• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
N95-2 RM320 với N95-4 RM421 chính xác có nhưng điểm j khác nhau hả bạn,hồi trước có nghe ai nói trên PV là con RM320 màn hình bự hơn con RM421 một tý thì phải,rồi nắp che camera của con RM421 giống nắp che của N95-1 nữa,mình ko nhớ rõ lắm :p Sorry nếu nhớ nhầm nhé ;)

1. The writings around the camera - N95-2 has Cark Zeiss Optics Tessar 2.8/5.6 Autofocus 5 Megapixel and N95-4 has Carl Zeiss Optics Tessar 2.8/5.6 AF 5 megapixel. The letters on N95-4 are larger or more embossed.

N95-2

N95-4

2. Lens - the lens on the N95-2 is more depressed and i already put a lens protector on it from MartinFields.com. The lens on N95-4 is situated on the surface level which will get more scratches.

N95-2

N95-4

3. Keypad and menu button - The N95-2 is shinier or has a glossy appearance if you look closely to the pictures specially on the multimedia menu button.

N95-2

N95-4

4. Product code and Made from? - The N95-4 is made from Korea (Type:RM421) and N95-2 is made from Finland (Type:RM 320). The N95-4 has 16-digits product code where N95-2 has only 5.

N95-4

N95-2

5. Battery cover - The N95-2 has K3-1 and N95-4 has K1-2.

6. Boxes

7. Clock - N95-2 has small letters (am/pm) and N95-4 has capital letters (AM/PM).

8. Profile - N95-2 has 'General' and N95-4 has 'Normal' profile.

9. When you long-press the pound (#) button on the N95-4, it doesn't switch from General to Silent and vice versa.

lamnt0702

1. The writings around the camera - N95-2 has Cark Zeiss Optics Tessar 2.8/5.6 Autofocus 5 Megapixel and N95-4 has Carl Zeiss Optics Tessar 2.8/5.6 AF 5 megapixel. The letters on N95-4 are larger or more embossed.

............

9. When you long-press the pound (#) button on the N95-4, it doesn't switch from General to Silent and vice versa.

Rất bổ ích và chi tiết,gỡ bỏ thắc mắc bấy lâu nay =D>

Last edited by a moderator:

Bo0Bo0

- Cho em hỏi tại thị trường VN, hàng nhập bởi fpt thì là N95 - 2 ( và chúng đều xuất xứ " made in finland" à ? ). Thường những mẫu đt là " Made by Nokia"

- Giữa 2 loại này hầu như chỉ khác nhau về kiểu dáng chứ chức năng lẫn phần cứng hầu như giống nhau phải ko ?

- Hình như còn 1 loại N95 nhưng trên bàn phím có cả ký tự hồi giáo nữa ? :D

lamnt0702

- Cho em hỏi tại thị trường VN, hàng nhập bởi fpt thì là N95 - 2 ( và chúng đều xuất xứ " made in finland" à ? ). Thường những mẫu đt là " Made by Nokia"

- Giữa 2 loại này hầu như chỉ khác nhau về kiểu dáng chứ chức năng lẫn phần cứng hầu như giống nhau phải ko ?

- Hình như còn 1 loại N95 nhưng trên bàn phím có cả ký tự hồi giáo nữa ? :D

Hàng FPT chính hãng là RM320 đúng là xuất xứ từ Finland nhưng về Nokia FPT thì người ta sửa lại thanh made by Nokia thôi,chằng có j khác nhau hay phải lăn tăn cả đâu bạn ơi :D

RM421 với RM320 về cơ bản phần cứng giống hệt nhau,chỉ khác là mỗi nới sản xuất nên ko thể giống nhau 100% về ngoại hình được :)

Còn tùy vào các nước mà Nokia xuất hàng đến,nếu xuất vào China thì có thêm ký tự của tiêng Chna,xuất sang Nhật thì có ký tự của Nhật,đơn giản vậy thôi bạn :D

huythu

Em vừa được cho con N95 8G nhưng kô có tiếng việt. Các bác giúp em với! Đang dùng PPC chuyển sang Symbian nên gà quá các bác thông cảm. Đội ơn các bác.

lamnt0702

Em vừa được cho con N95 8G nhưng kô có tiếng việt. Các bác giúp em với! Đang dùng PPC chuyển sang Symbian nên gà quá các bác thông cảm. Đội ơn các bác.

Bạn dùng NSS để đổi sang code tiếng việt rồi up FW nhé ;) Chúc bạn thành công!

N95-4 và N95-2 không phải về cơ bản phần cứng giống hệt nhau đâu, chip 3G và chip wilan của 2 con đó khác hẳn nhau đó. Đó là 2 cái tui biết chứ khác gì nữa thì chịu, tóm lại là phần cứng và phần mềm đều khác nhau.

Bo0Bo0

Cho em hỏi vấn đề này : Cái cổng tivi out của N95 8gb khi dùng thì cắm vào đúng cái jack 3.5mm của jack cắm loa đấy ạ ? ( và những máy khác chỉ cần có cái cổng này là xuất hình ảnh ra được hay là phải hỗ trợ nữa...:D)

lamnt0702

Cho em hỏi vấn đề này : Cái cổng tivi out của N95 8gb khi dùng thì cắm vào đúng cái jack 3.5mm của jack cắm loa đấy ạ ? ( và những máy khác chỉ cần có cái cổng này là xuất hình ảnh ra được hay là phải hỗ trợ nữa...:D)

Cũng phải hỗ trợ nữa bạn ạ :D ko thì mấy cái máy có cổng 3.5 khác mà ra được TV thì N95 8gb mất giá quá :p

Kojiro

Super V.I.P

Hỏi hơi khó hiểu, ko tin bạn đọc lại thử đi :)

Đúng là xuất hình ảnh ra tivi là qua cổng đó, nhưng là dùng cáp tivi out :)

hoang6300

chắc định hỏi lấy cái cap đó có gắn đt khác có lỗ 3.5 để xem ảnh hay k đó mà!
Phải hỗ trợ nữa chứ kà!
Posted via Mobile Device

lamnt0702

:D bạn mún dùng cap đó xài cho máy khác có zắc 3.5 phải hok?

Mình thử gòy --> hok đc :p

Posted via Mobile Device

Tất nhiên rồi bạn.máy phải hỗ trợ thì mới làm được mà :D

venusian

Moderator
Ko bít giá của con N95-4 có đắt hơn con N95-2 ko. hôm trước em hỏi nó bảo có 1 loại 12tr 1 loại 8tr. Hàng xách tay... Ko hiểu có bác nào biết ko giúp em với.

Status
Không mở trả lời sau này.