• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 3250 - 3250XM.

carrick1984

chắc là phải vậy thôi...dúc tốc bất đạt.Thanks các bác!!!
Mình cũng thấy đổi code là hay nhất nhưng ko biết làm như nào cả mình chưa làm bao giờ.Các bạn làm ơn hướng dẫn tỉ mỉ cách đổi code cho 3250 nhé!Thanks các bạn nhiều!!!
Tốt nhất là bạn có người thân quen gì ở nươc ngoài thì nhờ họ mua gửi về.Ở Việt Nam chất lượng ko đảm bảo mà lại ít chỗ bán ko giống như ở các nước nhiều đại trà.Hoặc có thể dùng tai nghe bluetooth hơi mắc tiền chút nhưng tiện.

Last edited by a moderator:

nguyenvansang

Well-Known Member
máy mình bị mất cái tai nghe màu trắng,ra tiệm ko hỏi ko có hàng theo máy.có bạn nào bít ở đâu bán chỉ mình với,mình ở tp hcm.tai nghe hàng rời nghe bị bẻ tiếng giử lém.cho mình hỏi thêm nếu mình mua Jack AD41 rời rồi mua tai nghe khác thì loại tai nghe nào là nghe hay và giá là ?thanks8-|

mua các tai nghe nhạc dạng như tai nghe 3250 ấy. Mua hàng hiệu của Sony thì nghe cực Phê luôn. Hay hơn cả tai nghe theo máy. Tàm 5-600k thui ý mà.

mrtien169

Ai dùng 3250 mà có V 4.60 (lớn hơn càng tốt) thì có thể nói cho mình biết dc ko
Coo mình xin cold nha............

HungSanity

3250 bị hỏng bàn phím cần giúp đỡ !

Mình không biết chỗ hỏi đáp về phần cứng chỗ nào nên cứ đành post tạm vào đây, nếu Mod thấy sai thì đừng ban mình mà chuyển giùm mình nhé

Mình đang dùng 3250 nhưng mấy hôm nay bị liệt mất phím 1,2,3
Khi tháo nắp máy dưới ra thì phát hiện có 1 cái cáp vàng nối từ sau máy lên chỗ bàn phím, mình ấn vào cái cáp này thì nó lại dùng được, mình nghĩ có thế nó bị sao đó rùi, ko biết có thể tự khắc phục được không? còn nếu sửa thì nên mang ra đâu để sửa??? mình ở HN, chỗ nào sửa uy tín 1 chút các bác nhé :D

khungcodon

Các bác ơi máy 3250 của em bị treo tự động tắt nguồn mở nguồn ko lên ,vào nokia care thay nguồn tưởng rẽ lắm =hết 400k ,thao mình thì giá cao quá mà bảo hành có 1 tháng ,mà cũng ko bít nó có thay đồ hay lừa của mình ko. bây giờ nó thay nguồn cài lại phiên bản 4.60 cho mình thì lại ko nhắn tin vào điện thoại bàn ko dây như trước được, lúc trước mình xài 2.40 ,mong các bác chỉ cách khắc phục xin cám ơn.

nguyenvansang

Well-Known Member
theo mình nhắn tin vào điện thoại bàn ko dây thì phải bỏ +84 ở đâu đi thì mới nhắn tin được. Cái phần nhắn tin này thường thì ko liên quan đến FW của máy. Nguồn mà giá đó là rẻ rồi =)) . Đắt hơn bên ngoài có hơn 200k thôi =))

tal0v3t

ai bảo bạn thế...mình vẫn để +84 nhắn vào đt bàn vẫn được mà.......nhắn suốt ngày mà

carrick1984

sao con 3250 bị dinh nhiều lỗi quá các bác nhất là nguồn và pin nhiều lúc cứ chập chờn.Rồi chưa kể mấy lỗi lặt vặt nữa.Chắc là ai đã từng dùng con nay thì hiểu rất rõ đúng ko.nhiều lúc rất là khó chịu.Các bác nào có cách khắc phục ko vậy?

ThAngNgO_

mình khuyên chút thui,ai đang sài thì nên thanh lý :(,thật sự là nó rất nhiều bệnh,bác nào có dịp rảnh rỗi wa Care xem sẽ thấy 3250 thay nhau vào lò mổ :(

tal0v3t

bạn mua máy sx ở china thì chả thế...mình mua máy ở tận Phần Lan nè...chạy luột chẳng gặp lỗi lầm j cả

HungSanity

Ồ, mình đang dùng thấy rất ổn đây, nhưng làm sao nâng firmware lên 4.6 vậy? mình đã thay đổi productcode rồi nhưng lúc cập nhập fw nó vẫn chỉ báo 2.4 là bản mới nhất :|, ai chỉ giúp mình vấn đề này với

tal0v3t

bạn phải up = box nhé,,,dùng NSU ko được đâu...mà 4.60 chỉ hỗ trợ APAC thôi thì phải..firmware của Tàu đó

anhtungnho99

ặc ặc mình sài con này được hơn năm rồi có sao đâu , vẫn bền chán chưa bị sao hết , mình mua hàng xách tay ở hnammobile đó , 3250 verry good