• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

DevilReload

Trước hết cho mình xin lỗi vì đã lập ra 1 topic riêng này.Mình chỉ muốn hỏi là máy N81 mình mới mua dùng HĐH gì vậy,sao các file *.sis hồi trc mình cài đc vào N70,giờ chẳng cài đc vào N81 gì cả.Bạn nào bít làm thế nào để cài đặt được chương trình vào N81 hoặc tìm ứng dụng cho N81 ở topic nào(chả bít nó là HĐH gì mà tìm) thì giúp mình với nhé.Hix,mình ko rành về di động lắm,mong mọi ng hướng dẫn tỉ mỉ & đừng chửi mình.Cám ơn rất nhiều ạ

hung66000

con N81 này chạy HDH Symbian OS 9.2, Series 60 v3.1 UI Bạn có thể tìm CT cho nó ở chuyên đề :SOFT CHO S60 3rd SYMBIAN OS9.1 - Cập nhật ở ngay phía trên ý

ThAngNgO_

N70 cua bạn là sài S60 thường,bạn có thể chọn các soft trong SOFT CHO S60 3rd SYMBIAN OS9.1 để cài vào máy nha.chúc vui

Gozilla85

Bổ sung thêm là 1 số soft đòi hỏi phải signed mới cài vào được nhé :D

anhtun81

mình cũng xài con N81 giống của bạn đó! thật ra cũng nhiều cái mình cũng không biết lắm! có anh chị nào biết Phần Mềm bản đồ không thì share cho em voi nhé! cai bản đồ mặc định trong máy xài không thích vì nó không có tuyến phố mà chỉ có quốc lộ của 1 thủ đô nào đó thôi! anh em nào biết chỉ giáo cho em với nhé!

hongnhattam

Bác nào biết chi giúp mìn với,hic... Khi gởi 1 đoạn phim avi qua máy bằng Bluetooth nó năm trong inbox minh muốn lưu và duy chuyển nó vào thư mục khác mà ko được. Bạn nào biết chỉ giúp mình với, Thanks!!!!!!!

hungO2nokia

Bác nào biết chi giúp mìn với,hic... Khi gởi 1 đoạn phim avi qua máy bằng Bluetooth nó năm trong inbox minh muốn lưu và duy chuyển nó vào thư mục khác mà ko được. Bạn nào biết chỉ giúp mình với, Thanks!!!!!!!

dùng chương trình active file vào inbox rồi copy qua ổ E mục video là ok nhé

hongnhattam

chương trình active file là chương trình nào vậy bạn? Bạn cho mình xin CT đó được ko bạn. Cám ơn bạn nhiều!!!!

ThAngNgO_

bổ xung thêm là : xplorer thì bạn vào soft rùi bấm số 4 là sẽ thấy các file trong inbox nha,khi cop thì tầm 3 4 cái 1 thui nha,nhìu và nặng wa máy ngủ luôn thì lại phải khởi động lại đó :D

gale_vn

N81 Mình sử dụng Fring 3.24.16 để gọi skype (gọi được 1 thời gian nhưng sau vài hôm gọi nửa ko đươc) mình định hard reset máy và cài lại (ko biết phím)
1/. Cho mình xin phím nóng hard reset N81
2/. Có phần mềm nào hay hơn Fring (gọi skype)

Xin các bạn giúp đỡ, mình cám ơn rất nhiều !!!

hongnhattam

Thanks!!! Bạn cho mình hoi thêm cái nầy nưa nha, Sao giờ mình sing CT ko được nữa mình có phải đăng ký lại ko? Nếu đăng ký lại bạn có thể đăng ký dùm mình ko? Số sê-ri 356995010085992. Cám ơn Bạn rất nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
Thanks!!! Bạn cho mình hoi thêm cái nầy nưa nha, Sao giờ mình sing CT ko được nữa mình có phải đăng ký lại ko? Nếu đăng ký lại bạn có thể đăng ký dùm mình ko? Số sê-ri 356995010085992. Cám ơn Bạn rất nhiều.

Ý bạn là sao :-? Mình cũng ko hiểu rõ lắm. Nếu bạn có file cer rồi thì cứ dùng file đó mà sign các chương trình bạn cần dùng. Còn nếu chưa có hay muốn nhờ các mem khác tạo file cer hay sign chương trình thì mới bạn vào đây nhé -> http://pdaviet.net/showthread.php?t=18588

Thân!

hongnhattam

Mình đã có file cer nhưng lúc trước mình sing được con bi giờ sing ko được nữa, ý mình hỏi la file cer có hết hạn ko đó.

ThAngNgO_

Mình đã có file cer nhưng lúc trước mình sing được con bi giờ sing ko được nữa, ý mình hỏi la file cer có hết hạn ko đó.

file đó sài cho đến muôn đời luôn đó bạn,bạn sign lại xem có nhầm pass gì ko nha,chỉ cần 1 file cer cho 1 máy thui :D

Kojiro

Super V.I.P
file đó sài cho đến muôn đời luôn đó bạn,bạn sign lại xem có nhầm pass gì ko nha,chỉ cần 1 file cer cho 1 máy thui :D

File cer hiện giờ chỉ có thời hạn 3 năm kể từ ngày tạo thôi bạn à! Ko muôn đời đâu!

ThAngNgO_

File cer hiện giờ chỉ có thời hạn 3 năm kể từ ngày tạo thôi bạn à! Ko muôn đời đâu!

ý,mới sài đc hơn 1 năm chưa thấy gì,hóa ra là vậy , 3 năm thì cũng còn dài các bác nhể >:)

lbxminh

Thảo luận sử dụng N81

Chào các bạn tôi đang sử dụng máy nokia N81. Tôi gặp trường hợp sau xin chia xẻ cùng các bạn, nếu biết cách giải quyết phiền bạn hướng dẫn giúp tôi, đa tạ.

Khi tôi cắm cáp USB nối với PC có nhiều chế độ kết nối trong đó có chế độ PCsuit và Data transfer.

Tôi chọn PCsuite và cài đặt các phần mềm từ máy tính lên điện thoại.

Sau đó tôi kết nối lại và chọn chế độ Data transfer thì máy điện thoại báo "không thể kích hoạt chế độ truyền dữ liệu bộ nhớ card đang được sử dụng cho một phần mềm ứng dụng"? Và tôi không thể chép các file cần thiết vào thẻ nhớ của máy điện thoại nữa.

Có bạn nào gặp trường hợp này chưa? biết cách sửa không? chỉ giúp tôi, xin cảm ơn.

Status
Không mở trả lời sau này.