• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

tieu_minh_thanh

mình sử dụng n95 8G-RM320-đã up fimrware lên v31,máy xách tay từ Đức về,bây giờ mình muốn có tiếng việt thì phải làm sao hả bạn.Thank

Auto

1pr0 82 lại x0ng vào mâu thuẫn rồi thấy chưa ;)
Mọi chuyện do ông cop gây ra à nha :D
Thật là mệt với thèn 82 haizz
Posted via Mobile Device

voductrong

Hack N95!!! Khó quá

E đã tham khảo hết trên các diễn đàn,gms,thienlong,cả pda việt e thường xuyên theo dõi nhất, lục hết các cách hack phone rùi, ver của e la 31.0.017, k thể hack đc,lạ 1 điều là dù có file cer và key đăng ký theo imei của e nhưng e vẫn k thể sign đc ứng dung,ah k,sign ứng dụng đc nhưng vẫn cài vào máy k đc, bây giờ k biết làm thế nào để cài ứng dụng đc nưa,e xài n95 thường!!! Pro nào cao tay giúp e với hu hu,xai máy vậy mà k cài đc j thì buồn lắm:((

tieu_minh_thanh

(N95 8G,RM320,v31)mình đã đổi code thành 0550457 bang nss có đúng ko hả bạn,nhưng nokiaupdate cua mình bị sao ấy

thế là sao hả bạn

HOTUANHOANG

cho hỏi mình cài VietMap , có mấy file audio ấy
khi mình vào mục music để cập nhật danh sách bài hát
thì nó cứ cập nhật luôn mấy file đó vào trong list bài hát
vd như " rẽ trái " , " đến giao lộ"....
bực mình lắm
làm sao nó nó ko cập nhật mấy file đó vậy
mỗi lần mình chép thêm bài mới , bấm cập nhật là nó lại cập nhật 1 đống

Với lại hỏi thêm là , mình cài nhiều theme trong máy ( cài trên bộ nhớ trong ) bây giờ muốn xóa bớt mà ko biết cách xóa , máy nó hướng dẫn là bấm c thì xóa ( ko đc xóa cái đang dùng )
mình làm theo mà khi bấm c chả thấy báo gì , cũng ko xóa đc
ko biết làm sao xóa mấy cái theme đó ??

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
cho hỏi mình cài VietMap , có mấy file audio ấy
khi mình vào mục music để cập nhật danh sách bài hát
thì nó cứ cập nhật luôn mấy file đó vào trong list bài hát
vd như " rẽ trái " , " đến giao lộ"....
bực mình lắm
làm sao nó nó ko cập nhật mấy file đó vậy
mỗi lần mình chép thêm bài mới , bấm cập nhật là nó lại cập nhật 1 đống

Bạn chọn thuộc tính của folder đó là system nhé! Có thể dùng Xplore để chỉnh.

khoa125

Posted via Mobile Devicemuốn xoá theme thì vào: ứng dụng=>quản lý ứng dụng (tìm tên theme cần xoá, bấm phím C để xoá) thế là xong, phải đổi qua theme của máy trước, chứ theme đang chạy sao mà xoá

HOTUANHOANG

Posted via Mobile Devicemuốn xoá theme thì vào: ứng dụng=>quản lý ứng dụng (tìm tên theme cần xoá, bấm phím C để xoá) thế là xong, phải đổi qua theme của máy trước, chứ theme đang chạy sao mà xoá

mình đã thử rồi
chuyển wa theme khác rồi mới xóa cái muốn xóa
nhưng mà khi bấm c
chả thấy có tín hiệu gì cả @@

toila_newbie

Mình cũng đã up lên firmware 31.0.017 rồi, nhưng khi trượt xuống thì không hiện ra menu chọn lựa để chơi các tính năng multimedia, trong khi các nút bấm Next, Stop, Pause...vẫn sử dụng bình thường (trong khi ở fw cũ, khi trượt xuống thì hiện ra tính năng chơi multimedia ngay lập tức).
Các bro check thử tính năng này coi sao.
Mình dùng bản Euro (có nhiều ngôn ngữ), còn bản APAC thấy chỉ có tiếng Việt và English thôi.
Các bro check thử tính năng như mình nói coi sao nha.

ljttle_chjcken

Trả lời bạn , đây là ý kiến riêng của mình thôi :

T1: bộ nhớ trong của N95 8GB là hạn chế lớn nhất của sản phẩm này vì không thay thế linh hoạt như thẻ nhớ ngoài, nếu thẻ hư bạn có thể quăng và mua thẻ khác gắn vào , bộ nhớ trong bạn có thể gỡ ra và quăng được không. Bộ nhớ của N95 8GB là 8GB , không như N82 có thể hỗ trợ thẻ microSDHC lên tới 16GB (thẻ nhớ ngày càng rẻ và việc tậu một thẻ nhớ dung lương cao không còn khó khăn như trước),mình đang dùng thẻ 8GB và thấy máy vẫn chạy ào ào chứ không chậm, những F.W mới dành cho N82,theo mình sẽ có thể hỗ trợ thẻ tới 32GB ...

T2: Ai bảo bạn N82 không hỗ trợ màn hình ngang , bạn chưa bật chế độ xoay màn hình tự động đúng không . Còn phím chơi game và mutimedia thì N82 lép vế trước N95 8GB là chính xác , nếu cung cấp thêm hệ thống phím này thì N82 sẽ to ngang ngữa N95 8GB chứ đâu có nhỏ gọn như vầy.

T3: chip GPS tích hợp trong N82 thuộc loại tốt nhất nhì hiện nay , bắt sóng rất nhanh và chính xác cao, bạn dùng GPS không hiệu quả là do bạn không biết kết hợp GPS (N82) với phần mềm Vietmap. Mình đang dùng Vietmap và nhận thấy tốc độ bắt vệ tinh GPS còn nhanh hơn bình thường , hướng dẫn rất chi tiết đến từng hẻm nghách (64 tỉnh thành) , chỉ có những những tỉnh miền núi thì hơi .. bó tay thôi

T4: việc so sánh này của bạn giống như so sánh Honda Civic với Lamborghini Revonton vậy, một trời một vực. kể cả những con chụp ảnh siêu đẹp của Sharp vẫn còn thua máy KTS thì N82 sao sánh bằng. Dù vậy vẫn không thể phủ nhận chất lượng ảnh khá tuyệt vời do N82 mang lại (chắc hiện nay nó chỉ thua N86 8MP thôi).

T1:mình phải nói lại là giá của thẻ nhớ 8g hay 16g là không rẻ.bạn thử mua 1 máy N82+thẻ 8g or 16g thì giá thành của cái N82 đã xấp xỉ = N95-8g rồi,vậy thì còn j là giá rẻ nữa
T2:nếu mà N82 có hỗ trợ xoay màn hình trong game n-gage 100% thì mình đã không phải đổi sang N95-8g làm j cho phí tiền.Theo bạn nếu N82 mà có phím chơi game +multimedia nữa thì to như N95-8g đúng không?vậy mình hỏi bạn,nếu mà N82 hoàn thiện đc đến mức đấy thì đã không có những cuộc tranh cãi như thế này nữa.
T3:trừ khi bạn đi otô thì mình thấy sử dụng Vietmap sẽ rất hiệu quả với GPS của N82,nhưng mình chỉ đi xe máy thôi,chẳng nhẽ đi đường lại cứ lôi cái đt ra mà nghe + xem dẫn đường à?
T4:ý mình nói về phần chụp ảnh ở đây là đt dù có tích hợp nhiều chức năng đến đâu cũng không thể = đc những máy có tính năng riêng biệt đc như máy ảnh KTS hay là laptop đc.tại vì mình thấy máy bạn dùng N82 so sánh N82 với máy ảnh KTS nên mình mới nói thế thôi.
Dù sao mình cũng cám ơn góp ý của bạn!

huongtocem

Đã có bác nào hỏng ổ cứng 8Gb của N95 chưa? ổ cứng tuy đắt nhưng chắc sẽ khó hỏng hơn thẻ nhở? giống như cái HDD của PC ấy...Đợi nó hỏng thì chắc mún đáp cái case ấy đi rồi :))

vancopvt

Thôi em xin các bác. Ðung so sánh n82 vs n95 không em lại bj mod nhắc bg. Ðang nằm trên viện mà nghe các bác tranh cãi lại càng ốm thêm. Hjc. Em chỉ muốn xin ý kiến chứ ko ngờ lại xảy ra chuyện này.

nothing736

mình mới up lên 31.0.15 lúc hack = HelloOX 1.03 đc rùi nhưng vô ROMpatcher là bị rết liên tục à, có 1 số ứng dụng unsign lúc cài vô đt bị đúng ở nước installing, hôg hỉu sao lun ( pythonpatch, XYZ muíc ...) bro nào bị giống vầy rùi chỉ mình khắc phục với

voductrong

E đã tham khảo hết trên các diễn đàn,gms,thienlong,cả pda việt e thường xuyên theo dõi nhất, lục hết các cách hack phone rùi, ver của e la 31.0.017, k thể hack đc,lạ 1 điều là dù có file cer và key đăng ký theo imei của e nhưng e vẫn k thể sign đc ứng dung,ah k,sign ứng dụng đc nhưng vẫn cài vào máy k đc, bây giờ k biết làm thế nào để cài ứng dụng đc nưa,e xài n95 thường!!! Pro nào cao tay giúp e với hu hu,xai máy vậy mà k cài đc j thì buồn lắm:((
Có ai giúp đệ với hu hu!!!:((

voductrong

e chỉnh ngày về 1/1/2007 vẫn báo lỗi,chỉnh app lại là all và off rùi,vẫn k có tiến triển,mà lạ thật,e sign bằng cer và k3y theo imei của e mà cài vào vẫn báo lỗi thì đúng là bó tay thật!!!

khoa125

e chỉnh ngày về 1/1/2007 vẫn báo lỗi,chỉnh app lại là all và off rùi,vẫn k có tiến triển,mà lạ thật,e sign bằng cer và k3y theo imei của e mà cài vào vẫn báo lỗi thì đúng là bó tay thật!!!
Posted via Mobile DeviceNgộ nhỉ, mình mới hack xong con thứ 4, bro ở đâu gần thì đưa đây xử đẹp cho, có thể bro Sign chưa đúng cách, mình làm ngon lành mà, biên hoà-bình dương-hcm pm me

Status
Không mở trả lời sau này.