• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

huysmall

Máy mình ko hiểu sao máy đang báo pin yếu, còn 1 vạch, để tầm 20p ko làm j tự nhiên lên 3 vạch, và ko thấy báo pin yếu nữa. Ko biết pin chuận h trên thị trường bán bao nhiêu mà chất lượng vẫn đảm bảo nhỉ

pin thì đúng là nên lên care, vỏ viếc linh tinh thì còn mua ngoài được, bọn thế giới dd cũng bán pin, nhưng k phải pin cty, nếu trên care mà đắt quá thì có thể mua tại tgdd dùng tạm cũng được.

Nên lựa chọn một số hãng pin như: Mugen, CS Tech, XPower

same

mấy pro cho em hỏi có cách nào tăng tốc con n95-1 không ạ?? Máy của em nó chạy chậm quá.....

Son_Nguyen

Pin hiện nay trên thị trường thì rất nhiều loại,chất lượng khó biết trước được nên giá cả theo đó mà lộn xộn theo :-?? Thế nên nếu bạn ko quen biết ai có cửa hàng đt thì tốt nhất nên ra Care mua bạn ạ,như thế là yên tâm nhất,pin N95 8gb BL-6F bây h mà mua ở Care thì chắc chắn ko dưới 500k đâu :-? vớ vẩn có khi gần 1 quả :|

Máy mình xài là N95-3 dùng được cả pin BL-5F & 6F. Cách đây gần 1 tháng lên Care của Nokia mua 1 quả 6F đây nè, 700k, BH 6 tháng. Nhưng đúng là dùng pin zin mua chính hãng tốt hơn so với pin ngoài. Mình dùng hay nghe nhạc & nhắn tin nhiều cũng được tầm 3 ngày..:D

tonytrung235

tình hình là dạo này xài thằng n95-8gb đã ko còn gì mới .. haiza .. nên vừa đáp thêm 1 con 3G world về .. đang vọc .. và đang thấy thix dần thằng này ^^ .. bác nào cũng thấy chán như e thì đáp theo em nhé ^^

lamnt0702

bác ở đâu vậy?nếu thay phải bung máy ra hả bác

Thì tất nhiên phải bung máy để tháo vỏ cũ ra lắp vỏ mới vào chứ bạn :) đến 1110i muỗn thay vỏ 100% còn phai bung máy nữa là con này :D

tonytrung235

thay vỏ thỉ phải bung chứ bác .. bộ bàn phím số của n95 nó đâu có nằm ở phía ngoài đâu ... phải tháo mấy con ốc phía sau mới thay được phím mà đúng ko (theo như e thấy thế ) ...

nouvu2372

Tình hình là mấy hôm nay con 95 bị bệnh gì quái lắm,đó là vô wed không đc nữa,cập nhật Gprs die luôn,không tự động hỏi điểm truy cập trước khi kết nối luôn,miễn là mò vào Web là bị đá ra ngoài :-/ ,bệnh này có ai bị chưa?Nguyên nhân và cách khắc phục,Hix

anh_tuan1602

Máy nào cũng vậy hết bạn nhé :) Từ trước đến giờ chỉ thấy mọi người kêu cả tại sao nhạc chuông lại xuất hiện trong music player chứ chưa thấy ai kêu ca tại sao nhạc mp3 lại xuất hiện trong mục nhạc chuông cả :-?? :))

:( bạn thử xài N73 đi, nếu cài nhạc vô phần Sound/Digital hoặc Simple thì nó sẽ xuất hiện trong phần nhạc chuông, còn nếu chép nhạc vô thư mục Mp3 thì nó sẽ kg có trong phần nhạc chuông đâu, mình mới đổi từ N73 qua n95 nên mình biết vậy;)

thay vỏ thỉ phải bung chứ bác .. bộ bàn phím số của n95 nó đâu có nằm ở phía ngoài đâu ... phải tháo mấy con ốc phía sau mới thay được phím mà đúng ko (theo như e thấy thế ) ...
Nếu thay phím số và nắp camera thì chỉ 1 phút là xong 2 cái. Không phải mở máy.
:( bạn thử xài N73 đi, nếu cài nhạc vô phần Sound/Digital hoặc Simple thì nó sẽ xuất hiện trong phần nhạc chuông, còn nếu chép nhạc vô thư mục Mp3 thì nó sẽ kg có trong phần nhạc chuông đâu, mình mới đổi từ N73 qua n95 nên mình biết vậy;)
Bác chép vào mp3 rồi mở nhạc chuông lên không thấy là đúng rồi. Tắt máy đi khởi động lại sẽ thấy.

anh_tuan1602

Bác chép vào mp3 rồi mở nhạc chuông lên không thấy là đúng rồi. Tắt máy đi khởi động lại sẽ thấy.[/QUOTE]

:-?? mình tắt máy rồi mở lên mà cũng kg thấy, mà như vậy rất là tiện, chứ lưu cả ngàn bài nhạc mp3 vô thẻ, mà mở phần nhạc chuông cũng thấy cả ngàn bài đó, muốn tìm bài mình thích thật bất tiện, rất mất thời gian vô cùng

huysmall

Tình hình là mấy hôm nay con 95 bị bệnh gì quái lắm,đó là vô wed không đc nữa,cập nhật Gprs die luôn,không tự động hỏi điểm truy cập trước khi kết nối luôn,miễn là mò vào Web là bị đá ra ngoài :-/ ,bệnh này có ai bị chưa?Nguyên nhân và cách khắc phục,Hix

Format và 4 ngón thử đi ông anh.

same

các bác cho em hỏi có cách nào chuyển những tin nhắn lưu trong my folder trong máy qua bên thẻ nhớ không ạ!

phamtuananh

Anh em nào cập nhật FW mới của N95-2GB rồi cho em hỏi, pin của nó có cải thiện được nhiều không? xài được bao nhiêu ngày?

Status
Không mở trả lời sau này.