn tui rùi).tui cập nhật thư viện cũng ko đc,tình trạng giống pro lun.Vào danh sách bài hát thì chỉ vào đc folder "english" mình tự tạo là có bài hát thui,còn 2 folder Digital và Simple(chứa nhạc mp3) của máy thì ko có bài nào cả.
=>Bác nào bít rõ bệnh chỉ dùm em với nha!thanks các bác trước

giadaiminh

lúc trước cái N78 của tui vào n-gage chơi ngon lắm, tự nhiên bữa nay vào chơi lại thì nó đòi hỏi phải kết nối.hix.khi tui kết nối wifi đc rùi thì nó báo là ko tìm thấy ổ đĩa mới. Sau đó tui nhấn nút hủy thì nó báo là lỗi hệ thống.hix thế là ko chơi game đc nữa.Như zậy là bị gì vậy các pro?giờ phải làm thế nào mới chơi đc?máy tui hack ok rùi.thanks các pro trươc nha

luanmax2

Các bạn muốn nghe các bài theo list thì các bạn nên định dạng các bài nhạc theo Album hoặc theo Artis (ca sĩ).Bạn chọn các bài hát thích nhất click chuột phải chọn propeties-chọn thẽ Sumary-rồi chọn Advance...rồi đặt tên trong Album hoặc Artis các bài hát hay hoặc ca sỹ .v..v...Tất cả các bước đều làm trong COMPUTER hết)....rồi các bạn vào trong dt chọn theo các tên đó.Các bài hát sẽ hiện ra theo đúng như zậy.Mình cũng làm như vậy...nghe nhạc nó logic hơn...chỉ góp ý kiến...các bạn muốn làm thì làm...không thì nghe các bài hát lộn xì phèo cũng được...:))

mrdragon88

Các bạn muốn nghe các bài theo list thì các bạn nên định dạng các bài nhạc theo Album hoặc theo Artis (ca sĩ).Bạn chọn các bài hát thích nhất click chuột phải chọn propeties-chọn thẽ Sumary-rồi chọn Advance...rồi đặt tên trong Album hoặc Artis các bài hát hay hoặc ca sỹ .v..v...Tất cả các bước đều làm trong COMPUTER hết)....rồi các bạn vào trong dt chọn theo các tên đó.Các bài hát sẽ hiện ra theo đúng như zậy.Mình cũng làm như vậy...nghe nhạc nó logic hơn...chỉ góp ý kiến...các bạn muốn làm thì làm...không thì nghe các bài hát lộn xì phèo cũng được...:))

chỉnh sumary thì làm trên điện thoại cũng được mà.All songs/options/song detail/ rồi chỉnh theo ý mình thui:D
còn việc ko load hết bài hát là do lỗi corrupt library khi ta rút điện thoại khỏi PC mà ko ngắt kết nối hoặc bị hở cáp khi đang copy nhạc, hoặc bạn có thói quen xóa nhạc và rename bài hát bằng các trình quản lý file như X-plore,muốn load hết ko còn cách nào khác là phải format cả máy và thẻ.Mình đấ bị mấy lần rồi:|
Để ko bị lỗi này nữa thì ta nên ngắt kết nối với PC rồi mới được rút cáp ra, và xóa nhạc thì phải dùng trình nghe nhạc để xóa, ko được xóa bằng phần mềm khác
Đó là mấy kinh nghiệm của mình, có gì sai sót mong các bạn thông cảm :D

vuvantuan59

Lâu rồi không đề cập cho mình hỏi có bạn nào chơi '' Full '' được game Ngage chưa ?
Oải vấn đề này quá chắc phải đổi máy !
Posted via Mobile Device

ngoctrai2005

Định vị GPS cho Vietmap ???

Máy mình cài và crack vietmap rồi. Trong phương pháp định vị, mình chọn hết, chỉ bỏ "bluetooth GPS" là ko check thôi. Nhưng sao khi vào vietmap nó cứ báo "đang định vị" hoài. Vào "dẫn đường" thì nó hiện "? ko bắt dc tín hiệu GPS". Mình thử nhiều nơi, trong nhà lẫn ngoài trời đều ko dc. Xin các bạn chỉ giúp !
Thanks!!!

longangel7

help me!!!

hix có ai ở Hà Nội giúp em với. Cái N78 của em dở chứng cư nhận tin nhắn tư tổng đài nhủ 191,333,+82690228 ... là bị đứng máy,khởi động lại luôn.

longangel7

Kasperskype 7

ọc tình hình là em đã tìm ra nguyên nhân rùi .tại cai kapersky 7 đó mọi người tránh nhé .gỡ cài là mấy tin nhắn đó lai. nhận ngon lành. bản firm 21.002 nay chán thật .thỉnh thoảng nghe nhạc lâu bị treo máy.camera zoom lúc được lúc không :((... không biết mọi người có bị giống em không?

qqqqqaaaaa9112

Chỉ giúp em cách up FW và hack N78

em mới mua con n78 thấy mấy anh cứ nói up FW thì máy nhanh hơn nhưng mà em dốt đặc điện tử đọc bài mấy anh viết ma chả hỉu j cả
anh nào dùng n78 rồi thì chỉ em cách up FW với cả hack phone để cài game n-gage nhé
em cảm ơn lắm lắm
bản FW của em là 21.002 hay sao ý

longangel7

firm của bạn là firm mới nhất rồi đó. chưa up được nhé. con vụ hack phone thi mình chưa biết hinh như firm này chưa hack đựoc. mong các pro giúp đỡ

ongmhoang

ọc tình hình là em đã tìm ra nguyên nhân rùi .tại cai kapersky 7 đó mọi người tránh nhé .gỡ cài là mấy tin nhắn đó lai. nhận ngon lành. bản firm 21.002 nay chán thật .thỉnh thoảng nghe nhạc lâu bị treo máy.camera zoom lúc được lúc không :((... không biết mọi người có bị giống em không?
Chuẩn tôi cũng bị giống y bạn zoom đã kém rồi con lúc được lúc không!!! Không hiểu có phải do máy giảm giá mạnh nên máy cũng kém chất lượng đi không nhỉ????:-?

luanmax2

Xin thông báo....N78 không chơi được N-gage Full đâu.Cài chi mất công.
N78 là điện thoại giá thành rẽ.Có bộ nhớ RAM.Chỉ thích hợp cho ứng dụng.Chơi game bấm khó thấy mồ.Không chơi được đâu.

hoanglobuoc

Tiểu đệ mới cắn con hàng này xong.Nhưng tiểu đệ hoàn toàn chẳng biết j về một số ứng dung của nó WF thi ok nhưng con các phần khác thì tiểu đệ chịu.Tiểu đệ chẳng biết j luôn.Nếu có vị huynh đài nào biết mong chỉ giáo dùm tiểu đệ.pm cho đệ YH:hoanglobuoc .
Tiếu đệ có đọc các bài viết nhưng chẳng hiểu phải cài đặt từ đâu va như thế nào nữa.Nếu đc sự giúp đỡ của các huynh đệ tiểu đệ vô cùng cảm kich

Status
Không mở trả lời sau này.