• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N85 !!

bệnh kinh niên của N85 rồi bạn ơi :)) Format lại máy cũng ko hết đâu,mang ra Care nhờ người ta xem giúp đi,nếu Flash lại mà vẫn bị thì chỉ con cách thay main thôi,nếu bạn mua hàng công ty thì được thay main miễn phí đó ;)

Đấy có thể là lỗi FW đó, N95 hồi trước tui cũng bị thế nhưng up lên V30 là ổn. N85 vừa có fw mới đó, hum mùng 4 tháng 12 thì phải:)

lamnt0702

Đấy có thể là lỗi FW đó, N95 hồi trước tui cũng bị thế nhưng up lên V30 là ổn. N85 vừa có fw mới đó, hum mùng 4 tháng 12 thì phải:)

Tại lần trước có bác NguyenPa dùng N85 bị bệnh này,format với Flash các kiểu ko được,cuối cùng lên Care thì người ta cho thay main,thay xong về hình như là dung ngon lành cành đào :D

se77en86

mình mới tậu con n85, nhưng không update dược new firmware mới, làm theo hướng dẫn của nokia luôn, với lại cho mình hỏi có bạn nào xài N85, chế độ rung của nó mạnh không và khi rung có phát ra âm thanh rè rè rè không. xin được giúp đỡ. thanks.:((

Zenki

Super V.I.P
mình mới tậu con n85, nhưng không update dược new firmware mới, làm theo hướng dẫn của nokia luôn, với lại cho mình hỏi có bạn nào xài N85, chế độ rung của nó mạnh không và khi rung có phát ra âm thanh rè rè rè không. xin được giúp đỡ. thanks.:((
Bạn làm theo hướng dẫn vậy đến chỗ nào là không được. Bạn có thểm tham khảo thêm Topic dưới nhé

http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242

se77en86

mình lam đến bước update rồi. update xong rồi nó kiu la phần mềm không thích hợp, mình cài NSU của n85 luôn.ko hỉu nó bị gì nữa.

buidoi8x_tommy

n85 rung mạnh , nhưng vì thế mà khi rung phát ra tiếng rè rè , nói chung là cũng đc , nhưng bị lỗi hay tự reset máy .

se77en86

n85 rung mạnh , nhưng vì thế mà khi rung phát ra tiếng rè rè , nói chung là cũng đc , nhưng bị lỗi hay tự reset máy .

nghe tiếng rung giống như máy bị rơ ah. máy nào cũng vậy hay sao vậy bạn, mình không có máy để so sánh.

lamnt0702

nghe tiếng rung giống như máy bị rơ ah. máy nào cũng vậy hay sao vậy bạn, mình không có máy để so sánh.

Ko đến nỗi như vậy đâu,mà N82 làm gì mà rung mạnh lắm,mình thấy chỉ ngang N95 8gb hoặc hơn 1 chút là cung,vẫn êm và ngon lắm :p

taiphong

thảo luận về N85

Các bác cho em hỏi chút, N85 sử dụng hệ điều hành S60 V3 OS9.3 đúng k vậy? Vậy có thể cài các ứng dụng của OS9.1 và 9.2 k vậy? Một vấn đề nữa là N85 có hack phone được k vậy? Vì N82 V30 vẫn chưa hack được, thế nên em đang phân vân có nên mua N85 k.
Thanks các pác!

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi chút, N85 sử dụng hệ điều hành S60 V3 OS9.3 đúng k vậy? Vậy có thể cài các ứng dụng của OS9.1 và 9.2 k vậy? Một vấn đề nữa là N85 có hack phone được k vậy? Vì N82 V30 vẫn chưa hack được, thế nên em đang phân vân có nên mua N85 k.
Thanks các pác!
Có thể cài hết đa số PM của S60v3 không phân biệt OS1, 2 hay 3 :D

Hack phone thì vẫn chưa được nhưng có thể xin file .cert để cài PM

N85 mình cũng đang ngắm, có lẽ là mai mua nhưng mà hơi buồn vì chất lượng của máy. Vỏ ngoài ọp ẹp, phím thì dễ bung ra lắm.
Lang thang mãi tự dưng tìm được cách khắc phục tạm thời cho cái slide của nó, thử trên máy thằng bạn thấy cũng ổn post lên cho anh em. Xem video clip nhá, ko hiểu đâu thì mình chỉ thêm.

http://de.youtube.com/watch?v=-P2SpV3J7tc

kianh88

em cũng đang xài n85 mà ko bị j` cả máy xài rất bình thường có điều em ko làm sao cài cái j` vào máy dc cả..em ko biết sign với cer là sao ..các pro chỉ em với dc ko?hùi trớơc xài con n81-8g hack dc ..mà nó cứ bị lỗi lung tung ko à..xài chán lắm ...em thấy cái dong 3rd này xài chán wá xài máy dòng cũ chức năng ko nhiêù nhưng dẽ làm chủ..thích làm j` cũng dc..jó mua con n85 này xong cài smartmovie đẻ coi phim cũng chả dc..pro nào júp em với nha ..đang chán lắm..thất vọng sau khi mua..

gannine

có bác nào dùng N85 cài được xplore 1.22 của bạn dung1291985 không ?chỉ mình với, mình đã làm như hướng dẫn vẫn bị hết hạn 8-|

nicknguyen1980

Cách mod camera cho n85 chụp đẹp hơn

Đầu tiên mình xin nói rõ là cách này là mình chỉ sưu tầm dc trên trang wep nước ngoài rồi up lên cho mọi người nghiên cứu
Anh em nào đã thử xong thì nhớ thông báo kết quả lên cho mọi người biết nhé
Chỉ có 3 bước đơn giản,nên làm dễ dàng và rất nhanh lả xong ngay
Chúc mọi người thành công tốt đẹp !

++Bước 1 :
Copy z:\private\10202BE9\10282EDC.txt sang c:\private\10202BE9
++Bước 2 :
dùng pm quản lí Edit file 10282EDC.txt tìm đến dòng này

0x3001A string "QualitySetLevel=306,ImageFileMimeType=image/jpeg,ImageWidth=2592,ImageHeight=1944,ImageFileExt ension=.jpg,ImageEncoderUID=0x00000000,Compression Quality=85,EstimatedSize=650000,CameraDisplayId=2, CamcorderVisible=350" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

*và thay đổi thành dòng như sau:

0x3001A string "QualitySetLevel=306,ImageFileMimeType=image/jpeg,ImageWidth=2592,ImageHeight=1944,ImageFileExt ension=.jpg,ImageEncoderUID=0x00000000,Compression Quality=100,EstimatedSize=890000,CameraDisplayId=2 ,CamcorderVisible=350" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

++Bước 3 :
khởi động lại máy và xem kết quả =D>

Hình ảnh bây giờ sẽ là 900KB thay vì 600KB như lúc trước và file JPEG cũng ít bị nén nên do đó làm cho chất lượng hình ảnh tốt hơn trước
Tác giả đã thử với tất cả các messing khác params như là QualitySetLevel, ImageHeight, imagewidth, ImageEncoderUID, CamcorderVisible,nhưng không thể tạo ra sự khác biệt nào trong kích thước tập tin hình ảnh.

Ngoài ra ,tác giả đã cố gắng thay đổi VideoBitRate từ 4000000 thành 6000000 nhưng cũng không tạo ra dc sự khác biệt nào cả. Có thể 4MB / S là mức giới hạn cao nhất khi ghi video trên N85?

Tác giả ghi là đã có người text thành công trên N79 rồi

vnpt1706

cách làm này hơi giống với sony p990 chủ yếu chỉnh sửa thông số file .txt (sony có nhiều cách mod camera).Còn nokia thì hơi mới à!
Bạn có test thử và so sánh kết quả chưa?.Mình nghĩ bạn nên post 1 vài tấm hình lúc chưa mod và khi mod xong để so sánh .

q630666

Bạn test cho N95 của bạn chưa cho a e biết đi?

Chỉnh sửa cuối:

hilaryteri

Hic, trên N82 không kiếm thấy file 10282EDC.txt mà chỉ có file 10282DFC.txt thui! Làm sao đây!