• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

anhnhat

[ CẦN GIÚP ĐỠ ] N86 FW 30.009 đã hack nhưng cài phần mềm báo lỗi chứng chỉ

N86 FW 30.009 của em đã hack nhưng cài phần mềm báo lỗi chứng chỉ. Máy đã cài Rom Patcher lite và cũng đã vào được C://sys/bin

Các bác giúp em với ... em cảm ơn nhiều nhiều

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
N86 FW 30.009 của em đã hack nhưng cài phần mềm báo lỗi chứng chỉ. Máy đã cài Rom Patcher lite và cũng đã vào được C://sys/bin

Các bác giúp em với ... em cảm ơn nhiều nhiều

Phần mềm nào cũng báo vậy hả bạn? Bạn đã aply cái Open4All chưa? Và thử copy 1 file nào đó trong ổ C xem có được không.

MinhThang

Manager
mình đã bật hết trong Rom Patcher rồi, phần mềm nào cũng bị vậy cả

Bạn kiểm tra lại, nếu đã Hack thành công thì không có báo lỗi chứng chỉ đâu nhé.
Fomat máy và Hack lại đi bạn.

shine89

Các bác cho em hỏi 2 vấn đề
1 : Làm cách nào để reset Lock Code cho máy về 12345 vì em quên mã hiện tại rồi
2 : Cái FM tranmister lúc dùng được lúc không cái này khác phục thế nào được
Cảm ơn các bác

duylinh27884

Moderator
Các bác cho em hỏi 2 vấn đề
1 : Làm cách nào để reset Lock Code cho máy về 12345 vì em quên mã hiện tại rồi
2 : Cái FM tranmister lúc dùng được lúc không cái này khác phục thế nào được
Cảm ơn các bác

Bạn dùng JAF để flash lại máy sẽ trở về mã mặc định,chi tiết có thể qua xem bài này .Còn cái FM tranmister bạn nói chắc ko khắc phục đc

shine89

N86

N86 của em phím âm lương khó bấm quá.Có cách nào khắc phục được không các bác

duylinh27884

Moderator

Bị lỗi gì về phần mềm thì có thể tự khắc phục đc còn phím bấm thì thuộc về phần cứng rồi ko tự khắc phục đc đâu bạn ơi!

MinhThang

Manager

Nếu mở máy được bạn có thể mở và làm vệ sinh tại các tiếp điểm của phím đó xem sao?

ngoctrien

Member
Tm cch kh69c ph63c ch63p 57nh n86

Xin cho a,e,mnh dng N86 m61t time th th59y my bo ch63p 57nh b67 l69i 04j kh67j 0461g l55j my 04t,nh06g mnh kh00j ph63c nhj67u m k dc.mog a,e pjt jp 0469 v63j thank nhju!

MinhThang

Manager
Xin ch��o a,e,m��nh d��ng N86 m�6�1t time th�� th�5�9y m��y b��o ch�6�3p �5�7nh b�6�7 l�6�9i �0�4��j kh�6�7j �0�4�6�1g l�5�5j m��y �0�4t,nh�0�6g m��nh kh�0�0j ph�6�3c nhj�6�7u m�� k dc.mog a,e pjt j��p �0�4�6�9 v�6�3j thank nhju!

Bạn dùng Font gì mà lỗi vậy? Sao đọc được chứ?

ngoctrien

Member
Em cũng k biết nữa.dùng fone changet nên bị vậy,máy N86 của e dùng bình thường thì tự nhiên camera chính k chụp dc máy báo xảy ra lỗi ngoài ý muốn khởi động lại đthoại.nhưng e khởi động lại rất nhiều lần mà k dc.cac a,e có ai biết giúp e với!thank nhiều!?,!

ngoctrien

Member
Bạn dùng Font gì mà lỗi vậy? Sao đọc được chứ?

vấn đề này khó wá sao mà k ai tl dc vậy chắc là phải bó tay em N86 này rồi.nản wuá các a,e ah!pv dạo này ít wuan tâm tới symbyan rồi!

duylinh27884

Moderator
Máy bỗg nhiên lỗi camera vậy có thể là do bị lỗi phần mềm phát sinh trog lúc sử dụg,bạn thử format lại máy thử xem khắc phục đc ko.sẵn format lại máy thì cài lại fontRouterMan rồi tìm font khác thay.

ngoctrien

Member
Máy bỗg nhiên lỗi camera vậy có thể là do bị lỗi phần mềm phát sinh trog lúc sử dụg,bạn thử format lại máy thử xem khắc phục đc ko.sẵn format lại máy thì cài lại fontRouterMan rồi tìm font khác thay.

hixhix minh thử rất nhiều cách mà không đc fomat nhiều lần mà chẳng ăn thua gì vẫn trơ nguyên hay có khi do hack fone nix len khi khôi phục lại nó mới bị vậy cũng nên !

MinhThang

Manager
hixhix minh thử rất nhiều cách mà không đc fomat nhiều lần mà chẳng ăn thua gì vẫn trơ nguyên hay có khi do hack fone nix len khi khôi phục lại nó mới bị vậy cũng nên !

Hack phone không ảnh hưởng gì đến máy cả, nếu không lỗi phần mềm thì lỗi phần cứng đó bạn.

trung_son_1

máy mình bị mất nút điều hướng, mặt trc bị nứt, nắp pin nứt. bro nào có xác n86 màu đen thì nhượng lại cho mình với, hay bit chỗ nào bán vỏ n86 chỉ giúp mình. thanks ae, mình ở tphcm

duylinh27884

Moderator
máy mình bị mất nút điều hướng, mặt trc bị nứt, nắp pin nứt. bro nào có xác n86 màu đen thì nhượng lại cho mình với, hay bit chỗ nào bán vỏ n86 chỉ giúp mình. thanks ae, mình ở tphcm

ở Tphcm thử chạy qua bên trung tâm 24h ở 3/2 thử xem có ko bạn

trung_son_1

mình dc cho máy n86 nhưng e nó bị sụt nguồn đột ngột,còn 3 vạch pin gọi 1 cuộc báo pin yếu (tháo pin ra gắn lại thì còn 3 vạch pin) có bro nào bị giống vậy k? cục pin zin theo máy thì bị phù nên mình tưởng do pin ai dè mua cục pin linh kiện xài thì cũng bị y vậy. các bro có cao kiến gì xin chỉ giúp.

p/s: mà sao con n86 mau hết pin kinh, mình xạc đầy mở youtube nghe nhạc thì dc khỏang 1g30 thì hết pin:|