• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

since_u_left

N95-1 RM-159 up lên firmware 31.0.017 kết wả đèn phím ko lên

tình hình là rất tình hình các bác à. cách đây mấy tuần nghe tin firmware 31.0.017 có thể hack đc nên em đã up lên thành công. nhưng rốt cuộc là sau khi up xong thì đèn phím (outter + inner) đều không lên. đèn outter keyboar chỉ lên lúc khởi động máy. hồi đầu mới up lên có lúc lên có lúc không nhưng bi giờ thì nó ko như vây. bác nào biết cách giải quyết giúp mình với

mình thích firmware mới vì nó làm nhiều thứ,chạy khỏe hơn và pin dùng lâu hơn

:-/

Kojiro

Super V.I.P
tình hình là rất tình hình các bác à. cách đây mấy tuần nghe tin firmware 31.0.017 có thể hack đc nên em đã up lên thành công. nhưng rốt cuộc là sau khi up xong thì đèn phím (outter + inner) đều không lên. đèn outter keyboar chỉ lên lúc khởi động máy. hồi đầu mới up lên có lúc lên có lúc không nhưng bi giờ thì nó ko như vây. bác nào biết cách giải quyết giúp mình với

mình thích firmware mới vì nó làm nhiều thứ,chạy khỏe hơn và pin dùng lâu hơn

:-/

Mình đang dùng và thấy nó rất bình thường bạn à. Ko biết trả lời sao luôn :-??

Pdanews

Con N95-1 của mình cắm tai nghe vào là bị treo máy, trước khi bị hiện thượng này thì nó báo Not connected :(

Bro nào gặp rồi giúp mình với.

Ko ai gặp trường hợp này sao ta :( Bực mình quá vì ko biết làm sao hết :-?

anh_tuan1602

mình mua máy xáchtay, kg đọc được tiếng việt, vậy cài font tiếng việt ntn, xin chỉ giúp dùm mình.

Kojiro

Super V.I.P
mình mua máy xáchtay, kg đọc được tiếng việt, vậy cài font tiếng việt ntn, xin chỉ giúp dùm mình.

Khuyên bạn nếu máy có fw thấp hơn 31 thì nên up lên 31. Trước khi up thì dùng NSS đổi code ngôn ngữ sang hỗ trợ tiếng Việt rồi up, up xong là máy có tiếng việt ngay.

Bác có cài smartsetting hay phần mềm khoá phím nào ko. Cái smartsetting nếu trượt lên mới mở khoá thì phím ko sáng đâu.

liro

cho mình hỏi có phần mềm nào có thể đọc được file .htm hay html không . Cho mình hỏi thêm 1 chút là nếu up lên fw mới thì so với fw cũ có lợi gì không vậy

lamnt0702

cho mình hỏi có phần mềm nào có thể đọc được file .htm hay html không . Cho mình hỏi thêm 1 chút là nếu up lên fw mới thì so với fw cũ có lợi gì không vậy

html là định dạng web mà bạn :-?? đt kết nối internet qua wifi,vào các web bạn ko đọc được gì hay làm sao? :-??

FW mới bao giờ cũng hay hơn FW cũ,FW mới sửa những lỗi từ lớn đến nhỏ của FW cũ,chưa kế những tính năng nâng cấp kèm theo như nghe nhạc hay hơn,chụp ảnh nét hơn,máy hoạt động mượt và trơn tru hơn nữa..vv..vv Nói chung là khuyên bạn nên up FW lên!

liro

html là định dạng web mà bạn :-?? đt kết nối internet qua wifi,vào các web bạn ko đọc được gì hay làm sao? :-??

FW mới bao giờ cũng hay hơn FW cũ,FW mới sửa những lỗi từ lớn đến nhỏ của FW cũ,chưa kế những tính năng nâng cấp kèm theo như nghe nhạc hay hơn,chụp ảnh nét hơn,máy hoạt động mượt và trơn tru hơn nữa..vv..vv Nói chung là khuyên bạn nên up FW lên!

mình đọc web offline cop vào thẻ nhớ rồi mình dung xplo mở file nhưng chữ nghĩa loạn xì ngầu cả không đọc dựoc có phải cài thêm font gì không hả bạn

lamnt0702

mình đọc web offline cop vào thẻ nhớ rồi mình dung xplo mở file nhưng chữ nghĩa loạn xì ngầu cả không đọc dựoc có phải cài thêm font gì không hả bạn

Bạn phải dùng Office để đọc chứ,chứ Xplore làm sao đọc được :-??

ANHTUAN9791

Máy bạn có tiếng Việt không?Mình cũng lưu lại dạng .doc mở bằng Xplore vẫn có tiếng Việt mà!Nếu không thì bạn cài thêm font hỗ trợ unicode sẽ đọc được hoặc đổi code rồi up FW có tiếng Việt mà dùng!

anh_tuan1602

thì mình mua máy mới là FW 31 rồi, bây giờ đâu cần up nữa, muốn đọc tv thì mình làm sao hả bạn?

binhseu

Máy mình ko hiểu sao máy đang báo pin yếu, còn 1 vạch, để tầm 20p ko làm j tự nhiên lên 3 vạch, và ko thấy báo pin yếu nữa. Ko biết pin chuận h trên thị trường bán bao nhiêu mà chất lượng vẫn đảm bảo nhỉ

lamnt0702

Máy mình ko hiểu sao máy đang báo pin yếu, còn 1 vạch, để tầm 20p ko làm j tự nhiên lên 3 vạch, và ko thấy báo pin yếu nữa. Ko biết pin chuận h trên thị trường bán bao nhiêu mà chất lượng vẫn đảm bảo nhỉ

Pin hiện nay trên thị trường thì rất nhiều loại,chất lượng khó biết trước được nên giá cả theo đó mà lộn xộn theo :-?? Thế nên nếu bạn ko quen biết ai có cửa hàng đt thì tốt nhất nên ra Care mua bạn ạ,như thế là yên tâm nhất,pin N95 8gb BL-6F bây h mà mua ở Care thì chắc chắn ko dưới 500k đâu :-? vớ vẩn có khi gần 1 quả :|

taiphong

pin thì đúng là nên lên care, vỏ viếc linh tinh thì còn mua ngoài được, bọn thế giới dd cũng bán pin, nhưng k phải pin cty, nếu trên care mà đắt quá thì có thể mua tại tgdd dùng tạm cũng được.

Status
Không mở trả lời sau này.