• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
vậy à...bùn nhỉ ^^!!! thks bạn nhìu nha^^

dạ vậy anh có thể cho em hỏi phần mềm tạo icon bằng những hình ảnh mình có thì ở đâu ạ?

Có phải các icon ở shortcut thì đẹp còn vào Menu thì mặc định ko bạn, cách làm đơn giản là bạn vào Menu nhấn Options, mục Icon animation bạn Off đi là xong, nếu theme đó có hỗ trợ icon :)

lept

dạ đúng rồi ạ, vậy la nó không có. Vậy bây giờ em tự tạo icon cho máy điện thoại của mính được không a.????
cám ơn anh^^

tols253

1/xin hỏi làm sao để làm hình nền động vậy
mình lấy hình động đem ra ngoài cái nó đứng luôn @@
2/với lại mình xem video không thể tua tới tua lui đc thành ra rất bất tiện khi xem những video dài
còn cách nào để tua đc ko ?
3/ khi mình search wifi thì lúc có wifi mình kết nối vô nó đòi nhập mã WEP mã đó là mã gì vậy ??

ko ai trả lời hộ mình vậy @@

tols253

1. Dùng pm animpritelite.
2. Khi xem bấm wa trái wa phải là tua...từa lưa :D
3. Có lẽ wifi người ta đặt pass rùi :-??
Posted via Mobile Device

sao mình bấm qua trái qua phải cái nó chảy qua nguyên clip luôn
chứ ko phải tua wa từng đoạn

neo1105

Vỏ N95 thường hay N95 8GB, con thường mở đơn giản lắm, cạy từng mép từng bên là bật ra hoài, cạy ra rồi nhấn chốt chụp ảnh xem sao, KJR cạy hoài :)

Mình dùng N95 8GB, mình cũng cạy suốt đấy :D
Sang qua ngồi cạy ấn thử chốt thì kết quả vẫn thế :D, tiêu mình rồi :(
Giờ chụp ảnh toàn hẹn 2 giây rồi ấn Active :))

sao mình bấm qua trái qua phải cái nó chảy qua nguyên clip luôn
chứ ko phải tua wa từng đoạn

Bạn muốn nó tua thì phải nhấn và giữ lấy nó một lúc rồi nó sẽ tua (nhấn mà bỏ tay ra ngay thì là chuyển clip rồi), đến khi nào đến chỗ bạn cần xem thì nhả tay ra là ok.

cuti4ever

Hôm trước em táy máy mở thử con N95 ra,sơ ý thế nào làm bung mất công tắc đóng mở ống kính camera (nhờ có công tắc này,khi mở nắp ống kính camera,máy sẽ tự động chuyển sang chế độ chụp ảnh,quay phim).Công tắc này nằm ở trên bản mạch đèn flash,như trong hình

Các bác có biết địa chỉ nào ở TP Hồ Chí Minh sửa chữa được lỗi này không, hoặc biết chỗ nào có bán nguyên cái bản mạch đó thì làm ơn chỉ giúp em với.Xin đa tạ các bác!

anh_tuan1602

Cho mình hỏi: sau khi đổi code thành công, nhưng không up FW thì máy có đọc được tiếng việt kg? vì N95 của mình hiện giờ là FW mới nhất rồi. mình đã đổi code rồi mà sao máy mình vẫn kg đọc tv được?

Chỉnh sửa cuối:

lekhachuy3aa

Cho mình hỏi: sau khi đổi code thành công, nhưng không up FW thì máy có đọc được tiếng việt kg? vì N95 của mình hiện giờ là FW mới nhất rồi. mình đã đổi code rồi mà sao máy mình vẫn kg đọc tv được?

Đổi code rồi up lại mới được bạn ah. chứ đổi code không up lại sao có tiếng việt được. ;)

anh_tuan1602

Đổi code rồi up lại mới được bạn ah. chứ đổi code không up lại sao có tiếng việt được. ;)
FW mình là FW mới nhất rồi, bây giờ cũng phải up hả bạn, up như thế nào, bạn cho mình xin link nhé, vì mình tìm trong diễn đàn, chỉ thấy up lên FW mới nhất mà kg thấy up lại FW của máy:((

TraiNgheoHn

Up online thì không up được tử V cao về V thấp đâu bạn ạ. bạn có thể chạy lại bằng Box

anh_tuan1602

có cách nào khác kg bạn? đang xài FW mới nhất, đã hack thành công, chẳng lẽ lại down nó xuống à, mình kg thích xài FW cũ đâu.

thienduongxxx

CÁC BẠN ĐÃ CÓ AI BỊ NHƯ VẬY CHƯA??

tình hình là em đang sử dụng một con N95-8G (đã hack), có cài một số ứng dụng. sau khi em vào Menu>>Chi tiết bộ nhớ>> Bộ nhớ máy>> thì máy báo la 23Mb Bộ nhớ máy đang dùng.
e sử dụng luôn cả X-Plore và cả Jbak Taskman đều báo như sau :
C: (free 110.3Mb / 133.7Mb)
nhưng sau khi dùng CAPOFF và mở hết tất cả những file ẩn của hệ thống, chọn ổ C>Show details thì X-plore lai báo total size 17.1Mb
mà rõ ràng cái lạ la em chang cài gì hết, chỉ sau một đêm ngủ dậy tới sáng em thấy máy lại mất đi... 6Mb! cho dù chẳng hề cài gì thêm cả...
anh em nào có bị trường hợp như em, đã biết cách giải quyết xin giúp đỡ em trai!
thanks anh em!
uhm, em cũng đã xóa hết tất cả cache khi lướt web rồi! nhưng vẫn bị như vậy!

xin MOD đừng xóa bài em! vì em đang nhức đầu với cái vụ này! heh! thanks MOD!

Status
Không mở trả lời sau này.