• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

hungbli

Trời làm cái đó làm gì cho mất công. Làm cách này nè:

Kết nối PC suit.

Cài app_trk_2_8_6 dành cho OS9.2.

Vào cái TRK đó chọn connect thành usb rồi ấn vào connect. Để yên cái đó.

Chạy cái secman.exe trên PC rồi cứ ấn next đến khi nào finish thì thôi.

Lúc này trên máy có cái secman, vào secman rồi mở hai dòng đầu ra là truy cập folder ẩn được.

Chép file installsever dành cho 9.2 vào thư mục C:/sys/bin là cài phần mèm thoải mái.

Những cái trên đều đã được up lên trong những topic hướgn dẫn sign. Bạn tìm mà down về:|

máy hack xong rồi nhưng chỉ thấy c:/sys chứ ko có c:/sys/bin đâu mà chép :(

MinhThang

Manager
hic, em đã hack toàn bộ như hướng dẫn rùi, nhưng dùng xplorer thì chỉ thấy c:/sys và c:/private thôi chứ trong sys và private ko có thêm ji nữa cả :( ,
khi hack phone vĩnh viễn cần truy xuất tới thư mục C:\sys\bin và khi SIGN FILES KHÔNG CẦN FILES *.CER thì cần truy xuất đến C:\private\EC696702 mà máy em lại ko có

Bạn thân nếu đã hack xong mà không truy cập được cho mình hỏi bạn sài X-Plore 1.22 bản nào vậy nếu không phải bản của mình thì vào đây mà down về cài vô nha cái này chỉ cần hack xong là thấy hết không cần gì nữa:
http://pdaviet.com/showthread.php?t=29599

kennho

hic, em đã hack toàn bộ như hướng dẫn rùi, nhưng dùng xplorer thì chỉ thấy c:/sys và c:/private thôi chứ trong sys và private ko có thêm ji nữa cả :( ,
khi hack phone vĩnh viễn cần truy xuất tới thư mục C:\sys\bin và khi SIGN FILES KHÔNG CẦN FILES *.CER thì cần truy xuất đến C:\private\EC696702 mà máy em lại ko có

Như vậy là hack chưa thành công vì không hack vẩn thấy c:/sys và c:/private mà bạn :p chỉ không thấy những thư mục bên trong của nó thôi và hack là để thấy , hãy đọc kỹ lại các bài hướng dẩn rồi hack lại đi . Chúc bạn sớm thành công :D

hungbli

hic, thì ra là chưa hack thành công :((, em đã làm theo đúng các bước hướng dẫn mà hình như do xài vista untimate nó bị toe thì phải :((

mình cũng xài hàng xách tay , về học mấy bro trên pdaviet.com thay code , update firmware xài vi vu thôi. có đều bản đồ nó vẫn nhận diện của thằng malaysia nên mình lỡ tay xóa hết giờ không biết cách nào cài lại bản đồ TP.HCM

Cài NAVphone và cài file bản đồ HCM vào bộ nhớ máy là được. Còn mấy cái cities ở trong ổ cứng mình xóa ngay khi mua máy về.

hungbli

tình hình là em đã đọc gần hết 18 page rùi nhưng do ngoài việc dùng tiếng việt cho n95 còn có nhiều vấn đề FW thảo luận trong đây quá :p nên đọc chưa rõ vấn đề mình cần hỏi lắm nên mạn phép hỏi lại làm sao để dùng tiếng việt trong n95 8gb (hàng xách tay UK,em đã up lên FW mới nhất ) bro nào bít chỉ hộ với, thanks a lot ;)

Kojiro

Super V.I.P
tình hình là em đã đọc gần hết 18 page rùi nhưng do ngoài việc dùng tiếng việt cho n95 còn có nhiều vấn đề FW thảo luận trong đây quá :p nên đọc chưa rõ vấn đề mình cần hỏi lắm nên mạn phép hỏi lại làm sao để dùng tiếng việt trong n95 8gb (hàng xách tay UK,em đã up lên FW mới nhất ) bro nào bít chỉ hộ với, thanks a lot ;)

Do máy bạn UK nên cần phải đổi code sang APAC để có thể có tiếng việt, hướng dẫn tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25152

Code bạn có thể dùng là 0550457.

hungbli

Thay code xong phải chạy lại firmware thì mới được:|

tớ đã up lên FW mới nhất rùi nhưng chưa thay code, bây h tớ thay code là dùng đc tiếng việt liền hay là thay code xong phải update fw 1 lần nữa thì mới dùng đc tiếng việt vậy, thân :)

tớ đã up lên FW mới nhất rùi nhưng chưa thay code, bây h tớ thay code là dùng đc tiếng việt liền hay là thay code xong phải update fw 1 lần nữa thì mới dùng đc tiếng việt vậy, thân :)

Ặc, bác xem máy bác có tiếng việt chưa? Nếu có rồi thì tốt mà chưa có phải đổi code và chạy lại firmware một lần nữa:|Mà sao từ ông Lâm đến các ông khác toàn thích tiếng việt nhỉ:| Dùng code euro2 ngon như thế mà không dùng, giao diện tiếng việt dễ lỗi lắm. Dùng gia diện tiếng anh nhìn pro hơn mà lại đọc tiếng việt chuẩn hơn.

Kojiro

Super V.I.P
Ặc, bác xem máy bác có tiếng việt chưa? Nếu có rồi thì tốt mà chưa có phải đổi code và chạy lại firmware một lần nữa:|Mà sao từ ông Lâm đến các ông khác toàn thích tiếng việt nhỉ:| Dùng code euro2 ngon như thế mà không dùng, giao diện tiếng việt dễ lỗi lắm. Dùng gia diện tiếng anh nhìn pro hơn mà lại đọc tiếng việt chuẩn hơn.

A mày có nói thích đâu nhỉ, có thấy các ảnh a mày chụp từ máy k? A mày sài tiếng Anh không à nhóc. Mà do máy cậu k được thì cậu cũng đừng ép người khác theo chứ :))

devil13

um ko biết 95 8gb khi nào mới có fw mới nửa cái fw 20.0 chạy chậm như rùa bò,,nhất là khi để nhìu hình trong gallery quá là coi như ngồi đợi tới sáng nếu muốn coi hình...hixx

um ko biết 95 8gb khi nào mới có fw mới nửa cái fw 20.0 chạy chậm như rùa bò,,nhất là khi để nhìu hình trong gallery quá là coi như ngồi đợi tới sáng nếu muốn coi hình...hixx

Dùng galery xem hình thì không hay lắm. Để ý khi cài handy taskman , vào galery rồi thoát ra, mở handy lên vẫn thấy nó chưa thoát hẳn>> cái này vào rất tốn ram. Từ hồi dùng máy đến giờ không bao giờ tui vào galery mà chỉ ẩn nó sâu vào bên trong thư mục application để mấy bác mượn máy đỡ mở ra xem.

Xem ảnh thì dùng rescofoto viewer ngon hơn nhiều:|

Tình cờ phát hiện ra là ống kính che máy ảnh của N95-4 8G NAM là sappheare chống xước:p Sướng thế.

Cách thử sappheare là nhỏ 1 giọt nước lên bề mặt chất liệu rồi nghiêng đi. Nếu giọt nước ko bị phân tán thì đó là spp xịn. Trên con đồng hồ 1tr8 mình thử nhỏ, vẫn bị toé đi một tẹo. Trên ông kính N95 8G mình úp hẳn mặt kính xuống mà giọt nước vẫn đứng yên>>>> sappheare xịn đét:))

Mấy bác N95 8G RM 320 và N95-3 NAM thử xem.

Hình như N95-3 ko có ống che sappheare:(

TranNguyenTu

Tình cờ phát hiện ra là ống kính che máy ảnh của N95-4 8G NAM là sappheare chống xước:p Sướng thế.

Cách thử sappheare là nhỏ 1 giọt nước lên bề mặt chất liệu rồi nghiêng đi. Nếu giọt nước ko bị phân tán thì đó là spp xịn. Trên con đồng hồ 1tr8 mình thử nhỏ, vẫn bị toé đi một tẹo. Trên ông kính N95 8G mình úp hẳn mặt kính xuống mà giọt nước vẫn đứng yên>>>> sappheare xịn đét:))

Mấy bác N95 8G RM 320 và N95-3 NAM thử xem.

Hình như N95-3 ko có ống che sappheare:(

Cách thử sappheare bằng nước của bạn rất đúng, kết quả cho thấy cũng đúng, Tuy nhiên, cái ống kính che máy ảnh của N95-4 8G có phải là sappheare không thì mình chưa tin lắm. Bởi lẽ trước đây khoảng 8 năm, khi còn buôn "đồng hồ" mình đã từng áp dụng cách thử sappheare như bạn, cũng cho kết quả tương tự nhưng lại không phải là sappheare đâu bạn. Công nghệ bây h chắc còn cao hơn cách đây 8 năm nữa chứ. Bạn có nghe nói một loại meca mà "Hồng Kông" đùng để độ thành mobiado nhìn giống hàng xịn đến 90% không? đó là loại meca ít xước, nếu bạn thử bằng cách như bạn nói, nó cũng cho kết quả như vậy đó.

cách thử sappheare tốt nhất là đùng một vật nhọn, sắc cào lên bề mặt của nó với 1 lực tỳ nhất định nếu sau khi cào mà nó không vấn đề gì thì nó là sappheare đến 85% (chỉ 85% thui nhé vì sappheare cũng có rất nhiều loại) - Tuy nhiên,cách này vô cùng nguy hiểm nếu như ai đó thử trên cái ống kính che máy ảnh của N95-4 8G vì nếu không phải sappheare coi như đi toi cái camera 5 chấm :D:D:)). Khuyến cáo các bạn đừng thử nhé.

Đó lài trải nghiệm của mình, chia sẻ với a em tý nhé...:)):))

Chỉnh sửa cuối:

hungbli

tình hình là sau vài ngày vật vã với con n95 8gb xách tay UK của em thì vẫn còn một số thắc mắc cần đc các bro giải đáp :p,
sau khi cài từ điển thì bị lỗi fonts, bên mobile reader cũng vậy, cài thêm fonts cũng ko khá hơn.Khi vào web đọc báo cũng vậy.
Vậy em phải change code rùi chạy lại FW tiếng việt hay chỉ cần cài fonts là có thể dùng đc mấy cái phần mềm reader đó rùi. do đã cài búa xua phần mềm mà h chạy lại FW thấy tiếc quá :D

tình hình là sau vài ngày vật vã với con n95 8gb xách tay UK của em thì vẫn còn một số thắc mắc cần đc các bro giải đáp :p,
sau khi cài từ điển thì bị lỗi fonts, bên mobile reader cũng vậy, cài thêm fonts cũng ko khá hơn.Khi vào web đọc báo cũng vậy.
Vậy em phải change code rùi chạy lại FW tiếng việt hay chỉ cần cài fonts là có thể dùng đc mấy cái phần mềm reader đó rùi. do đã cài búa xua phần mềm mà h chạy lại FW thấy tiếc quá :D

Chạy firmware cho nó lành, nhớ nên dùng code euro2 nếu máy bạn là N95 8G RM 320. Máy mình N95-4 8G RM 421 nên không có code này do đó dùng font vẫn bị lỗi một số chữ, hơi khó chịu:|

Cách thử sappheare bằng nước của bạn rất đúng, kết quả cho thấy cũng đúng, Tuy nhiên, cái ống kính che máy ảnh của N95-4 8G có phải là sappheare không thì mình chưa tin lắm. Bởi lẽ trước đây khoảng 8 năm, khi còn buôn "đồng hồ" mình đã từng áp dụng cách thử sappheare như bạn, cũng cho kết quả tương tự nhưng lại không phải là sappheare đâu bạn. Công nghệ bây h chắc còn cao hơn cách đây 8 năm nữa chứ. Bạn có nghe nói một loại meca mà "Hồng Kông" đùng để độ thành mobiado nhìn giống hàng xịn đến 90% không? đó là loại meca ít xước, nếu bạn thử bằng cách như bạn nói, nó cũng cho kết quả như vậy đó.

cách thử sappheare tốt nhất là đùng một vật nhọn, sắc cào lên bề mặt của nó với 1 lực tỳ nhất định nếu sau khi cào mà nó không vấn đề gì thì nó là sappheare đến 85% (chỉ 85% thui nhé vì sappheare cũng có rất nhiều loại) - Tuy nhiên,cách này vô cùng nguy hiểm nếu như ai đó thử trên cái ống kính che máy ảnh của N95-4 8G vì nếu không phải sappheare coi như đi toi cái camera 5 chấm :D:D:)). Khuyến cáo các bạn đừng thử nhé.

Đó lài trải nghiệm của mình, chia sẻ với a em tý nhé...:)):))

Không biết là sappheare của ống kính nó xịn đến đâu nhưng chắc chắn không phải là meca vì sờ vào nó lạnh và dễ bắt dấu vân tay. Còn vấn đề dùng compa chọt vào đó thì đợi hum nào điên điên hoặc trúng lô to thì sẽ test:)
Cách cào vật nhọn đó là khi chọt vật nhọn lên bề mặt mà nó trơn tuột đi thì là sappheare:) Em ko buôn đồng hồ nhưng có chơi đồng hồ nên biết qua. Nhưng sapp rất ròn, rơi là vỡ vụn. Hình như có cả tâm của spp, tác dụng lực vào đúng tâm sẽ làm cho miếng spp vỡ đó:)

Chắc chắn là cái ống kính máy ảnh đó không bị xước dễ dàng như các máy khác được.

hungbli

Chạy firmware cho nó lành, nhớ nên dùng code euro2 nếu máy bạn là N95 8G RM 320. Máy mình N95-4 8G RM 421 nên không có code này do đó dùng font vẫn bị lỗi một số chữ, hơi khó chịu:|
thanks bro, mà thấy có nhiều loại n95 8gb ghê, post
số imei của mình lên cậu xem dùm là loại nào nhé :p :325946020324016

Status
Không mở trả lời sau này.