• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

Ducvabi

up lên vesion mới 11.043 sẽ khắc phục dc -> nhưng chưa có TV :D
Ơ, vừa ra đã có FW mới rồi ah? Bác cho hỏi FW mới có khắc phục được cái chương trình xem ảnh như dở hơi của nó ko?

nguyenpa

Super V.I.P
Cai chương trình xem ảnh vẫn chậm như rùa :D, muốn xem nhanh bạn phải chon side show đó :D

Mr_Tommy

Túm gọn lại 1 câu là muốn mua n86 ở Hà nội thì mua ở đâu là hàng xịn đc ah. Mà hàng xịn hình như ko có tiếng việt đúng ko ah :-??. À cho e hỏi thế n86 thuộc dòng 0s91 v3 ah :-??

AndyCuong

Supper Moderators
Túm gọn lại 1 câu là muốn mua n86 ở Hà nội thì mua ở đâu là hàng xịn đc ah. Mà hàng xịn hình như ko có tiếng việt đúng ko ah :-??. À cho e hỏi thế n86 thuộc dòng 0s91 v3 ah :-??

bạn ở hà nội muốn mua hàng xịn thì ra nokia care mua nhé ! N86 có tiếng việt mà bạn . N86 thuộc về S6v3.2

levietcuong08

Sắp tới mình muốn mua n86. Nhưng mà đắt wá nên mún mua đồ cũ. Mấy bạn thấy có nên k? Mua thì giá cỡ bao nhjêu là vừa? Mua ở đâu thế? Giúp dùm mình. Thank.

Ducvabi

N97 bị lỗi nắp camera nên khi trượt ra trượt vào bị xước camera, các bro biết chưa? Theo thông tin bên sohoa thì kiểu nắp này cũng được áp dụng cho N86. Thảo nào con N86 của em có 2 vết xước nhỏ cạnh ống kính, mình cứ ngỡ là ko sao, ai dè lỗi thiết kế của nó. Ui mẹ ơi

minhvtv1

N97 bị lỗi nắp camera nên khi trượt ra trượt vào bị xước camera, các bro biết chưa? Theo thông tin bên sohoa thì kiểu nắp này cũng được áp dụng cho N86. Thảo nào con N86 của em có 2 vết xước nhỏ cạnh ống kính, mình cứ ngỡ là ko sao, ai dè lỗi thiết kế của nó. Ui mẹ ơi

Đúng là có vụ này thật nhưng máy e xước 1 vạch ở phía trên thôi. Nhưng mà cũng không sao vì nó chỉ cạnh ống kính thôi. May quá. :D

nguyenpa

Super V.I.P
đúng rồi, đợi chứng nào em nó hư hao cài gì rồi bảo hành 1 lượt luôn, chứ làm bây giờ nó mất giá lắm :D

nguyenpa

Super V.I.P
sao khi xem xét lại ông kính camera thấy, ở phần giữ chỗ nắp trượt có phầm lõm vào -> suy ra, nếu ống kính camera có trầy do bụi dính vào khi trượt sẽ ít trầy phần giữ (chỗ mắt camera) mà chỉ trầy xung quanh :). Ko ảnh hưởng đến ảnh chụp :D

Ducvabi

không chỉ thế đâu, cơ cấu trượt của N86 còn làm xước cả phần dưới các phím bấm. Cái này hơi khó nhìn, để ý kĩ sẽ thấy. Mà không hiểu bác nguyênpa thấy sao chứ con camera của em xước hơi ác. Để chút ăn xong em chụp cả vết xước ở camera và bàn phím cho các bác xem.

hnyu

mình cũng bi như thế nữa,xước 2 viền camera do trượt.chán thật

sao mình down video trên youtube về hok coi đc,dùng video convert master định dạng MPEG4 320x240,30 fps vẫn koi hok đc,hok pik nó định dạng nào nữa
:|

Last edited by a moderator:

Mr_Tommy

anh e nào cho biết firmware mới nhất của n86 là gì và giúp e nâng cấp nó lên bản mới với :(