• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

quocthanhjs

nghe = tai nghe theo máy đúng ko bạn ? Thay tai nghe của Sony đi,nghe lớn hơn và hay hơn tai nghe zin rất nhiều
Mình đã thử tai nghe soundmax rồi, nghe không lớn lắm mà lại tiếng bass hơi nhiều nữa. để mình thử tai nghe sony thử xem. thanks

CuongSuper

Up FW cho Sym có nhiều cách up. Bạn có thể up thông qua Nokia Software Update (NSU) hoặc có thể up thông qua 1 PM offline được gọi là J.A.F. Bạn có thể tham khảo thêm cách up bằng J.A.F cho N95 8G ở bài viết này

http://pdaviet.net/showthread.php?t=45679

hoặc

http://pdaviet.net/showthread.php?t=30906

http://pdaviet.net/showthread.php?t=48499 - Hướng dẫn sử dụng J.A.F

Còn đối với các phiên bản FW thì FW nào mới nhất bao giờ cũng ổn định nhất. Với Sym thì chỉ có 1 loại là FW gốc thôi chứ không có Custom build như cho PPC hoặc iPhone. Nếu bạn xài không ổn định có thể máy bạn có lỗi phát sinh hoặc bị gì đó chứ đã dùng FW gốc phiên bản mới thì ít có khi không ổn định lắm :D

Bạn cứ nghiên cứu cách up FW đi, sau khi up xong FW mới nếu có thắc mắc gì có thể hỏi thêm ;)

Chúc vui với con N95 trên tay ;)
anh ơi máy em mang ra quán up. khi up về thì mỗi lần khởi động lại máy thì nó bắt cài đặt cái gì ý,nó có chữ đang cài đặt trên màn hình.nó chạy như vậy 1 lúc lâu mới hết,e mang ra quán thì họ bảo là đang load thẻ, máy anh có bị như vậy ko mà trước khi em chưa up FW thì nó chẳng sao cả, nhân tiện anh cho em hỏi cách cài đặt GPRS luôn với.máy em tự nhiên ko vào đc internet nữa

AndyCuong

Supper Moderators
anh ơi máy em mang ra quán up. khi up về thì mỗi lần khởi động lại máy thì nó bắt cài đặt cái gì ý,nó có chữ đang cài đặt trên màn hình.nó chạy như vậy 1 lúc lâu mới hết,e mang ra quán thì họ bảo là đang load thẻ, máy anh có bị như vậy ko mà trước khi em chưa up FW thì nó chẳng sao cả, nhân tiện anh cho em hỏi cách cài đặt GPRS luôn với.máy em tự nhiên ko vào đc internet nữa

bạn vào X-plore tìm thư mục E:/private/1202dce , có file sis thì xóa đi là hết , còn GPRS thì máy tự động cài mà bạn .

ljttle_chjcken

bác nào có soft xem tốc độ ram + cpu cho S60v3 thì cho em với,sao em cứ cảm thấy con N95-8gb của em chậm chạp thế nào ấy,nghi ngờ quá :((

Auto

bác nào có soft xem tốc độ ram + cpu cho S60v3 thì cho em với,sao em cứ cảm thấy con N95-8gb của em chậm chạp thế nào ấy,nghi ngờ quá :((
Dùng jbaktaskman đi bạn.
Có bản vh trong box đó. ;)
Posted via Mobile Device

ljttle_chjcken

em thấy mấy cái đấy không chính xác lắm,như x-plore đấy:máy nào mà dual cpu thì là 206mh hết
chán!!
để em thử cái jbaktaskman của bác xem thế nào
cám ơn bạn:D

daobuoctrenmay

Mình đã thử tai nghe soundmax rồi, nghe không lớn lắm mà lại tiếng bass hơi nhiều nữa. để mình thử tai nghe sony thử xem. thanks
Tớ nghe tai sony rồi, khá hay. Giờ mới chuyển sang tai Creative hp630, chất lượng âm thanh cực đỉnh, hay hơn hẳn tai sony

hailuapro3x

[Help] cài lại tiếng việt cho N95 8Gsao khi update fw

em đang sài máy N95 8G sao khi em update fw mới nhất v31.208 nghe nói cái này ngon hơn bản cũ của nó lòng cũng mừng thầm kỳ này chắc sài đc bản ngon nhưng khi em lướt web vào site có tiếng việt thì toàn thấy ô vuông vuông ko àh ko thể hiện đc tiếng việt hoặc đọc tin nhắn hay bài có tiếng việt cũng bị vậy nữa các pro ai bik cài lại cái này giúp em với thank all!

lekhachuy3aa

em đang sài máy N95 8G sao khi em update fw mới nhất v31.208 nghe nói cái này ngon hơn bản cũ của nó lòng cũng mừng thầm kỳ này chắc sài đc bản ngon nhưng khi em lướt web vào site có tiếng việt thì toàn thấy ô vuông vuông ko àh ko thể hiện đc tiếng việt hoặc đọc tin nhắn hay bài có tiếng việt cũng bị vậy nữa các pro ai bik cài lại cái này giúp em với thank all!

Bạn sử dụng Font chữ;) mới bên link này đảm bảo Ok nhé
http://pdaviet.net/showthread.php?t=31898.

NguyenTu

Super V.I.P

máy bạn là hàng công ty hay sách tay? theo như bạn nói mình hiểu là hàng sách tay. Nếu vậy bạn cần phải đổi code Việt Nam trước khi up FW mới. Như vậy mới hiện được tiếng việt

xem cách đổi códe ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25152

sau khi đổi code, bạn dùng NSU để update FW, đừng quan tâm là FW trong máy bạn đã up rồi có Ver chùng với FW mà NSU báo mfa cứ tiến hành UP. Sau lkhi Up xong sẽ có tiếng Việt đó

Status
Không mở trả lời sau này.