• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

levietcuong08

A e cho mình hỏi tí. Hình nhu fw 30 nó có vấn đề. Mình mà tua nhanh qua mấy tn thì nó lâu lâu lại giật 1 cái. Có ai bị giống mình k!!?

prado7

máy mình không bị thế, fw30 chạy nuột nà lắm, bạn thử check lại máy xem sao, format chẳng hạn :)

nguyenphung1205

em mới vào diễn đàn mong các bác giúp đỡ. các bác cho em hỏi file cer va sign là sao vậy? cảm ơn các bác nhiều ạ!

nguyenphung1205

em cũng đã đọc được chút ít rồi, nhưng vẫn thấy mơ hồ lắm! mong các bác giúp đỡ em với. hồi đó giờ em đã từng xài qua n70, n73, giờ thì n78 nhưng em vẫn chưa thể hiểu rõ được cer va sign. mong được giúp đỡ, em cảm ơn nhiều ạ!:((

THCN

em cũng đã đọc được chút ít rồi, nhưng vẫn thấy mơ hồ lắm! mong các bác giúp đỡ em với. hồi đó giờ em đã từng xài qua n70, n73, giờ thì n78 nhưng em vẫn chưa thể hiểu rõ được cer va sign. mong được giúp đỡ, em cảm ơn nhiều ạ!:((

Tình hình là thế này nói đơn giản cho bạn hiểu!
Máy mua về sẽ bị giới hạn khi cài đặt các phần mềm do chứng chỉ bảo vệ.
Muốn cài được nhiều phần mềm thì phải hack phone!
Muốn hack phone thì bạn cần phải cài ứng dụng để hack (Ví dụ như HeloOX chẳng hạn).
Muốn cài được ứng dụng để hack phone thì phải sign ứng dụng đó để cài vào máy.
Muốn sign ứng dụng thì phải cài chương trình sign ứng dụng trên PC và phải có file cer để thực hiện các thao tác sign ứng dụng!

alieng

sao con N78 của em tự nhiên bị hư chức năng nhắn tin, nó ko lưu được những tin nhắn mình đã gửi đi, ai bik cách khăc phục ko chỉ em với, hu hu hu
em đang dùng FW 30

levietcuong08

Ac. Đó gọi là hư đó hả!!? Tại bạn nghịch máy đó. Ah, nhớ chỉnh số tn lưu lun.

adware

A e cho mình hỏi tí. Hình nhu fw 30 nó có vấn đề. Mình mà tua nhanh qua mấy tn thì nó lâu lâu lại giật 1 cái. Có ai bị giống mình k!!?

Mình củng đang bị như thế . Nhưng thỉnh thoảng thôi . Chỉ khi nào chạy đa nhiệm nó mới bị còn chỉ tua qua mục tin nhắn thì có sao đâu ?

hathao_sl

có bạn nào khi dùng Fw 30 thấy lỗi ở múi giờ trong đồng hồ ko? mình ko thể chỉnh được. khi mình chọn giờ việt nam thì giờ ở Anh luôn chỉ luôn luôn hơn giờ VN có 1 tiếng . trong khi đó giờ thái lan và giờ Anh vẫn chênh nhau là 7 tiếng . ko tài nào chỉnh giờ VN thành GMT +7 được cứ GMT + 0 là sao?

levietcuong08

chắc bản này bị lỗi phần đó bạn ui. tui cũng bị nữa nè. thui kệ, để múi giờ của Băng Cốc lun di.

bó tay bản này. Nó có lỗi. hic. sao lúc nào up fw được cái này thì mất cái kia ko hà. bùn.

Last edited by a moderator:

nbnbnb2112

Mình dùng N78,cài X-Plore 1.22,mình xem trên mạng thì con này chip 393Mhz nhưng khi vào "Device info" trong X-Plore thì nó ghi là CPU Speed 192Mhz,liệu có phải máy mình đã bị thay tháo gì không? Mong mọi người chỉ giúp!

motsinhvien

làm sao để N78 ko load nhạc chuông và các hình ảnh của chương trình theme mà chỉ load nhạc và các hình mình muốn load vậy các bác? thanks

levietcuong08

vụ 192mhz đó là máy nào cũng thế cả không phải mình máy của cậu không đâu. mình nhớ có thấy câu hỏi này rồi.

kingofsea

Mình dùng N78,cài X-Plore 1.22,mình xem trên mạng thì con này chip 393Mhz nhưng khi vào "Device info" trong X-Plore thì nó ghi là CPU Speed 192Mhz,liệu có phải máy mình đã bị thay tháo gì không? Mong mọi người chỉ giúp!

X-plore,Jbtaskman đều báo 192MHz, thông tin từ gsmarena thì N78 cpu là ARM11 369MHz, xài soft phone info thì báo đúng như vậy :-/ Lên trang j` coi benchmark thì lại thấy N78 xài ARM9 :| Và rốt cuộc là N78 cùi bép ;;)

adware

mac cuoi wa =)) cai n82 gia tren troi di so voi n78 gia duoi dat

Thử đi hỏi những ai đã mua cái N78 từ FW 12.xx thì bik . lúc đó N78 có giá gần bằng N82 đấy nhé ( chắc là do máy này rù quá nên bị rớt giá thảm hại )

Status
Không mở trả lời sau này.