• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N80

nguyenva

Em là một newbie chả là em có một chú N80 các a ạ. em chưa bao h update hay làm j với nó cả, nay em thấy các a các bác nói về update fireware cho Máy điện thoại, em thấy hay quá nhưng trường hợp cái máy N80 cuả em, em thấy ít quá, có a có bác nào giỏi về vấn đề này hãy hướng dẫn tận tình cho em ạ, em hứa sau khi làm được em sẽ cầu cho người ấy có người yêu đẹp như thúy kiều.

Kojiro

Super V.I.P
Em là một newbie chả là em có một chú N80 các a ạ. em chưa bao h update hay làm j với nó cả, nay em thấy các a các bác nói về update fireware cho Máy điện thoại, em thấy hay quá nhưng trường hợp cái máy N80 cuả em, em thấy ít quá, có a có bác nào giỏi về vấn đề này hãy hướng dẫn tận tình cho em ạ, em hứa sau khi làm được em sẽ cầu cho người ấy có người yêu đẹp như thúy kiều.

Giúp đỡ không cần bạn hứa luôn :) Update fw là việc rất đơn giản, điều kiện để thực hiện là bạn cần có cáp kết nối, pin đầy, mạng Internet ổn định và quan trọng là phải gan :) Hướng dẫn chi tiết update fw tại đây. Bạn đọc kỹ và làm theo là ok.

nguyenva

em cám ơn a nhiều, nhưng a ơi còn một vấn đề em gặp phải là sau khi em cài cái nokia update vào rồi nhưng nó báo không kết nối được internet a ạ, nó báo cái firewall cần 2 cái file j đó a ạ, a júp em nghen, còn một vấn đề nữa N80 mà em xài cáp DKU -2 để update được không a.

Kojiro

Super V.I.P
em cám ơn a nhiều, nhưng a ơi còn một vấn đề em gặp phải là sau khi em cài cái nokia update vào rồi nhưng nó báo không kết nối được internet a ạ, nó báo cái firewall cần 2 cái file j đó a ạ, a júp em nghen, còn một vấn đề nữa N80 mà em xài cáp DKU -2 để update được không a.

Nó mà hiện lên cái bàng đại loại tường lửa chặn là tiêu, mình không biết cách khắc phục cái đó, gặp đó là mình chuyển sang PC khác. Còn cap thì máy và PC nhận nhau qua cap nào thì mình dùng cap đó, cap chặt tí, đừng lỏng lẻo, rất nguy hiểm.

nguyenva

dạ em cám ơn a nhiều, cái lỗi tường lửa đó không biết có a nào xử lý được không nữa, em đã dùng đủ mọi cách kể cả cài lại win ồi mà đâu vẫn hoàn đấy, không bít cái này do moderm hay pc a nhỉ?.à a ơi cái N80 của em cài font tiếng việt có được không a?

Kojiro

Super V.I.P
dạ em cám ơn a nhiều, cái lỗi tường lửa đó không biết có a nào xử lý được không nữa, em đã dùng đủ mọi cách kể cả cài lại win ồi mà đâu vẫn hoàn đấy, không bít cái này do moderm hay pc a nhỉ?.à a ơi cái N80 của em cài font tiếng việt có được không a?

Cái tường lưu mình có thử chỉnh mà không xong, mà lại không thể biết win nó khống chế chỗ nào :(

N80 cài font tiếng Việt để đọc văn bản ok còn fw thì vẫn tiếng Anh nhé!

maiyeuminhem2811

bạn hardreset lại xem do WIFI của máy này là đời đầu nên dễ bị lỗi WIFI bạn thử HR lại nếu đc thanks mình 1 phát chúc vui

Em Rất Gà - Xin Chỉ Bảo Em về N80

Tình hình là em cũng đang xài 1 em N80 :D đã tự Up lên bản V 5.0719.0.2 ( em bữa đó rất liều ) . Nhưng giờ em đang mún nhượng máy lại cho mama em nên cần làm bản TV
- Em mún là Cả Máy là Ngôn Ngữ Tiếng Việt (chứ ko phải Font TV )
- Em mún lướt Web ko bị Full Memory
==> Em chỉ mún giải quyết 2 vấn đề đó . Mong Ace tận tình chỉ giúp .

Tình hình là em cũng đang xài 1 em N80 :D đã tự Up lên bản V 5.0719.0.2 ( em bữa đó rất liều ) . Nhưng giờ em đang mún nhượng máy lại cho mama em nên cần làm bản TV
- Em mún là Cả Máy là Ngôn Ngữ Tiếng Việt (chứ ko phải Font TV )
- Em mún lướt Web ko bị Full Memory
==> Em chỉ mún giải quyết 2 vấn đề đó . Mong Ace tận tình chỉ giúp .

Đổi code sang code có TV rồi chạy lại FW.
Vấn đề thứ 2 thì hơi rắc rối vì phải hack phone và nó liên quan cả đến cách sử dụng cài đặt phần mềm của mình nữa:D
Có ở HN thì qua tui làm 1 lượt giá rẻ bất ngờ:D
0912927227

Đổi code sang code có TV rồi chạy lại FW.
Vấn đề thứ 2 thì hơi rắc rối vì phải hack phone và nó liên quan cả đến cách sử dụng cài đặt phần mềm của mình nữa:D
Có ở HN thì qua tui làm 1 lượt giá rẻ bất ngờ:D
0912927227
chỉ em bác chỉ cho trót ! thật ra em cũng ko bít gì cà . Mong bác làm 1 bài đầy đỉ giúp đỡ Newbie

chỉ em bác chỉ cho trót ! thật ra em cũng ko bít gì cà . Mong bác làm 1 bài đầy đỉ giúp đỡ Newbie

Mình nêu rõ vấn đề rồi mà. Bạn chỉ cần tìm trong diễn đàn những topic có liên quan đọc theo đó là làm được. Newbie mà ko chịu tìm tòi tự làm thì bao giờ mới hết newbie:-??

tuanninh123

Kết nối wifi cho N80,bác nào biết giúp e với

E có con N80 nhưng e đã thử kết nối wiffi nhiều lần rồi nhưng vẫn chưa đc?Có bác nào biết thì giúp e với!thank so much.

BuuPhucCT

Well-Known Member
E có con N80 nhưng e đã thử kết nối wiffi nhiều lần rồi nhưng vẫn chưa đc?Có bác nào biết thì giúp e với!thank so much.

Bạn phải nói rõ tình trạng như thế nào? Nó báo lỗi thế nào thì anh em mới giúp được.

tuanninh123

Bác có thể chỉ dẫn từ đầu cho e cách cài đặt ko,em làm theo mấy cách chỉ dẫn trên mạng nhưng ko đc.Thì mình vào phần Services sau đó đánh tên trang web vào phần Bookmark rồi
chọn goto-->Search For WLAN nó hiện ra No Lan Network found nhưng rỗ ràng là chỗ đó có wifi mà.Bác xem giúp e với.thank bác nhé.

tuanninh123

Bác nào có biết phần mềm ebook tự dưng ko đọc đc ko,e cài đi cài lại cũng ko đc,trả hiểu sao nữa.

Chỉnh sửa cuối:

donguyenhuan

Bác có thể chỉ dẫn từ đầu cho e cách cài đặt ko,em làm theo mấy cách chỉ dẫn trên mạng nhưng ko đc.Thì mình vào phần Services sau đó đánh tên trang web vào phần Bookmark rồi
chọn goto-->Search For WLAN nó hiện ra No Lan Network found nhưng rỗ ràng là chỗ đó có wifi mà.Bác xem giúp e với.thank bác nhé.
Bạn tắt WLAN wizard off rồi tìm lại thử xem. Bạn vào Tools\Connective\Conn.Manager\Avaiable WLAN xem có chính xác có wifi hay không là biết

liveforrock2000

Nhờ giúp đỡ cách gỡ bỏ chương trình chống trộm

Tình hình là em mua lai con N80 về dùng, hình như người chủ cũ đã cài chương trình chống trộm cho máy vì thỉnh thoảng máy báo là "có gởi tin nhắn gì gì đó - em không nhớ rõ lắm", ai biết cách gỡ chương trình này thì chỉ giúp em với!

phamtuantb

N80 Cần giúp đỡ

tôi đang sử dụng v5.0725.0.1 dùng J.A.F theo hướng dẫn của Kojiro để hạ xuống v5.719.0.2 đến lúc khởi động lại máy thì nó báo lỗi không khởi động lại được bây giờ không bật máy lên được chỉ thấy chữ nokia mờ mờ rồi tắt hẳn có cao nhân nào biết xin chỉ giúp