• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

hboy

Pin thường của N78 đã có dung lượng 1200mA chỉ xếp sau e71 thôi, không trâu cũng bò rùi, nếu muốn bạn có thể mua thêm 1 cục dư phòng ,nên mua pin 9 hãng tốt hơn, hoặc là “độ“ pin

luckyboy89

mình đang định mua n78 nhưng mà vẫn hơi thắc mắc về tốc độ sử dụng thực tế của máy,mong các bạn chi dùm.đó là khi máy chạy đa nhiệm,vừa lướt web,vừa nghe nhạc,vưa chát và dùng thêm cả kapersky quét virut khi lướt web thì có bị giật ko?

kingofsea

mình đang định mua n78 nhưng mà vẫn hơi thắc mắc về tốc độ sử dụng thực tế của máy,mong các bạn chi dùm.đó là khi máy chạy đa nhiệm,vừa lướt web,vừa nghe nhạc,vưa chát và dùng thêm cả kapersky quét virut khi lướt web thì có bị giật ko?

Máy chạy rất chậm, thua xa cả 5700XM, xét tốc độ xử lý thôi, RAM thì dĩ nhiên hơn 5700XM rồi :D

abc3012

Cho mình hỏi máy N78 của mình là hàng xách tay thì có đem lên Nokia Care sửa đc ko? Mình ko dám sửa ngoài vì bệnh khá nặng sợ ko sửa đc(hỏng loa ngoài phía trên, tấm kính bảo vệ màn hình bị vỡ)
Ko thì có ai biết ở Đà Nẵng có chỗ nào sửa uy tín giới thiệu giúp mình với nha
Mà tấm kính bảo vệ màn hình thì mình có thể thay riêng đc ko hay là phải thay luôn vỏ? Rất mong đc các bro giải đáp

adware

Máy chạy rất chậm, thua xa cả 5700XM, xét tốc độ xử lý thôi, RAM thì dĩ nhiên hơn 5700XM rồi :D

Vấn đề quan trong là giá tiền và tính năng . Một chiếc điện thoại đa tính năng như N78 cùng với giá khá rẻ ( có thể nói là rẻ trong số các điện thoại nokia đa tính năng ) thì đáng để quan tâm lắm chứ . Nói chung lại là phải biết quyết định chứ nếu so sánh hoài thì rốt cục củng chẳng lựa được chiếc điện thoại nào cả :D

kingofsea

Vấn đề quan trong là giá tiền và tính năng . Một chiếc điện thoại đa tính năng như N78 cùng với giá khá rẻ ( có thể nói là rẻ trong số các điện thoại nokia đa tính năng ) thì đáng để quan tâm lắm chứ . Nói chung lại là phải biết quyết định chứ nếu so sánh hoài thì rốt cục củng chẳng lựa được chiếc điện thoại nào cả :D

Và vấn đề là chú trên hỏi tốc độ sử dụng thực tế :-?

levietcuong08

Bản 30 giao diện đẹp nhưng hình như có lỗi, lúc tua nhanh wa mấy tin nhắn thì tí là đứng 1 tí.

gioantoni

Mình đang xài N78 đây,nói chung là rất tốt,mình đã xài N95, N81 2G, 5800, N73, N80, N93i, N71,mỗi máy có một cái hay riêng nhưng mình vẫn rất thích xài N78,gọn nhẹ, dễ sử dụng, tốc độ khá nhanh - theo mình là vậy vì trước khi dùng N78 mình dùng N95 rồi 5800 nên khó có thể so sánh chính xác nhưng theo mình là nhanh và chấp nhận được (máy mình dùng thẻ 8G),lướt web tốt tuy màn hình hơi bé xíu hehe,tốc độ download nhanh - tuy không bằng 5800, không bị full memory như N80, N93i. Nghe nhạc thì loa ngoài không hay bằng 5800 nhưng khi nghe bằng tai nghe thì rất tốt, âm thanh rõ ràng. Phiên bản 30.011 nếu bạn để tiếng Việt thì sẽ có sẵn âm lịch như 5800. Chỉ có nhược điểm là màn hình không được lớn lắm - nhưng cũng bằng N82 hehe, phần mềm hơi khó cài đặt xíu do là ft2 mà,hack phát là ô khê thôi - hack tốt kaka, không có cảm ứng chuyển động nhưng bù lại có phím Navi, phím nghe gọi hơi khó dùng tí, dùng lâu sẽ quen thôi :). Bạn tham khảo đi nhé, theo mình với giá tiền như N78 thì quá là tốt rồi haha. Hồi trước cũng đắn đo giữa N78 với N82 nhưng dùng rồi thì thấy thích nên không đổi N82 nữa hí hí

levietcuong08

Với giá thấp như vầy thì n78 là sự lựa chọn tốt nhất cho a e nào không phải là đại gia. N78 còn đẹp nữa chứ.

adware

nên nhớ là lúc mới ra n78 rẻ hơn n82 có 500k thôi . Nhưng giờ giá đã giảm nhiều rồi . Một chiếc điện thoại đầy đủ tính năng và mức giá hấp dẫn thì đáng quan tâm lắm chứ
Posted via Mobile Device

kenny8969

Mới sắm 1 em ở Nguyễn Kim, mà sao sài bao da có nam châm lúc đầu ko bị mà bây giờ được 2 tuần máy móc từ bao da ra nó nóng ấm ấm kì quá! Có a em nào bị zị ko? Khi để ngoài tắt máy khởi ộng lại thì máy mát bình thường..?? Mấy dòng Nokia trước mình cũng sài bao da có nam châm ko có bị tình trạng này.

dkdk

có ai cài dc vietmap cho n78 fw3.011 ko vậy, e có hỏi bên topic Vietmap rùi nhưng thấy bên đây đông người nên hỏi coi ai cài dc ko,khi cài xong, nhấp vào biểu tượng Vietmap nó xuất hiện thông báo "Vui lòng chờ khỏi tạo dữ liệu cho lần dùng đầu tiên" dc ko tới 3 giây thì mất luôn,

kingofsea

có ai cài dc vietmap cho n78 fw3.011 ko vậy, e có hỏi bên topic Vietmap rùi nhưng thấy bên đây đông người nên hỏi coi ai cài dc ko,khi cài xong, nhấp vào biểu tượng Vietmap nó xuất hiện thông báo "Vui lòng chờ khỏi tạo dữ liệu cho lần dùng đầu tiên" dc ko tới 3 giây thì mất luôn,

Tui xài ngon, có copy thư mục database của vietmap vào ổ E chưa ?

Status
Không mở trả lời sau này.