• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

longntt105

em set nhạc chuông cho từng người, nhưng khi tin nhắn của người đó đến nó chơi luôn cái bản nhạc chuông đã chọn thì....tốn pin quá . ai bik cách set nhạc chuông cho từng người nhưng nhạc tin nhắn thì vẫn la` chung ko ?

có ai giúp em vụ này ko ?

longntt105

"Set nhạc chuông cho từng người nhưng vẫn nhạc chung không?"
Làm như bạn hỏi thì mặc định của máy chứ cần gì phải set làm gì cho nó nhọc.

ý mình là thế này . mình chỉ set riêng 1 bài nhạc chuông cho ba mình thôi . nhưng khi ba mình nt thì nó ko phát tone tin nhắn mà phát luôn cái bài nhạc đó ....

MinhThang

Manager
ý mình là thế này . mình chỉ set riêng 1 bài nhạc chuông cho ba mình thôi . nhưng khi ba mình nt thì nó ko phát tone tin nhắn mà phát luôn cái bài nhạc đó ....

Khó hiểu quá, nghĩa là bạn chọn thành công, nhưng bản nhạc phát dài quá tốn Pin đúng không?:D

NguyenTu

Super V.I.P

Bạn kiểm tra lại thao tác set của bạn, chuông điện thoại và tin nhắn là tách biệt mà? đâu có chung được:O:O:O:O

longntt105

à ! và cho em hỏi luôn là khi mình load web muốn save hình lại làm sao ? em save nguyên trang đó nhưng chẳng bik nó vào đâu cả . muốn mở cái file save trang đó để lấy đông hình đó..nhưng ko bik

MinhThang

Manager
à ! và cho em hỏi luôn là khi mình load web muốn save hình lại làm sao ? em save nguyên trang đó nhưng chẳng bik nó vào đâu cả . muốn mở cái file save trang đó để lấy đông hình đó..nhưng ko bik

Bạn phải nói rõ là lướt web bằng trình duyệt nào mới được.

phongtinh

Bạn ơi set nhạc chông thì khác với set nhạc tin nhắn nhé! Bạn set nhạc chuong cho ba bạn khi đó chỉ ba bạn gọi mới nhạc chuông đó còn ba bạn nhắn tin thì phải xài chuong tin nhắn trong cấu hình bạn chọn thui!
p/s: Nếu bạn muốn xài chuông tin nhắn cho từng người thì bạn tìm soft hỗ trợ phàn đó đi nhé!

longntt105

còn cái vụ này ai bik ko ?

Khoaaa

còn cái vụ này ai bik ko ?

Mình chỉ cho bạn cái mẹo này nè khi lướt web bằng trình của máy mà có hình ảnh mà muốn lấy cái hình đó thì làm sao?
Nếu có Xplore vào C:system/cache --> tất cả dữ liệu và image bạn coi nó nằm trong đó đấy cứ việc copy bỏ vào chỗ khác là xong, như vậy là ta chỉ cần load đầy đủ trang web có hình là đc ko cần dow hình đỡ tốn tiền :)

Posted via Mobile Device

thienkiss3

Mấy anh ơi cứu em với N95 8gb của em sao bữa nay em chép thêm nhạc , em vào phần Music cập nhật nhạc nó vẫn cập nhật và chạy cập nhật em cũng để thư gần 3 tiếng mà vẫn không cập nhật được , em đã FOMAT máy + bộ nhớ thứ cấp mà vẫn không được , nóng quá em nạp lại phần mềm mà vẫn không được anh nào có cách giúp em với em cảm ơn mấy anh nhiều .

Mấy anh ơi cứu em với N95 8gb của em sao bữa nay em chép thêm nhạc , em vào phần Music cập nhật nhạc nó vẫn cập nhật và chạy cập nhật em cũng để thư gần 3 tiếng mà vẫn không cập nhật được , em đã FOMAT máy + bộ nhớ thứ cấp mà vẫn không được , nóng quá em nạp lại phần mềm mà vẫn không được anh nào có cách giúp em với em cảm ơn mấy anh nhiều .

Vào các thủ thuật dành cho hack phone đọc bài của Zenki sẽ có cách giải quyết.

Zenki

Super V.I.P
Tham khảo bài sau nhé bạn ;)

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=485820&postcount=626

thienkiss3

Nokia N95 8GB hay N96 hỏng bộ nhớ hoặc không thể sử dụng chế độ chuyển dữ liệu?
Các vấn đề có thể bất cứ việc nào sau đây

* While connecting the N95 8GB phone to PC in Data Transfer mode and trying to access the mass memory, the phone reboots automatically. * Trong khi kết nối N95 8GB điện thoại đến máy PC trong chế độ chuyển dữ liệu và cố gắng để truy cập vào các khối bộ nhớ, điện thoại sẽ tự động reboots.
* While trying to play/view certain files the phone reboots abruptly again and again. * Trong khi đang cố gắng chơi / xem một số tác phẩm điện thoại reboots abruptly lại và một lần nữa.
* Phone says no memory / No space inspite of having enough space. * Số điện thoại nói rằng không có bộ nhớ / Không có trong không gian Mặc dù có đủ không gian.
* Unable to store data in the mass memory of these phones. * Không thể lưu trữ dữ liệu trong khối lượng bộ nhớ của các điện thoại.
* Getting any other error message. * Nhận thông báo lỗi nào khác.

Possible causes : Nguyên nhân có thể:

* Nokia N95 8GB and N96 have flash memory and it can get corrupted in various situations. * Nokia N95 8GB và N96 có bộ nhớ flash và nó có thể hỏng trong các tình huống.
– Unplugging the cable in middle of transfer. - Unplugging cáp trong chuyển giao giữa.
– copying corrupted data/virus affected files. - Sao chép dữ liệu hỏng / bị ảnh hưởng vì vi rút các tập tin.
– Removing battery in middle of data operation. - Xóa pin giữa các dữ liệu trong hoạt động.
– Trying to play videos/songs stored in phone directly in PC. - Đang cố gắng để chơi video / bài hát được lưu giữ trong điện thoại trực tiếp trong máy PC.
– Physical damage (In this case phone has to be returned to Nokia service center) - Thiệt hại vật lý (Trong trường hợp này điện thoại đã được đưa trở về trung tâm dịch vụ của Nokia)

Solutions : Giải pháp:
– Connect to PC in PC suite mode and click backup option in the PC suite to backup all your contacts,calendar entries and Notes etc. If you can copy other content like Pictures and Videos you can back them up manually. - Kết nối đến máy PC trong các chế độ máy tính và bấm vào tùy chọn sao lưu trong máy PC Suite để sao lưu tất cả các địa chỉ liên lạc, lịch và các mục cần chú ý vv Nếu bạn có thể sao chép các nội dung khác như hình ảnh và video, bạn có thể quay lại nó lên bằng tay.
– Go to phone settings and click restore factory settings (This process will clear phone memory not mass memory) , it will reset your phone after restart to original settings and you can restore your settings from your previous backup. - Truy cập vào các cài đặt điện thoại và bấm vào khôi phục lại nhà máy cài đặt (Quá trình này sẽ xóa bộ nhớ điện thoại không loạt bộ nhớ), nó sẽ được đặt lại điện thoại của bạn sau khi khởi động lại để cài đặt ban đầu và bạn có thể khôi phục lại các cài đặt của bạn từ trước đó của bạn sao lưu dự phòng. During this step the phone will ask for security code (Lock code / unlock code ). Trong khi bước này điện thoại sẽ yêu cầu bảo mật mã (mã Khóa / mở khóa mã). The default security / lock /unlock code for Nokia N95 8GB and N96 is 12345. Mặc định an ninh / khóa / mở khóa mã cho Nokia N95 8GB và N96 là 12345. But if you had changed it after buying the phone, you need to enter the correct code. Nhưng nếu bạn đã thay đổi nó sau khi mua điện thoại, bạn cần phải nhập đúng mã. If the phone doesnt accept the code for 2 times, dont try again. Nếu điện thoại không chấp nhận mã cho 2 lần, không thử lại. As this could lockout your phone. Như này có thể lockout điện thoại của bạn.

If the above step doesnt solve your problem then you need to format your mass memory from phone itself (no need to format from Windows). Nếu các bước ở trên không giải quyết được vấn đề của bạn thì bạn cần phải định dạng của khối bộ nhớ điện thoại từ gốc (không cần phải định dạng từ Windows).

- Go to Menu –> Tools –> Utilities –> Memory - Truy cập vào Menu -> Tools -> Tiện ích -> Bộ nhớ
In the memory click options and select format mass memory. Trong bộ nhớ bấm vào tùy chọn và chọn định dạng khối bộ nhớ. This will format your mass memory and clear any bad sectors or bad bytes in the memory. Điều này sẽ định dạng khối lượng bộ nhớ của bạn và rõ ràng bất kỳ lĩnh vực xấu hoặc xấu byte trong bộ nhớ.

If both the above steps doesnt solve your problem, the problem could be a hardware issue, you may need to take it the Nokia service center (Nokia Care). Nếu cả hai bước trên không giải quyết được vấn đề của bạn, vấn đề có thể là một vấn đề phần cứng, bạn có thể cần phải thực hiện đó là một trung tâm dịch vụ của Nokia (Nokia Care).
Em đang mò vụ kia thấy có ích chia sẽ với mấy anh hihihihii

Zenki

Super V.I.P
Anh ơi em làm y như anh rồi mà cũng vậy hà nó nhận được 70 bài nhạc hà , anh có cách nào không giúp em với, em không hiểu sao nó lại vậy nữa .
Bạn có bao nhiêu bài thì nó nhận bấy nhiêu thôi? Nếu nhận không đủ thì bạn thử format lại rồi cop nhạc vào lại từ đầu sau đó Refresh lại thử xem sao.

thienkiss3

Bạn có bao nhiêu bài thì nó nhận bấy nhiêu thôi? Nếu nhận không đủ thì bạn thử format lại rồi cop nhạc vào lại từ đầu sau đó Refresh lại thử xem sao.

Dạ em đã FOMAT máy + bộ nhớ thứ cấp và đã chạy lại chương trình lun đó nhưng vẫn bó tay hihihi anh CaoMinh cũng bị như em đó anh em không hiểiu sao lại như thế nữa , em chép vào 235 bài mà chỉ nhận có 70 rồi nó không tìm thấy nữa nhưng vẫn tìm hoài , em để cho nó tìm cả ngày vẫn không được bùn quá mấy anh ơi huhuhu :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Status
Không mở trả lời sau này.