• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

binhseu

hoặc là file nhạc bị lỗi, mình cũng từng bị như thế với 1 file ảnh, cứ bật là treo 5s và restart lại máy

thienkiss3

Không đâu anh em đã lấy 1 máy Khác thử rồi OK em không hiểu sao lại bị như thế này nữa , mấy anh còn cách nào khác không giúp em với huhuhu

binhseu

Thử tham khảo thêm xem, trc mình dùng cũng hack vĩnh viễn xong mới lên fw v31,

nhathuy009

Máy mình có cài cái IrRemote nhưng không thấy cái code cho mấy cái đầu karaoke Arirang.Bạn nào có kinh nghiệm dùng ct này chỉ mình cách nào điều khiển được cái đầu karaoke không nhẩy:-??

tiny1990

tính đến thời điểm hiện tại thì N95 đã "xến" chưa anh em, đanh định đổi phone hjhj

vutuan472

cho mình hỏi làm sao cho cái màn hình chờ bằng swf đứng dậy vậy.nó nằm hoài xấu quá

thienkiss3

tính đến thời điểm hiện tại thì N95 đã "xến" chưa anh em, đanh định đổi phone hjhj

Chưa đâu anh ơi nó vẫn thu hút không thua kém các modem sao này , nghe nhạc quá Pro máy lại chạy nhanh phải nói N95 8gb là rất chuẩn .

binhseu

Hồi trc con n958gb của mình ko hiểu lý do j bị cái lỗi trong ống kính, chụp ra hiện cai j như hạt bụi to tổ chảng, quăng shop luôn, lý do chắc cái loa ngoài của em này lỗ to như lỗ mũi nên hay hớt bụi

duysu

Download file từ mediafire

Mình đã biết được cách down các file cài đặt từ link mediafire ( file đã nén thành zip hoặc rar ). Đây là cách thực hiện
trước tiên máy bạn phải update chương trình QuickOffice

tiếp theo dùng trình duyệt web mặc định của máy. Ỡ đây mình download pm PowerMP3 v1.17 Cracked Full Việt hóa bởi dangduc_SymPViet

Sau khi down xong, máy sẽ mỡ lên chương trình Quickoffice có tập tin vừa down về như hình dưới

bây giờ các bạn chọn lưu tập tin

Tiếp tục dùng trình quản lý file mặc định của máy để unzip và cài đặt hình dưới

phần mật khẩu như file này là SymPViet thì khi nhập xong chương trình sẽ chuyễn qua phần cài đặt, vậy là xong rồi.

Cái này mình test trên máy n95 8G, các loại máy khác thì mình không biết.
Các bạn thử xem sao nha, nếu thấy ok thì thank mình 1 cái nha :-?
Thân Chào.

LongXuyenBoy

Mình lỡ chép font vào mass memory nên bây giờ ko thể nào connect với máy tính bằng file transfer đc, làm thế nào bây giờ mọi người :(
sao khi mài mò, cách dễ nhất là format lại cho khỏe, vì máy ko có bất cứ file manager nào hết :((

P.S: N95 của mình là hàng xách tay US, đã đổi code về code của VN, vẫn ko up lên đc fw mới nhất nên ko hỗ trợ tiếng Việt đc. mình cài font vào mà thấy nó thay đổi luôn cả font hệ thống, có font nào giống font hệ thống mà support unicode ko mọi người?

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Mình lỡ chép font vào mass memory nên bây giờ ko thể nào connect với máy tính bằng file transfer đc, làm thế nào bây giờ mọi người :(
sao khi mài mò, cách dễ nhất là format lại cho khỏe, vì máy ko có bất cứ file manager nào hết :((

P.S: N95 của mình là hàng xách tay US, đã đổi code về code của VN, vẫn ko up lên đc fw mới nhất nên ko hỗ trợ tiếng Việt đc. mình cài font vào mà thấy nó thay đổi luôn cả font hệ thống, có font nào giống font hệ thống mà support unicode ko mọi người?

Để có fw tiếng việt thì bạn up bằng jaf: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=48499
Còn nếu bạn chép font vào thẻ thì tháo thẻ ra, cắm vào đầu đọc thẻ xóa folder font đi là xong.

LongXuyenBoy

Format máy lại cũng ko xong rồi, quên là nó nằm trên mass memory
@kojiro: N95 8GB tháo thẻ bằng cách nào pác? :-??

P.S: N95 8GB ( RM-421 ) dùng navifirm tìm ko thấy, hình như ko có firmware tiếng Việt thì phải :(

Chỉnh sửa cuối:

LongXuyenBoy

Điên wá, mãi ko tìm ra đc cách nào để xóa font ở mass memory của n95 8gb
ai giúp mình với :((

Kojiro

Super V.I.P
Format máy lại cũng ko xong rồi, quên là nó nằm trên mass memory
@kojiro: N95 8GB tháo thẻ bằng cách nào pác? :-??

P.S: N95 8GB ( RM-421 ) dùng navifirm tìm ko thấy, hình như ko có firmware tiếng Việt thì phải :(

Điên wá, mãi ko tìm ra đc cách nào để xóa font ở mass memory của n95 8gb
ai giúp mình với :((

Có biết bạn dùng 8GB đâu :(
Rm máy bạn ko có tiếng Việt đâu, RM 320 mới có :)

Status
Không mở trả lời sau này.