• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

tieu_minh_thanh

mình đang dùng con N95 8G,mình mới cài cái ttpod và freecoolcall,nhưng từ lúc đấy máy mình rất hay bi đơ và lúc thì bi khởi động lại lúc ko,mình ko hiểu la do cái j gây lên vậy,theo mình nghi khả năng là do ttpod,ai cho mình cách khắc phuc với

kennh0x

mình đang dùng con N95 8G,mình mới cài cái ttpod và freecoolcall,nhưng từ lúc đấy máy mình rất hay bi đơ và lúc thì bi khởi động lại lúc ko,mình ko hiểu la do cái j gây lên vậy,theo mình nghi khả năng là do ttpod,ai cho mình cách khắc phuc với

sao bàn phím của bạn có màu vậy.bạn thay lại phải không

duysu

:p không phải thay bàn phím đâu bạn ơi.
Sau 1 thời gian bàn phím bị tróc, bạn cạo cho nó tróc hết lớp phũ bên trên, nó sẽ ra màu như vậy.

longntt105

Posted via Mobile Devicecho mình hỏi xíu . Lam thê nào đê ko cho 1 so ct tu chay khi khơi đông ? Vi 1 so ct ko co option tat auto star

Auto

Posted via Mobile Devicecho mình hỏi xíu . Lam thê nào đê ko cho 1 so ct tu chay khi khơi đông ? Vi 1 so ct ko co option tat auto star
Dùng pm jbak taskman là "cấm" nó k auto start đc à! :)
Posted via Mobile Device

longntt105

ko đc ! ở jbak nếu có dấu check ở auto start thì mình đã bỏ check đi rồi . có cách nào ko?

Auto

ko đc ! ở jbak nếu có dấu check ở auto start thì mình đã bỏ check đi rồi . có cách nào ko?
Tại bạn k biết chứ System jbak còn tắt đc đó!
;;)
Bạn vào jbak, bấm # tìm pm đó rùi set nó thôi à.
Posted via Mobile Device

tekpal

Active Member
Có bác nào biết thay cái nắp camera thì mất bao nhiêu tiền ko? Cái mặt ngoài của tui nó bị vỡ mất rùi, may mà camera chưa có sao

longntt105

Tại bạn k biết chứ System jbak còn tắt đc đó!
;;)
Bạn vào jbak, bấm # tìm pm đó rùi set nó thôi à.
Posted via Mobile Device

vao` program rule chứ j`? vẫn ko đc . nhớ đọc ở đâu đó rồi vào cái privete ở c xóa cái j` để nó ko khởi động ấy
Có bác nào biết thay cái nắp camera thì mất bao nhiêu tiền ko? Cái mặt ngoài của tui nó bị vỡ mất rùi, may mà camera chưa có sao

Posted via Mobile Devicetui co 1 bộ vò dư nè . Có kính và nắp camera lun . Bác mua ko ? Tui dể rẻ lai 100 k rui up cách thay cho.dễ lắm

Chỉnh sửa cuối:

n3h1p5

Mình nhờ các bạn giúp tí :D

1. Mình thấy máy 6300 của mẹ mình có cái màn hình chờ là cái đồng hồ analog hay digital gì ấy to nguyên màn hình nhìn rất sướng, cho mình hỏi là cái n95 8gb có thể dùng đc như vậy ko? làm cách nào chuyển cái đồng hồ ấy qua? Mình đã thử back up dữ liệu 6300 rồi restore lại trên n95 nhưng vẫn ko qua đc cái hình đồng hồ ấy, thậm chí tìm trong galery trên 6300 cũng hok thấy file để bắn bluetooth mà vô phần cài đặt màn hình chờ mới có. Bạn nào biết làm vui lòng chỉ giúp mình nhé

+ Trong phần themes -> power saver -> animation thì khi cài file swf mình thấy cái màn hình chờ nó nằm ngang, cũng ko full bàn mình luôn ( cài file swf của 6300 chép qua ) để date & time cũng ngang luôn nên xem giờ hơi bất tiện, cho mình hỏi có cách nào chỉnh cho nằm dọc như màn hình điện thoai ko?

2. Sẵn tiện mình có em 1200 của Nokia bị mất "mã bảo vệ" nay nhờ bạn nào biết cách lấy lại thì giúp mình với, có cần phải chạy lại phần mềm hay ko? Nếu chạy thì có thể cho mình địa chỉ nào ở gần gần khu tân bình chút nhé :p Mình đã thử cách vào trang web gì đó nhập số imei cái nó cho lại 1 dãy số nhập vào cũng hok đc nên mình mới lên đây nhờ các bạn giúp nhé

+ À, mình ở tphcm, tân bình, bàu cát, bạn nào trên diễn dàn ở gần gần thì cho mình xin số đt + yh mình mời cafe làm quen nhé, sẵn có những thắc mắc gì thì hỏi cho tiện ấy mà. Mình đang có nhiều thắc mắc về soft + phần cứng của em N95-8gb lắm, mình có đọc trên pda nhưng hiểu ko nhiều nếu có điều kiện gặp trực tiếp có lẽ mình sẽ học hỏi nhiều hơn ;)

Y!M : n3h1p5@ymail.com
Fone : 0909.63.23.33 mình tên Phúc

3. Mình cũng đang cần mua 1 cái thẻ 1gb miniSD ( loại dùng cho n73 ) đền cho thằng bạn vì mình lỡ tay làm hư có bạn nào biết chõ nào bán rẻ rẻ gần khu tân bình thì cho mình xin địa chỉ lun hen, mình biết 1 chỗ bán cũng đc là hnammobile mà tuốt trên trần quang khải xa quá. Bạn nào có thể nhìn mới mới 1 chút để lại cho mình cũng đc nhé :p

- TKS các bạn đã đọc qua bài của mình nhé & mong nhận đc sự giúp đỡ của các bạn

Chỉnh sửa cuối:

Manyger

khuyên bạn nên xài đồng hồ mặc định của máy,vì đỡ tốn pin,vì khi bạn xài mấy cài screen đó cực kỳ tốn pin mà nhưng lúc đó toàn là bỏ túi thì ai biết đẹp hay xấu đâu ! Bạn xài thử sẽ thấy phải sạc pin như thế nào nhé,nếu là thử cho vui thì không sao nhưng thử xong nên xóa đi nhé

Còn mất mã bảo vệ Mã code mặc định của Hãng Nokia là 12345, nếu bạn thay đổi mã này nhưng không nhớ thì không thể truy cập được. Muốn khôi phục mã code mặc định bạn có thể truy cập vào website http://mastercode.nokiafree.org, nhập số IMEI của máy, sau đó nhấn Generate để lấy lại mật mã gốc của máy. Nếu không được chỉ còn cách đem ra chạy lại phần mềm cho máy.
Thẻ miniSD 1G thì rẻ bèo ah,đồ Trung Quốc chỉ dưới 100k thôi, thẻ Nokia thì chắc trên 200k đó

xamxixixo

Cho tui hỏi 1 câu, tui đã làm 1 trò trong bài này để làm mất biểu tượng menu, nhưng sao để 1 lúc lâu sau đó thì biểu tượng đó lại hiện ra? Làm gì để nó mất hẳn?

Kojiro

Super V.I.P
Cho tui hỏi 1 câu, tui đã làm 1 trò trong bài này để làm mất biểu tượng menu, nhưng sao để 1 lúc lâu sau đó thì biểu tượng đó lại hiện ra? Làm gì để nó mất hẳn?

Mình dùng lâu dài ko thấy như bạn nói. Tính ra thì đó là dùng file luôn, nếu bạn ko xóa file đó thì ko thể hiện lên lại được, thật là khó hiểu :-?

TomRyan8891_2009

Mình nhờ các bạn giúp tí :D

1. Mình thấy máy 6300 của mẹ mình có cái màn hình chờ là cái đồng hồ analog hay digital gì ấy to nguyên màn hình nhìn rất sướng, cho mình hỏi là cái n95 8gb có thể dùng đc như vậy ko? làm cách nào chuyển cái đồng hồ ấy qua? Mình đã thử back up dữ liệu 6300 rồi restore lại trên n95 nhưng vẫn ko qua đc cái hình đồng hồ ấy, thậm chí tìm trong galery trên 6300 cũng hok thấy file để bắn bluetooth mà vô phần cài đặt màn hình chờ mới có. Bạn nào biết làm vui lòng chỉ giúp mình nhé

+ Trong phần themes -> power saver -> animation thì khi cài file swf mình thấy cái màn hình chờ nó nằm ngang, cũng ko full bàn mình luôn ( cài file swf của 6300 chép qua ) để date & time cũng ngang luôn nên xem giờ hơi bất tiện, cho mình hỏi có cách nào chỉnh cho nằm dọc như màn hình điện thoai ko?

2. Sẵn tiện mình có em 1200 của Nokia bị mất "mã bảo vệ" nay nhờ bạn nào biết cách lấy lại thì giúp mình với, có cần phải chạy lại phần mềm hay ko? Nếu chạy thì có thể cho mình địa chỉ nào ở gần gần khu tân bình chút nhé :p Mình đã thử cách vào trang web gì đó nhập số imei cái nó cho lại 1 dãy số nhập vào cũng hok đc nên mình mới lên đây nhờ các bạn giúp nhé

+ À, mình ở tphcm, tân bình, bàu cát, bạn nào trên diễn dàn ở gần gần thì cho mình xin số đt + yh mình mời cafe làm quen nhé, sẵn có những thắc mắc gì thì hỏi cho tiện ấy mà. Mình đang có nhiều thắc mắc về soft + phần cứng của em N95-8gb lắm, mình có đọc trên pda nhưng hiểu ko nhiều nếu có điều kiện gặp trực tiếp có lẽ mình sẽ học hỏi nhiều hơn ;)

Y!M : n3h1p5@ymail.com
Fone : 0909.63.23.33 mình tên Phúc

3. Mình cũng đang cần mua 1 cái thẻ 1gb miniSD ( loại dùng cho n73 ) đền cho thằng bạn vì mình lỡ tay làm hư có bạn nào biết chõ nào bán rẻ rẻ gần khu tân bình thì cho mình xin địa chỉ lun hen, mình biết 1 chỗ bán cũng đc là hnammobile mà tuốt trên trần quang khải xa quá. Bạn nào có thể nhìn mới mới 1 chút để lại cho mình cũng đc nhé :p

- TKS các bạn đã đọc qua bài của mình nhé & mong nhận đc sự giúp đỡ của các bạn
Nhà mình ở Lê Trọng Tấn quận Tân Phú , nếu bạn rãnh thời gian ghé qua, mình sẽ hackphone , cài n-gage luôn cho bạn , miễn phí hoàn toàn ...

HOTUANHOANG

cho hỏi về cái phần n-gage có phải là máy N95 là đã cài sẵn n-gate hay ko
về phần này mình chả biết gì cả
mong các bạn chỉ giải thích rõ hon dùm mình

tiny1990

cho em hỏi xíu ! ko hiểu sao vào web lớn là bị đá ra à !
Tiêu đê: Vào web bị thoát ra, vào web bị out, vào web bị dăng ra ... (từ khóa để ai tìm kím sẽ gặp bài này :)) )
Cách làm:
Bạn xóa phần mềm coreplayer đi là xài được trình duyệt web của máy (Nhớ tắt máy mở lại). Nguyên nhân là do bản coreplayer chế lại, tác giả nhúng các thành phần hổ trợ download file cho web. VI 1 lý do k tương thích với máy N95 nói riêng. => Bạn mở web là bị đá ra.
Xong rồi cài bản coreplay đã bị "cờ rắc". Nên nhớ bản đó không được đụng chạm, hay nhúng các thành phần khác nhé!

TomRyan8891_2009

cho hỏi về cái phần n-gage có phải là máy N95 là đã cài sẵn n-gate hay ko
về phần này mình chả biết gì cả
mong các bạn chỉ giải thích rõ hon dùm mình
Đây là chương trình cài sẵn ( theo em được biết ) nhưng bác phải xóa bản này , sau đó cài bản fix thì mới chơi n-gage được ...

longntt105

Tiêu đê: Vào web bị thoát ra, vào web bị out, vào web bị dăng ra ... (từ khóa để ai tìm kím sẽ gặp bài này :)) )
Cách làm:
Bạn xóa phần mềm coreplayer đi là xài được trình duyệt web của máy (Nhớ tắt máy mở lại). Nguyên nhân là do bản coreplayer chế lại, tác giả nhúng các thành phần hổ trợ download file cho web. VI 1 lý do k tương thích với máy N95 nói riêng. => Bạn mở web là bị đá ra.
Xong rồi cài bản coreplay đã bị "cờ rắc". Nên nhớ bản đó không được đụng chạm, hay nhúng các thành phần khác nhé!

tui mà có cài coreplayer là tui chết liền ^^!

Status
Không mở trả lời sau này.