• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

toan1101

em mới mua N82

mò cái GPS cả ngày đêm mà ko bít xài như thế nào ?

anh nào đã sử dụng hay bít ,rành về GPS N82 thì chỉ em với

làm sao nhận đc vị trí của mình và hướng dẫn đường đến vị trí khác

em cám ơn nhiêu

@ MOD : em sử dụng chức năng tìm kiếm mà ko đc , nên mới mở topic , nếu có trùng thì xin các anh xóa, và bỏ qua cho em. cám ơn

DEVIL_BESIDE_YOU

ko bik n82 có tiếng viêt ko????chứ N95 thì nó có mục chon vị trí đó ...bạn vào mục đó và chọn vị trí hiện thời nó sẽ cho bạn biệt hiện tại bạn ở đâu ...còn muốn xem dẫn đường thì bạn phải tải bản đồ gôgle về cài,hay là navfone thì có bản đồ saigòn và hanội ..........mà xài làm gì bạn ơi ............chán thầy mồ...sống nó bắt chập chờn lấm

ThAngNgO_

bạn sài NAV nha,cái này bạn phải đứng ngoài đường mới bắt đc 5 vệ tinh,trời mưa cũng khó bắt lắm đó bạn.khi bắt đc GPS thì sẽ auto hiện chỗ của bạn đứng ( nếu bạn o HN hoăc HCM ặc ặc ) :D

DEVIL_BESIDE_YOU

nếu bắt vệ tinh thì bt mình bắt được đến 7 tín hiệu lận đó,mà gps thì chỉ cần bắt được 4 vệ tinh là ok ...hiện tất cả có 22 vệ tinh bay vòng quanh trái đât do mỹ phóng lên,nhưng chỉ dùng 20 cái còn 2 cái đễ dành ah????heheheh...tín hiệu GPS thì iu câu nơi của bạn bắt được ít nhất 4 vệ tinh ...mà vn mình trời đẹp bắt được đến 7 cái nên xài gps vô tư,có 1 số người ko bik vẫn nghĩ là GPS chĩ đễ chơi chứ ko dùng được ở vn ..đó là sai lầm ...nhưng mà GPS dùng chop dt thì nói thật chĩ đễ chơi chứ chẳng được ích lợi gì .............hehehehe...vào bản đồ gôgle giùm lên xem đồi núi chập chùng khè thiên hạ là chính ...hihihi

ThAngNgO_

ô sao máy N95 thấy có 5 vạch nhỉ,hay N82 có đến 7vach heng,để mai check lại coi sao :(

DEVIL_BESIDE_YOU

đâu ..........n95 đó chứ ....tui đâu có N82 nên chẳng bik ...hehehe ....khi bạn dò tín hiệu vệ tinh nó báo là bắt được 7 vệ tinh mà ..........thêm cái tầng số gì đó nhẩy tứ tung chẳng bik

toan1101

sao em đứng ở đâu chọn "bạn đang ở đâu ?" mà cũng báo đang ở Hùng Vương hết vậy ? chán ghê

DEVIL_BESIDE_YOU

sao em đứng ở đâu chọn "bạn đang ở đâu ?" mà cũng báo đang ở Hùng Vương hết vậy ? chán ghê

ac...thì bạn chọn hùng vương làm cột mốc rồi ...bạn muốn nó là chỗ khác thì bạn đến chỗ khác rồi vào tiềm cột mốc mới ......thế là ok=))=))=))=))

DEVIL_BESIDE_YOU

chả biết ...mà đâu ...cái vạch chạy lung tung là tính hiệu đang nhận thôi mà bác ....còn vệ tinh là nó báo máy bác đang nhận được mấy vệ tinh mà .....

DEVIL_BESIDE_YOU

tính hiệu vệ tinh thì mỗi lúc mỗi nơi,mỗi thời điễm nó phải khác chứ ...chỗ nào sống mạnh thì bắt được nhìu vệ tinh ....sống íu thì ít ...mỗi cái chuyện lúc nào bác cũng bắt được 5 cái cột là hiễu cái đó ko phải 5 vệ tinh rồi ............hihihi

nickyviet

Làm sao mở đèn Flash Xenon của N82 làm đèn PIN?

Làm sao mở đèn flash xenon của N82 làm đèn pin hen, đã cài và xài thử thằng Spot On, nhưng nó chỉ sáng đối với thằng flash LED thui, còn thằng N82 nó chỉ sáng cái đèn đỏ, hix hix...:-?:-??

ThAngNgO_

cái màn mình của nó cũng đủ soi rùi mà bạn,cài làm chi cho oải máy hihihi :p

ThAngNgO_

ý mình là đủ soi chứ đâu so sánh :p.xenon mà còn có cái hơn nữa thì chắc hỏng mắt quá :D

Status
Không mở trả lời sau này.