• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

ANHTUAN9791

em up online từ v11 lên v30.0.18 bị lỗi camera không mở dc với phần tự động xoay màn hình khi chọn nó thi nó restart lại hoài ah.phải format lại.em đã thử up lại rồi nhưng vẫn bị như vậy.anh em cho em xin code khác để em up lại cho v30.0.18 có tiếng việt nha.em không up lên v31 đâu.thank

h thì bạn muốn có tiếng Việt thì phải up lên V31 roài!mà không có j ghê gớm lắm đâu.Hack cũng dế thui mà!Bạn xin cer của Elisphuong chỉ cần sign 1 file là có thể hack trong vòng 2 phút!
Cách hack
http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447
Địa điểm xin cer rất nhanh:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=45536

ANHTUAN9791

Có ai giống mình không?bi giờ thì ngon lành rùi nhưng mà sau mấy lần format 4 ngón mình nhận thấy sau khi format thì mất hẳn cái N-gage trong máy!chỉ có cách cài lại hoặc reinstall fw mới có thôi!ngoài ra không lỗi j cả,vừa hack xong,sướng không ngủ được!máy N95-1
:D:D:D

Kojiro

Super V.I.P
Có ai giống mình không?bi giờ thì ngon lành rùi nhưng mà sau mấy lần format 4 ngón mình nhận thấy sau khi format thì mất hẳn cái N-gage trong máy!chỉ có cách cài lại hoặc reinstall fw mới có thôi!ngoài ra không lỗi j cả,vừa hack xong,sướng không ngủ được!máy N95-1
:D:D:D

4mat lại là mất icon, cài lại thôi :)

spiderman_anhvu

em up online từ v11 lên v30.0.18 bị lỗi camera không mở dc với phần tự động xoay màn hình khi chọn nó thi nó restart lại hoài ah.phải format lại.em đã thử up lại rồi nhưng vẫn bị như vậy.anh em cho em xin code khác để em up lại cho v30.0.18 có tiếng việt nha.em không up lên v31 đâu.thank

Hiện tại N95-8G đã có phiên bản firmware v31 rồi, vì thế nếu up online bạn không thể nào up v30 được nữa, chỉ có thể up v31 thôi. Mà v30 mình thấy nhiều người cũng dùng mà không thấy bị lỗi này. Bạn thử up lại lên v31 luôn đi. v31 đã hack được rồi đó. :)

nxhoang90

sao hok ai trả lời mình hết zậy , mình dút cable vào thì nó báo đây là Firmware mới nhứt rùi , mà sao thấy trên 4rum toàn v30 , 31 là sao nhở hizhiz
máy em hàng xt Orange
IMEI : 352255015048683 ,
v13.0.003
10-01-08
RM-159
(68.03)
firm này có up lên v31 dc hok zậy ???

sao hok ai trả lời mình hết zậy , mình dút cable vào thì nó báo đây là Firmware mới nhứt rùi , mà sao thấy trên 4rum toàn v30 , 31 là sao nhở hizhiz
máy em hàng xt Orange
IMEI : 352255015048683 ,
v13.0.003
10-01-08
RM-159
(68.03)
firm này có up lên v31 dc hok zậy ???

Up lên V30 tốt nhưng V31 thì phải tuỳ từng code mới đc. Máy bạn phải debranded tức là đổi code đi đó, dùng NSS đổi code. Ở HN thì mang qua tui xem giúp, 0912927227.

kennh0x

anh em cho hỏi em vào dữ liệu gps ở trong máy có sẵn đó.khi vào thì nó đòi kết nối mạng.hối đó em xài n82 đâu có vậy đâu.xác định dc tọa độ liền ah.không có đăng ký gprs gì hết.mà cái n95 8g thì có tính hiệu vệ tinh mà không xác định dc tọa độ,mua dc mấy ngày mà không định vị dc.mặc dù em ngồi ở ngoài đường luôn.em có cài vietmap rồi

IPHONE12

mấy bác cho e Hỏi Ở HÀ NỘI chỗ nào bán bàn fím N95 8G xịn và vỏ của nó nữa.bác nào bít cho xin cái giá để e còn liệu.hjhj

hunghg

Member
Bạn đã trượt máy lên chưa,phải hở bàn phím ra nghiêng máy một góc 45 độ chờ khoảng 2 đến 3 phút, nếu thời tiết tốt có thể nhanh hơn.

kennh0x

Bạn đã trượt máy lên chưa,phải hở bàn phím ra nghiêng máy một góc 45 độ chờ khoảng 2 đến 3 phút, nếu thời tiết tốt có thể nhanh hơn.

em trượt lên rồi.nghiêng qua trái hay qua phải anh.hồi trước em xài n82 khoảng 12s là em định vị dc rồi.sao em có tới 4 hàng vệ tinh luôn mà không xác định dc tọa độ vậy anh.

tonytrung235

ngiêng hướng bàn phím lên trời ấy .. gps của n95 nằm dưới bàn phím ..

vào xem thử gps data ấy .. xem có tọa độ ko

tonytrung235

đại ca nào fix cái slide thì chỉ em dùng cái băng keo nào để dán với .. e đây xài băng keo trong mà cứ được vài hôm là nó tróc ra .. có cách nào hay loại băng keo nào nó dán chắc ko mấy huynh

Son_Nguyen

đại ca nào fix cái slide thì chỉ em dùng cái băng keo nào để dán với .. e đây xài băng keo trong mà cứ được vài hôm là nó tróc ra .. có cách nào hay loại băng keo nào nó dán chắc ko mấy huynh

Bạn thử xài băng dính cách điện ấy, mình đã fix cho con N95 của mình thấy ổn.. Mà bạn xài N95-8GB thì mua màu đen cho trùng màu, máy mình màu bạc nên mình xài băng màu trắng, giờ nhìn thấy rõ quá.. Có 1 cách nữa để fix nhưng lại phải mở máy, mình ngại nên ko làm..:(

hunghg

Member
Bốn hay năm vạch dài(hinh chữ nhật),phải chuyển từ các vạch trong khung viền trắng sang trắng hết các vạch đó( Nếu là nền theme màu đen)là có dữ liệu.Lần đầu định vị có thể lâu hơn bình thường một chút.Nếu đã làm như vậy mà không định vị được thì phải bảo hành thôi.

kennh0x

dạo này thấy nhìu người nói up firmware xong là bị hư camera nhỉ .. cách đây mấy ngày cũng có người hỏi .. lạ nhờ

em không biết có phải là do up ver bị mất camare hay không.em up lên ver 30 rồi 31 luôn củng không hết.

minchoulee

Mình thích N95 8gb lắm dành đủ tiền rồi nhưng mà nghe nói N95 8gb máy chạy chậm khi chép nhiều dữ liệu và màu ko đẹp bằng N95 thường. Mấy bạn dùng rồi xin cho mình ý kiến nha,., thanks

dung1291985

Mình thích N95 8gb lắm dành đủ tiền rồi nhưng mà nghe nói N95 8gb máy chạy chậm khi chép nhiều dữ liệu và màu ko đẹp bằng N95 thường. Mấy bạn dùng rồi xin cho mình ý kiến nha,., thanks

Màu ko đẹp bằng N95 thường :)) ai nói vậy X-( bạn cứ yên tâm đi, N95-2 8Gb ăn đứt N95 thường, cả về tốc độ, chức năng và cái vỏ ngoài lun :))

Status
Không mở trả lời sau này.