• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

binhseu

Vâng , tý nữa định suy nghĩ vác lên Nokiacare nhưng em đọc thấy chế độ bh hiện nay đúng là..., toàn người bị luộc. Nhưng cái này của em là bẩn trong ống kính cơ, nghĩa là phải bung ra phải vậy ko anh zai?

MrSang5800

mấy pro cho e hỏi có ông anh sài n95 nhưng khi quay video khoảng 15 giây là nó giật đứng lại và sao đó nó mới quay tiếp là sao hả

binhseu

Em định vác con máy đi vệ sinh, bác nào biết 1 số địa chỉ uy tín ở HNchỉ em với ( chứ h nokia care ko tin tưởng nữa rồi), em thấy 1 số địa chỉ như bệnh viện điện thoại tại 75 Nguyễn Du, số 8 Thái Hà ... cho em ý kiến them khảo nhé

ThAngNgO_

thích chơi đt thì tốt nhất chơi luôn với ông chủ của hàng đt :D, có vấn đề gì sẽ an tâm hơn, N95 tháo ống kính là tháo cả vỏ đó bạn

kennh0x

nh em cho em xin file plash ver 30.0.015 của n95 8g có tiếng việt nha anh.thank.em up bằng jaf

HOTUANHOANG

xin hỏi
từ khi hack phone xong
sau khi mình kết nối PC xong , tháo dây ra
là dt nó báo " đang cài đặt " chạy 1 hồi
sau đó nó báo " ko cài đc vì......"
rồi hết , lần nào cũng vậy
cho hỏi thế là bị gì vậy , làm sao để fix ???

namphap1

Mình mới 4mat lại máy h máy mình lại như trạng thái lúc mới mua. Do là hàng xách tay lên khi đọc Tiếng Việt nó toàn ra "ô vuông". Vậy ai có font Tiếng Việt chuẩn của N95 8GB thì làm ơn share mình.

Chân thành cám ơn.

kennh0x

anh em cho em xin file plash ver 31.0.015 của n95 8g có tiếng việt nha anh.thank.em up bằng jaf

vudinhhiep

Có lẽ nào ống kính nó có vấn đề như sứt xát j ko bro ?

n95 vệ sinh ống kính k mất zin đâu bác nhé,tháo ống kính dễ lắm,nếu bác khéo tay tự làm cũng đc,vỏ sau của nó thì bung = tay,k cần tháo ốc,ống kỉnh thì dào cái dao nhíp cậy ra vì ống kính của n95 đc dán vào main = băng keo

TraiNgheoHn

n95 vệ sinh ống kính k mất zin đâu bác nhé,tháo ống kính dễ lắm,nếu bác khéo tay tự làm cũng đc,vỏ sau của nó thì bung = tay,k cần tháo ốc,ống kỉnh thì dào cái dao nhíp cậy ra vì ống kính của n95 đc dán vào main = băng keo

Máy mình muốn vệ sinh toàn mang qua care nhờ mấy anh ý vệ sinh dùm,máy còn BH mà :D

HOTUANHOANG

ko biết câu hỏi này hỏi ở đâu
mình hỏi đại trong này
cho mình hỏi
từ Úc (sydney) gọi dt về VN (TPHCM) thì phải gọi làm sao ( hỏi đàng hoàng )
tại thằng bạn mình mới du học bữa đầu , muốn gọi về nhà mà ko biết cách gọi
nhà nó thì ko biết dùng yh
nay mình lên đây hỏi dùm nó
Cám ơn !

NguyenTu

Super V.I.P
ko biết câu hỏi này hỏi ở đâu
mình hỏi đại trong này

thi trước số cần gọi, bạn bấm các số: 0084 và số cần gọi là OK mà

Ví dụ:
- nếu gọi vào số Cố định tại HCM: 00840834567891
- Nếu gọi vào số Di động: 00849123456789
PS.
- Ở Úc, dịch vụ tốt lắm, qua Post office hỏi nó chỉ cho ngay cách ấy mà
- Lần sau sang mục kết nối các dịch vụ viễn thông để hỏi nha, hỏi tr4ong Box này những bài này bị del đó

binhseu

Hôm nay em vừa vác qua 73 nguyễn du, thấy chúng nó tháo camera phải bung cả main, tanh bành 3 phần mới lấy đc cái camera. Hỏi chúng nó làm đc ko, kl ngay câu máy của em camera bị lỗi rồi. có muốn thay thì bên bọn anh hiện có con N95 xách tay, nếu đồng ý thì thay luôn 600k. cái này em cũng chịu nên về luôn...:D

boydem

4mat khi máy đã up V31

Tôi đang xài N95 8GB đã up FW từ V30 lên V31 (không up bằng Nokia Software Updater mà bằng JAF và NSS) đã thành công.
Vấn đề là hiện giờ máy tôi bị 1 số lỗi và bị chiếm bộ nhớ nhìu do cài đặt. Tôi muốn 4mat máy lại để cài đặt mới cho máy, nhưng k bít:
- Khi 4mat xong, máy có giữ FW V31?Hay trở lại V30 rồi lại phải chạy lại JAF, NSS vất vả để up lên V31 trở lại? :-/
- Nếu 4mat vẫn giữ được V31 thì: cách 4mat thế nào??? :mad:)
và có bài nào trên diễn đàn chuyên đề về 4mat máy cho tui nghiên cứu k?
Mong các Pro ra tay chỉ giúp!Thanhk's a lot & a lot!!!! =D>

Status
Không mở trả lời sau này.